nhà nghèo mê HD, nhờ các bác tư vấn dùm con LCD ~42"

Hiddendragong

em là lính mới tập chơi HD, mới chỉ xem qua PC với màn LCD 17" thôi nhưng mà phê quá. Em đang dành dụm để sắm con TV LCD mới. Khoảng cách xem khoảng 3.5m, qua tham khảo thì màn 42" là vừa.
em có đọc ở bài này:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=1440
thấy nói là không phân biệt được FullHD và HDReady khi màn bé hơn 46".
Các bác tư vấn giùm em với, vì giá chúng nó chênh nhau khá nhiều $, ~X(
Cho em xin tên tuổi con màn hình đó luôn nha :D.
Thanks!

curious

Member
Ðề: nhà nghèo mê HD, nhờ các bác tư vấn dùm con LCD ~42"

Nếu chỉ xem HD và tivi theo em nên chọn plasma 42PV80H tầm 12-13tr là hợp lý nhất trong thời điểm hiện tại. Chúc bác sớm có TV mới để xem :D

luciano

Active Member

3.5 hả??? em thì chỉ xem phim 42'' ở khoảng cách 2m à!!! xa cỡ đó thì chắc theo em 50'' trở lên thì mới coi đã :p

haipvg

Well-Known Member

Nếu bác xem HD rip, không phải đĩa bluray thì chỉ cần HD ready thôi, màn to ngồi gần qua xem loại phim này chóng mặt lắm vì nó hơi giật khi cảnh quay lia ống kính. Mà ngồi hơi xa tầm 3 mét với màn 42 thì chả phân biệt được ready hay full đâu

mrtuanvn

Member

em là lính mới tập chơi HD, mới chỉ xem qua PC với màn LCD 17" thôi nhưng mà phê quá. Em đang dành dụm để sắm con TV LCD mới. Khoảng cách xem khoảng 3.5m, qua tham khảo thì màn 42" là vừa.
em có đọc ở bài này:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=1440
thấy nói là không phân biệt được FullHD và HDReady khi màn bé hơn 46".
Các bác tư vấn giùm em với, vì giá chúng nó chênh nhau khá nhiều $, ~X(
Cho em xin tên tuổi con màn hình đó luôn nha :D.
Thanks!

thế bác tin vào lời phán đó hay là chính đôi mắt của bác?!! hihi. màn hình lớn nhỏ gì cũng phân biệt được hết tùy theo khoảng cách thôi.ở 3.5 mét bác cần màn trên 50" vì màn 50" tối ưu tại 3m cho 720 và 2m cho 1080. nếu tiết kiệm bác lấy Plasma 42 Pana HD Ready va ngồi gần lại 1 chút, dưới 3m, tối ưu tại 2.5m

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên