[Nhậ Xét] Chất lượng HD trên YouTube

tuanvu_lk

Sau khi YouTube tung ra Video chất lượng HD thì em test thử và nhận Xét như sau
Chất lượng Video ko đồng đều ,cách rip ko chuyên nghiệp coi nhiều bản còn tệ hơn mấy bản DVDrip xịn . Codec Video AVC H264 tốc độ 1400~1800Kbps
độ phân giải 1280x720
Audio Codec AAC 256kbps
Nói chung để xem trực tuyến mà được chất lượng như vậy thì rất là tốt , YouTube tiên phong trong phong trào HD
Để coi tốt và ko bị giật thì cần đường truyền khoảng 3mbps là đủ :D.
Bài nhận xét của mình còn xơ xài ,mong các anh ,chị góp ý thêm #:-s

DeathWings

Ðề: [Nhậ Xét] Chất lượng HD trên YouTube

Thường thì mình coi clip HD trên Youtube nó tự động down về lun. Chất lượng thì cũng tạm ổn cho 1 clip ca nhạc :D

HDViet.Com

Chất lượng clip HD còn tùy thuộc vào cái source mình up lên. Nếu up một file 1080i lên đảm bảo nét căng, còn up 1 file 720p đã encode rồi thì nhìn chả khác hàng upscale lol

tuanvu_lk

Thường thì mình coi clip HD trên Youtube nó tự động down về lun. Chất lượng thì cũng tạm ổn cho 1 clip ca nhạc :D

Ko cần down cũng được mà Bro
@SK em cũng nghỉ vậy do soure up lên thôi , em đ63 ý khi các clip được rip H264 mà rip lại thì chất lượng xấu tệ ^:)^

HDViet.Com

Tụi Youtube nó có phần mềm auto encode, bác cứ up cái nào lên thì nó encode ra file nấy với chỉ 1 setting duy nhất mà tụi nó đã căn ke sao cho phù hợp với đường truyền trung bình của user.
Cho nên nếu down clip youtube về thì size lớn bé khác nhau chỉ bởi do độ dài chứ ko phải do chất lượng. Chất lượng đẹp hay xấu giờ chỉ còn phụ thuộc vào cái source, mà chả ai điên đi up một cái file 1080i, 1080p to đùng lên cả

Thi cử xong chắc em cũng up thử 1-2 cái 1080i xem chất lượng đầu ra nó thế nào :D

doreamon2008

Mình đã xem/down 1 MV HD trên YouTube do hãng đĩa của ca sĩ đó upload lên (đương nhiên chất lượng phải cao) nhưng mà chất lượng hình ảnh không tốt bằng các trang chia sẻ video HD khác, màu không tươi lắm. (Ít ra khi encode lại thành chất lượng DVDRiP thì nhìn còn được)

Bên trên