Nhạc Sĩ Tài Hoa Nào Sáng Tác Nhiều Ca Khúc Hay Nhất Mời Các Bạn Bình Chọn.

thattinh2905

Mình Vote cho nhạc sĩ Lam Phương và nhạc sĩ Trần Thiện Thanh.Vì hai nhạc sĩ này sáng tác nhạc dựa theo cảm xúc thật của lòng mình.:-q

unmusic

Well-Known Member
Ðề: Nhạc Sĩ Tài Hoa Nào Sáng Tác Nhiều Ca Khúc Hay Nhất Mời Các Bạn Bình Chọn.

Theo em là Vũ Thành An với serie 10 bài không tên và Ngô Thụy Miên :)

Jackson

Active Member

1. Trần Thiện Thanh
2. Lê Hựu Hà
3.Thanh Sơn
4. Anh Bằng
5. Nguyễn Ánh 9
6. Đức Huy
7. Thanh Tùng
8. Nguyễn Trung Cang
9. Tú Nhi
10. Duy Khánh

Angus_Bert

Film critic

Trịnh Công Sơn - Nguyễn Văn Tí - gần đây thì khoái Nguyễn Hải Phong :">

Các bác chưa nghe nhạc Trúc Phương là thiếu sót lớn đấy nhé.

truongvanquan

Well-Known Member

mỗi nhạc sĩ lại có phong cách khác nhau lên chẳng biết đâu mà lần, so sánh hơn thua...:D:D:D:D
Em thì khoái những nhạc sĩ sáng tác những tác phẩm có chút buồn man mác, chút ngây thơ, nhạc sáng sủa,...
Đố các bác là những ai!!!:D:D:D:D

duong0912

Well-Known Member

mỗi nhạc sĩ lại có phong cách khác nhau lên chẳng biết đâu mà lần, so sánh hơn thua...:D:D:D:D
Em thì khoái những nhạc sĩ sáng tác những tác phẩm có chút buồn man mác, chút ngây thơ, nhạc sáng sủa,...
Đố các bác là những ai!!!:D:D:D:D
Ông này đố câu khó hiểu quá :D:-??

kvs

Member

1. Trần Thiện Thanh
2. Lê Hựu Hà
3.Thanh Sơn
4. Anh Bằng
5. Nguyễn Ánh 9
6. Đức Huy
7. Thanh Tùng
8. Nguyễn Trung Cang
9. Tú Nhi
10. Duy Khánh

Duy Khánh? trùi,tay này hát và sáng tác toàn ca khúc chia rẽ đất nước Việt mình mà bác.

truongvanquan

Well-Known Member

Duy Khánh? trùi,tay này hát và sáng tác toàn ca khúc chia rẽ đất nước Việt mình mà bác.
Không đủ!!! ngoài loại đó ra còn loại khác!! bác Jackson nói đến mảng đó đó!!!:D:D:D
Phải ko nhỉ!!:)):)):))

die_hard

Theo em là Vũ Thành An với serie 10 bài không tên và Ngô Thụy Miên
+1 cho Bro này.Add cho tui Phạm Duy . Chung Quân <<======== Ông này tui biết chỉ duy nhất bài " Làng tôi " thì có đươc vote ở đây không ?

hungbc

Sao không ai chọn Trịnh Công Sơn nhỉ? Trịnh, Phú Quang, Trần Tiến, Phạm Duy, Lam Phương, Anh Bằng, Trần Thiện Thanh, Trúc Phương... Túm lại là mê tất tần tật. hehe

sandra

công nhật bác Trịnh Công Sơn sáng tác nhạc rất hay, ca từ gọn gàng nhưng đầy súc tích. Nhạc trẻ thì thích Nhất Trung.

em vote cho Vũ Thành An và Lam Phương. Em khoái nhất "Cỏ úa" của Lam Phương đấy! Nghe tâm trạng và sau lắng lắm!

Chỉnh sửa lần cuối:

michaellaw

Active Member

1 phiếu cho Ngô Thụy Miên.
1 phiếu cho Nguyễn Ánh 9
1 phiếu cho Quốc Dũng.

Còn mấy nhạc sĩ còn lại các bác đã kể ở trên rồi :D

huynhnhan

Banned

nhạc sĩ tài hoa có những sáng tác hay thì đều là nhạc sĩ xưa .mỗi người một vẻ, lời ca đậm chất thơ. Nhưng nói số lượng nhạc phẩm hay nhiều nhất phải nhắc đến Phạm Duy(con nhà nòi hèn chi khả năng viết lời mà cứ tưởng là ca dao). Mình thích nhất là nhạc sỹ này. Còn lại mình mà kể chắc tới năm sau mới hết những người sáng tác hay nhưng số lượng ko thuộc loại nhiều nhất

nguyenlc

TCS sáng tác nhiều bài.Lời văn thâm túy. Nhưng % "zdở" là cao nhất trong các nhạc sĩ các bạn nêu ở trên. Những tôi vẫn yêu thích ông. VD: Các bạn nghe bài "Bài ca dành cho những xác người". Hiện tại mình có khoảng 200 note của TCS. Thật sự mà nói là rất nhiều bài nghe không giám đánh giá. Vì ông ấy là thần tượng nhạc sĩ trong nước của mình. Nhạc sĩ hải ngoại quá tuyệt (Xưa thui nhé). Trần Thiện Thanh, Trúc Phương, Lam Phương,... Đặc biệt thương cảm cho số phận của Lê Hựu Hà. Nghe bài "Tôi muốn" rồi lướt qua tiểu sử của ông thật nghẹn lòng......

tynkatem

Banned

NS Trần Thiện Thanh (Hàn Mặc Tử - Tạ Từ Trong Đêm - Tình Đầu Tình Cuối ...)
NS Lê Hựu Hà - Nguyễn Trung Cang (Yêu Em - Yêu Đời Yêu Người - Kho Tàng Của Chúng Ta ... những ca khúc rất đáng để suy ngẫm )
NS Trịnh Công Sơn (Tuy là rất ghét ông này nhưng phải công nhận là nhạc ông này hay)

Đôrêmi

Moderator

nhạc sĩ tài hoa có những sáng tác hay thì đều là nhạc sĩ xưa .mỗi người một vẻ, lời ca đậm chất thơ. Nhưng nói số lượng nhạc phẩm hay nhiều nhất phải nhắc đến Phạm Duy(con nhà nòi hèn chi khả năng viết lời mà cứ tưởng là ca dao). Mình thích nhất là nhạc sỹ này. Còn lại mình mà kể chắc tới năm sau mới hết những người sáng tác hay nhưng số lượng ko thuộc loại nhiều nhất

Mình thì không thích nhạc sĩ Phạm Duy chút nào, không hiểu sao lại có người gọi là "cây đại thụ trong nền âm nhạc Việt Nam" quả thật hơi quá, không thể phủ nhận là Phạm Duy có những ca khúc hay như: Cây đàn bỏ quên, Bà mẹ Gio Linh, Tình ca, Về miền Trung ... Nhưng để đem ra so sánh (mình không có thành kiến khi Phạm Duy rời bỏ Việt Nam sau 30.4.1975 và có tư tưởng " chống Cộng" quyết liệt đâu) với các nhạc sĩ Trịnh Công Sơn, Văn Cao ... thì quả thật còn lâu ông ấy mới bằng.

overkillx

Huyền Thoại

Mình thì không thích nhạc sĩ Phạm Duy chút nào, không hiểu sao lại có người gọi là "cây đại thụ trong nền âm nhạc Việt Nam" quả thật hơi quá, không thể phủ nhận là Phạm Duy có những ca khúc hay như: Cây đàn bỏ quên, Bà mẹ Gio Linh, Tình ca, Về miền Trung ... Nhưng để đem ra so sánh (mình không có thành kiến khi Phạm Duy rời bỏ Việt Nam sau 30.4.1975 và có tư tưởng " chống Cộng" quyết liệt đâu) với các nhạc sĩ Trịnh Công Sơn, Văn Cao ... thì quả thật còn lâu ông ấy mới bằng.

Bạn không thích không có nghĩa là người khác cũng không thích, mình là người nghe nhạc thì chỉ nên nghe và cảm nhận thôi, việc bình bầu để cho những người là chuyên gia trong lĩnh vực đó làm thôi.

Bên trên