Nhận xét chất lượng phim HD online trên FPTplay, HDplay,...

TonyWu

Member
Mua con Android Box Himedia 10 Pro, nghe quảng cáo đồn là App FPTplay, HDplay xem dc nhiều phim online HD bản đẹp.

OK, cắm dây Ethernet vào, giao diện list phim và giới thiệu phim cũng khá đầy đủ.

Mở thử 1 vài phim lên trải nghiệm, phát hiện ra toàn phim Web.RIP, KORSUB, chất lượng hình ảnh bệt màu, màu đen ra màu xám, âm thanh thuộc thể loại nghe ồ ồ, như loại Mono mp3 vậy, toàn bản thuyết minh, âm thanh thì ko được chọn tiếng Anh bản gốc, phụ đề thì ko cho tùy chọn.

Đếch hiểu mấy cái này gọi là phim HD bản đẹp uh???? Lừa gạt dân ngu ku đen à?

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
Bỏ tiền cao hơn mua Netflix, Film+ để được chất lượng tương ứng.

Thích chất lượng cao mà miễn phí thì chịu khó google, google họ không tính tiền đâu.

oldfriend

Moderator
Đang nạp Netflix 1 tháng 220k nhưng toàn xem miễn phí trên Kodi và dùng acc fshare coi chùa =)) đây.

Lựa chọn app nào coi là quyền của bạn. Vấn đề là cách bạn tiếp cận thế nào. Có app họ tối ưu cho đại đa số người xem, có app họ đi theo hướng chất lượng cao. Tiền bỏ ra thấy hợp lý là dc.

Kodi hàng miễn phí

App boba hàng xài acc fshare

Netflix 220k/tháng

kodiitvplus

Well-Known Member
Q10 mặc định màu nó cũng tối tối bệt bệt mà bác, do chất lượng box nữa bác à.

Bác cho em xin một vái đi. Chém thì chém, dìm thì dìm cũng một vừa hai phải thôi. Không phải muốn chém ẩu là được đâu. Bác lấy mấy cái kho phim online ở Việt Nam (ko tính mấy kho phim link fshare) mở trên con Q10Pro và cái box mà bác gọi là siêu phẩm xem nó khác nhau không mà do box với không do box. Nói ra thì bảo tranh luận nhưng ai đi ngang qua đọc mấy cái comment của bác cũng biết bác là người có đáng để tin tưởng trao đổi hay không :(

kodiitvplus

Well-Known Member
@TonyWu: Thực ra nhu cầu của bác cao hơn so với những gì chất lượng web phim online ở Việt Nam mang lại thôi. Vì thực ra các kho dịch vụ đó mang tính chất đáp ứng đại đa số người dùng Android Box, kể cả các box rẻ tiền hay băng thông mạng hạn chế vẫn có thể coi được, vì cũng không phải ai cũng có điều kiện sử dụng những dịch vụ cao cấp nhất. Nếu bác để cao xem các phim online chất lượng cao em nghĩ nên làm một tài khoản fshare vip xem thì sẽ ok hơn đó :)

zinzuno

Uploader
Ủa cái hình đầu tiên là truyền hình FPT chứ có phải FPTplay đâu????

TonyWu

Member
Vì xem mấy trang web để quảng cáo nổ banh trời, nhức mắt ghê!

oldfriend

Moderator
Vì xem mấy trang web để quảng cáo nổ banh trời, nhức mắt ghê!

Đáng lẽ topic này phải có tựa đề : mình muốn xem HD online chất lượng cao thì nên xem ở đâu, app gì ? Thì người ta vào tư vấn nhiệt tình, chia sẻ kinh nghiệm, đằng này kiểu như bị lừa đảo gì ghê gớm lắm. Bác có biết có tất cả bao nhiu app xem phim online ko ? Bác đã dùng hết chưa ? Từ các app thời xưa như hdviet, hayhaytv, dangcaphd đến các app mới đây như bedtv, chưa kể hàng chục app khác đầy trên chplay.

Mình cũng chẳng tốt đẹp gì, toàn xem chùa trên Kodi là chính (lúc trước toàn nạp hdviet và hdplay, có cả imovie cho bố mẹ ở quê xem). Vì mình thấy mấy app nạp tiền ko đáp ứng được nhu cầu của mình nên chuyển qua dùng Kodi, tất nhiên trên Kodi cũng có người muốn thu tiền, nhưng chất lượng cũng hên xui, tuỳ nhu cầu mỗi người mà lựa chọn. Có ai ép ai phải nạp tiền đâu ?

Bên trên