Nhận xét về ca sĩ trong nước & ca sĩ hải ngoại

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

lanhoang

Cũng kô coi nhiều chương trình ca nhạc & các ca sĩ trực tiếp... Nhưng coi qua TV hay DVD thì thấy có 1 số nhận xét sau:
-Với ca sĩ ở hải ngoại thì thấy cách ăn mặc giản dị, phong cách biểu diễn theo đúng nội tâm bài hát (vui ra vui, buồn ra buồn --> rất có hồn).
-Còn với ca sĩ trong nước thì nhiều lúc thấy như thế nào ấy, ăn mặc thì hơi lăng lố... rồi hát hết 1 câu là: "Vỗ tay lên đi quý vị ơi", "bên kia sao khong nghe vỗ tay"... Rồi lúc hát xong, trong chương trình đã có hát tiếp bài thứ 2 nhưng cũng nghe câu: "Để tỏ lòng mến mộ của quý vị, xin đc trình bày tiếp nhạc phẩm...", "Quý vị thấy sao ạ, hát tiếp hay là kô ạ"... ...
Mà biểu diễn ở trong nước thì kô nói, chứ ở đây đang biểu diễn ở sân khấu Asia & PBN (mà ở hải ngoại thì cũng biết rồi, làm gì có chuyện: vỗ tay lên đi quý vị ơi và Quý vị thấy sao ạ, hát tiếp hay kô ạ ;))).

Chán coi mấy chú ca sĩ trong nước hát là vì thế :x.

P/S: Trong nước thì thấy đc chú Đan Trường, còn như Lam Trường, Quang Dũng, ĐVH... thì ^:)^.

quanghaiphong

Well-Known Member
Ðề: Nhận xét về ca sĩ trong nước & ca sĩ hải ngoại

-Bác sắp ăn gạch bự rùi...bala.Em chả bao giờ nghe ca sĩ,ban nhạc VN nào hát cả.Hỏng hết màng nhĩ>>Dont care

cầm sẵn trên tay viê gạch chuẩn bị tăng bác >:).Còn tuy ca sĩ thôi bác ơi.đâu phai ca sĩ nào cũng thế ah

Cũng kô coi nhiều chương trình ca nhạc & các ca sĩ trực tiếp... Nhưng coi qua TV hay DVD thì thấy có 1 số nhận xét sau:
-Với ca sĩ ở hải ngoại thì thấy cách ăn mặc giản dị, phong cách biểu diễn theo đúng nội tâm bài hát (vui ra vui, buồn ra buồn --> rất có hồn).
-Còn với ca sĩ trong nước thì nhiều lúc thấy như thế nào ấy, ăn mặc thì hơi lăng lố... rồi hát hết 1 câu là: "Vỗ tay lên đi quý vị ơi", "bên kia sao khong nghe vỗ tay"... Rồi lúc hát xong, trong chương trình đã có hát tiếp bài thứ 2 nhưng cũng nghe câu: "Để tỏ lòng mến mộ của quý vị, xin đc trình bày tiếp nhạc phẩm...", "Quý vị thấy sao ạ, hát tiếp hay là kô ạ"... ...
Mà biểu diễn ở trong nước thì kô nói, chứ ở đây đang biểu diễn ở sân khấu Asia & PBN (mà ở hải ngoại thì cũng biết rồi, làm gì có chuyện: vỗ tay lên đi quý vị ơi và Quý vị thấy sao ạ, hát tiếp hay kô ạ ;))).

Chán coi mấy chú ca sĩ trong nước hát là vì thế :x.

P/S: Trong nước thì thấy đc chú Đan Trường, còn như Lam Trường, Quang Dũng, ĐVH... thì ^:)^.

Ca sĩ Hải Ngoại ko hò hét vì họ đang hát nhép bác ạ. :) 1 chương trình của Hải Ngoại được giàn dựng rất công phu từ khâu khán giả vỗ tay thật đều cho tới ban nhạc..uýnh nhép như thế nào, ca sĩ hát nhép ra sao... tất cả chỉ là để lên hình nhìn cho đẹp. :)

Còn với ca sĩ trong nước thì: Một số ít thì để cố chứng tỏ ta đây ko hát nhép nên cứ la oai oái như bác nói, số còn lại thì người ta hô như vậy để cho sung hơn, khán giả ngồi đó cũng nhập tâm hơn và máu hơn:D

Còn nói chung, ca sĩ trong nước hát nhép rất nhiều, nhất là bọn trẻ trẻ có tí tiền rùi bỏ ra làm album... để mua lấy sự nổi tiếng..:)

Và rõ ràng là để so sánh giữa ca sĩ trong nước và hải ngoại thì... hải ngoại ko bao giờ đỡ được...:D Nói ra thì dài dòng lắm, sợ bác ko hiểu hết. Và đôi khi còn do tình cảm riêng tư và sự mến mộ của cá nhân ai đó với 1 ca sĩ nào đó nó quyết định nữa..:) Chứ so sánh về chuyên môn thì đúng là ca sĩ Hải Ngoại còn phải học hát nhiều hơn là diễn... :)

huynhanh1

Well-Known Member

Lam Trường, Quang Dũng, ĐVH... thì ^:)

quá đúng lun, ca sĩ vn mang phong cách ngôi sao chảnh và không chuyên nghiệp

Lam Trường, Quang Dũng, ĐVH... thì ^:) ba ông này từ xưa đến giờ chẳng thích ông nào

nhân tiện đây các bác cho em hỏi THÚY NGA sao em o thấy ca sĩ dùng mic(kể cả mic không giây)cứ đến lúc ra chỗ chú Ngạn là lại tranh nhau cái mic để phỏng vấn là sao ạ.

Đã bảo họ hát nhép hết mà. Thúy Nga ko bao giờ hát thật nếu đó là sản phẩm băng đĩa...:)

quanghaiphong

Well-Known Member

Ca sĩ Hải Ngoại ko hò hét vì họ đang hát nhép bác ạ. :) 1 chương trình của Hải Ngoại được giàn dựng rất công phu từ khâu khán giả vỗ tay thật đều cho tới ban nhạc..uýnh nhép như thế nào, ca sĩ hát nhép ra sao... tất cả chỉ là để lên hình nhìn cho đẹp. :)

Còn với ca sĩ trong nước thì: Một số ít thì để cố chứng tỏ ta đây ko hát nhép nên cứ la oai oái như bác nói, số còn lại thì người ta hô như vậy để cho sung hơn, khán giả ngồi đó cũng nhập tâm hơn và máu hơn:D

Còn nói chung, ca sĩ trong nước hát nhép rất nhiều, nhất là bọn trẻ trẻ có tí tiền rùi bỏ ra làm album... để mua lấy sự nổi tiếng..:)

Và rõ ràng là để so sánh giữa ca sĩ trong nước và hải ngoại thì... hải ngoại ko bao giờ đỡ được...:D Nói ra thì dài dòng lắm, sợ bác ko hiểu hết. Và đôi khi còn do tình cảm riêng tư và sự mến mộ của cá nhân ai đó với 1 ca sĩ nào đó nó quyết định nữa..:) Chứ so sánh về chuyên môn thì đúng là ca sĩ Hải Ngoại còn phải học hát nhiều hơn là diễn... :)

-Bác làm em sướng rùi,bác giải thích hộ em cái.Bác nên phân tích rõ hơn để mọi ng cùng mở rộng sự hiểu biết chứ đừng nói chung chung như thế em e là hơi phiến diện

Hì, tớ đã nói là về "chuyên môn" cơ mà?:)
Còn nói chung, ai thích ca sĩ nào thì với họ ca sĩ ấy luôn là nhất.:)

Ví dụ như bạn thích Bằng Kiều, thì với bạn Bằng Kiều là nhất còn gì. :-" Nên giải thích ra lằng nhằng và dài dòng lắm.

Tớ chỉ xin nói ngắn gọn thế này:

Ca sĩ hải ngoại chỉ có 1 số người hát tốt thôi. Và đa số ca sĩ hải ngoại là người miền Nam, nên họ hát nhép đã thấy còn chưa rõ lời, bị ngọng nhiều chỗ, giọng lại yếu, hát phô và sai note rất nhiều nữa chứ đừng nói hát thật.

Hơn nữa đem những ca sĩ hàng đầu của họ so sánh với ca sĩ hàng đầu ở trong nước cũng hơi bị khập khiễng. Tớ đang nói về chuyên môn nhé.

Ví dụ: Bằng Kiều, Thu Phương, Kiều Oanh... so sánh với Tùng Dương, Thu Minh, Mỹ Linh... thì bạn nghĩ xem họ có đỡ nổi ko?

Và tớ có quá ít cơ hội để nghe ca sĩ hải ngoại hát thật, vì họ toàn hát nhép, và đến nỗi họ hát rất yếu. Có lần xem B?Kiều hát thật bài gì mà hắn sáng tác ý nhỉ? À, Linh Hồn Đã Mất.. hát gì giọng yếu xìu, phô vài chục note chứ ko ít, ko còn phong độ như ngày trước

donnie

bác vktuan nói thêm về vụ đó đi hehe. Nhưng e xem Paris 88 Đường Về Quê Hương (trực tiếp thu thanh + hình) thì thấy hát rất ổn mà...K bik sự thật ra sao nhỉ :))

lanhoang

Buồn buồn mở cái thớt ae 8 cho vui, thế là đc mọi người hưởng ứng rồi =D>.

Vấn đề này bạn nói rất đúng, nhưng ở đây mình cũng kô là fan của ai cả nên chỉ nhận xét khách quan thôi: Nói về phong cách biểu diễn thì trong nước thua xa hải ngoại về khoản nội tâm (bài vui ra vui, buồn ra buồn) chứ kô như ca sĩ trong nước, thấy có mấy chú lên hát mấy bài thất tình mà lại cười toe toét :)).

Còn về hát nhép thì đúng là để chương trình đc hay hơn (sợ hát thật lỡ có sự cố & lúc đó chắc giọng kô = ở phòng thu...) nhưng sao ca sĩ hải ngoại kô thông minh nhỉ, hát nhép thì cứ nhép, cái Mic cầm nơi tay có 1 công tắc: lúc hát nhép thì gạt OFF, hát xong nữa bài thì ON để hò hét --> ai dám bảo nhép ;)).

Nói vậy kô chừng chứ chắc cũng có cô-chú nào đó trong nước cũng đang làm thế >:D<.

Hihi, Em rất ít xem paris by night, nếu có xem thì chỉ xem cho vui thôi. VÀ phải nói là Việt Nam thua Hải Ngoại về công nghệ khá xa đấy. Nghe nhạc của ta nó cứ chênh vênh thế nào ý :| còn nhạc của bên đó thì phải nói là họ làm quá tốt, âm thanh cực hay, giọng ca sĩ thìrất thật (trong khi ở ta thì khi chỉnh 1 bài hát ở dạng mộc, lúc nào cũng cố làm cho giọng ca sĩ dày lên, giả tạo hơn và..thật lớn???:| ẹc ).

Tuy nhiên, nói là nói chuyện gẫu vậy thôi, chứ để so sánh giữa 2 bên này thì quá khó..:) Mọi thứ nó đều rất khập khiễng... :)

Nhưng các bác có thấy rằng bên kia họ hay thì tới 90% là nhờ công nghệ ko?:) Ngay như MC ý, ông Ngạn và bà Duyên nói chuyện chả ra làm sao. Ông Ngạn còn nói sai chính tả "n và l" nữa..:)

Nhưng ng ta thường cho qua mấy cái đó vì tâm lý người xem là : "à, họ sống ở nước ngoài nên nói ngọng chút là lẽ thường tình..." :)

Le Quynh Anh

Buồn buồn mở cái thớt ae 8 cho vui, thế là đc mọi người hưởng ứng rồi =D>.

Vấn đề này bạn nói rất đúng, nhưng ở đây mình cũng kô là fan của ai cả nên chỉ nhận xét khách quan thôi: Nói về phong cách biểu diễn thì trong nước thua xa hải ngoại về khoản nội tâm (bài vui ra vui, buồn ra buồn) chứ kô như ca sĩ trong nước, thấy có mấy chú lên hát mấy bài thất tình mà lại cười toe toét :)).

Còn về hát nhép thì đúng là để chương trình đc hay hơn (sợ hát thật lỡ có sự cố & lúc đó chắc giọng kô = ở phòng thu...) nhưng sao ca sĩ hải ngoại kô thông minh nhỉ, hát nhép thì cứ nhép, cái Mic cầm nơi tay có 1 công tắc: lúc hát nhép thì gạt OFF, hát xong nữa bài thì ON để hò hét --> ai dám bảo nhép ;)).

Nói vậy kô chừng chứ chắc cũng có cô-chú nào đó trong nước cũng đang làm thế >:D<.

vụ hát nhép em thấy có chương trình Nguyễn Ngọc Ngạn giải thích rồi mà
bởi vì làm chương trình họ muốn chuẩn tất cả mọi thứ từ âm thanh cho tới hình ảnh nên họ hát ở phòng thu trước sau đó lên sân khấu hát nhép để họ thu hình, đĩa DVD mà mình xem đúng là hình ảnh và âm thanh thật là tuyệt
Các anh cứ để ý mà xem người ta cũng cảnh giác với những trường hợp xấu có thể xảy ra nên ca sỹ khi hát hết 1 đoạn chuyển sang đoạn khác là camera lại quay cảnh từ xa sau đó mới quay cận cảnh, làm ăn quá là chuyên nghiệp
mà ca sỹ hải ngoại cũng quá là giỏi cơ, diễn y như thật nhất là những đoạn luyến láy ( bài Không giờ rồi do Như quỳnh hát cùng Trường Vũ ) Như Quỳnh ngân nga rất khớp đúng là bái phục thật

Công nhận 8 kiểu này em mở mang thêm đầu óc >:)

jiajing

Member

Bằng Kiều mới sang vài năm thôi, sao có thể nói là ca sĩ H/ngoại đc. Ý em là ca sĩ lớn lên và sinh trưởng & đào tạo ở H/ngoại mới gọi là c.sĩ h/ngoại chứ?

thêm nữa, Bk là ca sĩ có chất giọng và trình độ chuyên môn được đánh giá là thuộc loại tốt nhất Việt Nam. Bác gì nói Bk hát yếu e là ...

Các vấn đề khác em xin ko có ý kiến

howtomiss

Member

Bằng Kiều mới sang vài năm thôi, sao có thể nói là ca sĩ H/ngoại đc. Ý em là ca sĩ lớn lên và sinh trưởng & đào tạo ở H/ngoại mới gọi là c.sĩ h/ngoại chứ?

thêm nữa, Bk là ca sĩ có chất giọng và trình độ chuyên môn được đánh giá là thuộc loại tốt nhất Việt Nam. Bác gì nói Bk hát yếu e là ...

Các vấn đề khác em xin ko có ý kiến

Theo mình thì Bằng Kiều giọng yếu nhưng kỹ thuật

donnie

E chẳng bik BK hát yếu hay ko, thấy BK hát live trong Paris 88 bài Phút Cuối thì phê thôi rồi. Còn chuyên môn của BK và Tùng Dương thì e k rõ ai hơn ai, vì e k phải là chuyên gia trong vụ đó, nhưng mà có cho vé mời và tặng thêm quà thì e cũng k đi nge cha Tùng Dương hát....Ý kiến cá nhân e thôi...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên