Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

ZhuLio

Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

VTC trong list AVG + thu free đầy đủ rồi mà bác

trannguyenhien

Active Member
kênh khá đầy đủ nhưng sắp sếp kênh không hợp lí lắm.hi vọng trong tương lai gần hệ thống kênh sẽ hoàn thiện hơn.và thêm nhiều kênh HD hơn .chúc AVG thành công

Chỉnh sửa lần cuối:

yeuchamevn

Mình cũng mới tìm hiều về truyền hình an viên AVG vì đang muốn lắp, thấy giá rẻ hơn các đài khác.
Hy vọng chất lượng của đài này tốt.

phihao

Hôm nay bật kênh Astro cảm xúc thì thấy cải bảng thông báo: Kênh Astro chính thức ngừng phát sóng AVG sẽ thay thế vào một kênh "đặc sắc". Không biết là kênh gì mà thấy hai chữ đặc sắc không biết nữa!

Jay Miz

Member
Hôm nay bật kênh Astro cảm xúc thì thấy cải bảng thông báo: Kênh Astro chính thức ngừng phát sóng AVG sẽ thay thế vào một kênh "đặc sắc". Không biết là kênh gì mà thấy hai chữ đặc sắc không biết nữa!

bác giống mình rồi, cũng đang hóng =))

Hôm trước có bác nào bảo AVG đã thu đc kênh Nat Geo Avance nhưng ko nói rõ la HD hay SD chắc là thay bằng kênh đấy.

ZhuLio

Tùy từng vùng thôi bác ơi :D nhiều khi người trong Nam lại khoái nghe giọng Nam đó bác

kudo1908

Active Member

mình thấy nên thay bằng kênh BTV5 là hợp lý nhất,dù gì AVG với bình dương cũng là thân thương :D

Có bác tên nick là TruyenHinhAnVienHD mà đi hỏi mấy cái.... :))
p/s: Chắc đam mê TH an viên quá đây mà :))

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Trước em xem free 2 kênh này của KTS Bình Dương, từ lúc truyền hình KTS Bình Dương quê em buột phải ngừng phát sóng theo nghị định gì đó...(em quên rồi) do BTV dùng công nghệ truyền dẫn DVB-T lỗi thời, là em hết xem 2 kênh đó luôn.

Em là em ức vụ này lắm thằng VTC cũng truyền dẫn bằng công nghệ DVB-T vậy, mà nó éo ngừng phát sóng.

Giờ thì... KTS Bình Dương một thời để nhớ...
BTV4 thì hay hơn BTV5 bác ơi!

masuman

Member
Ðề: Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

VTC còn thiếu kênh nào nữa đâu bác
Danh sách kênh Truyền hình An Viên

Kênh VTC1 đã bị bỏ rồi bác ơi, mà kênh Astro cảm xúc sao ko thay bằng kênh khác đi nhỉ? Trên trang anvien.tv danh sách kênh không chính xác gì cả.
Mà với lại những kênh nước ngoài như Starmovie, HBO, Starworld, Discovery... cũng phát chậm hơn nữa. hic

Re: Ðề: Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Kênh VTC1 đã bị bỏ rồi bác ơi, mà kênh Astro cảm xúc sao ko thay bằng kênh khác đi nhỉ? Trên trang anvien.tv danh sách kênh không chính xác gì cả.
Mà với lại những kênh nước ngoài như Starmovie, HBO, Starworld, Discovery... cũng phát chậm hơn nữa. hic

bỏ trên DTH à bác
DTT em vẫn đang xem bình thường

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Gọi 19001900 mà hỏi, tên nick là TruyenHinhAnVien mà hỏi câu này là đủ hiểu.

Bọn tư vấn lắp đặt đây mà, chỉ biết câu mồi, chứ không biết gì, thí dụ: không biết tại sao AVG chia danh sách kênh ra 2 miền Nam, Bắc để làm gì, và trước khi tôi nói ra thì cũng không biết số mặt đất trong Nam không xem được VTC1, VTC16 và Hải Phòng...
AVG chia miền ra để làm gì vậy ta?

Bên trên