NHMOLS' amateur HT

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: NHMOLS' amateur HT

Lại gặp bác đây rồi, bác ngồi giữa đống này, đề phòng một ngày đứng dậy có đinh sắt bị hút dính vào ...im đó nhé=)).

NHMOLS

Member

Hiện em đang dùng ASUS Xonar HDAV1.3 Deluxe 7.1 để xem phim và decode HD audio.

em đang muốn mua thêm 1 sound tốt tốt chút để nghe nhạc LL
Đang tính mua Sound USB để dùng với Laptop. Hiện đang dùng sound card USB creative SB NX 5.1. Lấy Coxial qua DAC -> pre-pow -> Loa
cũng muốn mua Sound gắn trong để dùng với case còi

Vậy em xin hỏi anh nên như thế nào. Lấy Sound gắn trong/ USB [upgrade the current one] thì nên lấy loại nào trong giá 300$.

Thanks

nếu em dùng coaxial thì giải pháp usb sound như trên là ổn rùi, không cần đầu tư sound mắc tiền là gì vì nó có giải mã đâu mà chính là bộ pre pow đó chứ.

buihung

Administrator

nếu em dùng coaxial thì giải pháp usb sound như trên là ổn rùi, không cần đầu tư sound mắc tiền là gì vì nó có giải mã đâu mà chính là bộ pre pow đó chứ.

Chắc con DAC của bác ấy còi nên mới muốn dùng sound để giải mã luôn.

NHMOLS

Member

nếu DAC còi thì thui bỏ lun cho lành, sound giải mã qua Pre Pow lun thì hay nhất.

tacaza

Member

A.Minh kiếm cái camera ngon 1 chút chụp cho đẹp, chứ mấy hình này chụp bằng phone trông xấu woa :D

dta3004

Member

Bộ của bác có lẽ là kỉ lục của HDvietnam về số lượng loa đó nhỉ,quá độc

tieuthieugia

Well-Known Member

em hiểu, nhưng vẫn phân vân là nó vẩn làm việc rùi mới xuất tín hiệu digital ra DAC khi mình dùng Asio cho foobar
Chắc con DAC của bác ấy còi nên mới muốn dùng sound để giải mã luôn.
em đang dùng CDP + DAC Marantz 94. K biết con này có cùi hem nữa. có đề nghị nào hay hơn cho DAC k anh?
nếu DAC còi thì thui bỏ lun cho lành, sound giải mã qua Pre Pow lun thì hay nhất.
vì sound USB của em k có Stereo OUt L + R. Mua jack 3.5mm ra L + R thì mất 1 lần suy hao tín hiệu. để em xem lại thừ có digital Pre In trong cái Pre của em k.
Bộ của bác có lẽ là kỉ lục của HDvietnam về số lượng loa đó nhỉ,quá độc
có bác manhthang cũng nhiều k kém...

tommy8288

A Minh cho hỏi, mình đang xài con Kef C20 nghe tiếng bass nhiều quá, tress ít lắm đang đánh front cho HT ( Recever Denon 1500 ) nay muổn đổi qua chơi con Onkyo D 200II ( của nick nguyenphuc bên 5 giây ) nghe tốt hơn ko ? thank's A !

NHMOLS

Member

A Minh cho hỏi, mình đang xài con Kef C20 nghe tiếng bass nhiều quá, tress ít lắm đang đánh front cho HT ( Recever Denon 1500 ) nay muổn đổi qua chơi con Onkyo D 200II ( của nick nguyenphuc bên 5 giây ) nghe tốt hơn ko ? thank's A !

Vụ này chắc phải thử mới biết quá em ơi.

dungcj

mấy cái này cứ núm tròn mà xoay xoay chắc cú. đi gi tồ nhiều lúc nhá nhem lúc có lúc ko cũng oải!
anh Minh bị nhiều bạn xoay quá! chắc chóng mặt luôn hem?

tommy8288

A Minh cưới em > 42' đi, phần nghe của A quá good, phần nhìn thì hơi bé tí.
loa Onkyo A Minh dùng qua nhiều em, theo A nếu đánh font cho HT nên chơi em nào cho hơp lý, và kinh tế mà hiệu quả, thank's.

dino

Active Member

mới update thêm loa hả anh :D dạo em vào ko thấy nhiều loa ntn, xem chừng nam châm nhiều quá ko tốt cho tt anh nhé :))

NHMOLS

Member

A Minh cưới em > 42' đi, phần nghe của A quá good, phần nhìn thì hơi bé tí.
loa Onkyo A Minh dùng qua nhiều em, theo A nếu đánh font cho HT nên chơi em nào cho hơp lý, và kinh tế mà hiệu quả, thank's.

Em nên dùng loa D202A, âm khỏe và trung trầm tốt, treble bén và ít kén receiver. giá cũng mềm.

mới update thêm loa hả anh dạo em vào ko thấy nhiều loa ntn, xem chừng nam châm nhiều quá ko tốt cho tt anh nhé

yeah, anh cách nam châm mà em

minhthao0711

Cái Sub JBL là sub điện huh anh Minh? Cho em hỏi là giá cho sub ấy tầm nhiêu vậy anh? Đánh có tốt hơn Ya SW215 không anh?

luciano

Active Member

mình nghĩ anh nên bán bớt những thứ k xài tới

1. không gian nhìn đỡ rối, vì phòng mình nhỏ hẹp

2. chất tốt hơn lượng

vài dòng đóng góp hết sức chân thành, mong bác đừng giận

Bên trên