Nhờ AE tư vấn TizzBird Stick N1 và MK809

fgc_vn

Nhờ các bác tư vấn hộ giữa con N1 và MK809 mới này thế nào ah? Nên chọn con nào? Theo thông số thì em khoái con MK809 vì chip và RAM và giá chỉ bằng 1/2 N1. Nhưng có vẻ N1 ăn điểm ở khoản xem phim HD và cả Audio. Và dc support tốt hơn. Băn khoăn quá

Tiêu chí em là xem phim HD (chủ yếu là mkv 1080p) - nghe nhạc và game, cái nào cũng dc nhưng phải mượt, k lag, giật. Nhờ anh em tư vấn hộ ạ.

hoadainhan70

Well-Known Member
Ðề: Re: Nhờ AE tư vấn TizzBird Stick N1 và MK809

Bác đã nắm ưu nhược của từng loại thì cần gì tư vấn nhỉ.
ĐÚNG VẬY !!! giờ chỉ là chuyện tình cảm giữa hai bé một mình dây cây cảnh nhưng mặt không được đẹp lắm à một mập mạp nhưng mặt xinh hơn

fgc_vn

Ðề: Re: Nhờ AE tư vấn TizzBird Stick N1 và MK809

đúng rồi bác, e chỉ đang ăn khoăn về hình ảnh - âm thanh và độ mượt của cả 2 em trên. Vi chưa xài qua bao h nên nhờ ae tư vân hộ.

Nhờ bác Mod tienlequoc cho em y kiến cái ợ. Cám ơn bác nhiều.

Ah về khoản giải mã âm thanh thi 2 con này thế nào a? N1 thì DTS, HD còn MK809 thì sao ah?

cdhanh

Member
Ðề: Nhờ AE tư vấn TizzBird Stick N1 và MK809

N1 thì có remote, có thể on - off dễ dàng.
N1 có giao diện đẹp - phù hợp với giải trí.
N1 được update firmware liên tục.
N1 có xuất xứ Korea.
N1 thua KT808 (không phải KT809) về độ truy xuất ứng dụng.
KT808 thua N1 ở 4 điểm trên
Nếu bạn muốn mua N1 mình bán rẻ lại cho

fgc_vn

thanks bac, còn về khoản am thanh thi thế nào nhỉ?

@cdhanh: bác sms cho mình nhé. 098.9.988.246

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
Quan điểm cá nhân nhé: thiên về tính năng HD thì Tizzbird N1 nhỉnh hơn, MK 809 có thể chơi tốt file mkv 1080p, bật file có âm thanh DTS thì vẫn ra tiếng (nhờ bộ codec DTS cho MXplayer). Nhưng do mình chưa có dàn DTS để test nên chưa dám khẳng định là có ra được DTS 5.1 hay không? Còn các tính năng liên quan đến mạng thì MK809 có con chip lõi kép nên chắc là hơn N1.

hoadainhan70

Well-Known Member

Cái MK 809 Mà bác Mod nói đến có phải cái dưới hình không hử anh em ơi ! Bác chủ thớt chắc đã tìm hiểu kĩ hai em N1 và MK808 vậy xin hỏi ké vào đây là phụ kiện đi kèm MK809 CÓ NHỮNG CÁI GÌ NHỀ ,ở Hà nội thì công ty nào có bán MK809 ? Vậy cái MK809 KHÔNG REMOTE thì lúc shutdown máy là tắt bằng bàn phím giống máy tính sao à ???
[/url][/IMG]

Chỉnh sửa lần cuối:

fgc_vn

Đúng rồi bác, cái bên dưới đó. HN cũng nhiều chỗ bán mà, google cái ra ngay. Đang băn khoăn cái khoản DTS ấy. N1 in hẳn logo DTS là ngon rồi. còn con mk809 này k biết khoản âm thanh thế nào. có ra dc DTS-HD k biết.

tienlequoc

Well-Known Member
Tính năng sutdown có thể được: Có thể root máy xong lên Google Play có phần mềm sutdown máy.

Dùng cái stick này thì theo mình nên mua bộ chuột phím không dây Logitech dùng là gần như máy tính.

Đi kèm chắc chắn có dây USB-micro usb để cấp nguồn, ngoài ra tùy theo sản phẩm mà có thêm dây HDMI, cục cấp nguồn.

Dùng các sản phẩm HDMI stick này muốn cắm ổ cứng usb vào theo mình nên mua thêm bộ chia USB có nguồn riêng để sản phẩm hoạt động ổn định và đủ nguồn.

thanhtungqng

Uploader

Không so sánh về tính năng, cũng như độ bền. So sánh về giá thì: 02 em MK809 = 1 em TizzBird Stick N1 thấy chênh lệch lớn nhỉ.

Nhưng có lẽ về khoản nhiệt độ, thấy 2 em đều mỏng như nhau sợ xem đc 1 bộ phim HD thì nóng lắm.

Nếu có nhu cầu để trải nghiệm thì làm em MK809 cho nhanh.
Nếu ko lo đến chuyện tiền nong thì làm em TizzBird Stick N1 (nhưng nếu làm e này thì thêm chút làm 01 đầu HDP cho lành)

Tóm lại vẫn thiên về hàng rẻ tiền mà lại nhiều chức năng MK809.

fgc_vn

Thanks bác, em cũng nghĩ thế, con N1 cũng gần bằng HDP chuyên dụng rồi. Làm con 809 sau nay them HDP nua la ổn.

vntp2k

Member

Sẵn tiện, bác thương gia nào vào cho giá hai 2 con này được ko? Hoặc con káhc cũng được.
Mình cũng đang cần 1 con HDP gọn nhẹ, mà rẻ, chủ yếu để phát các phim cho bà và cháu xem thôi.

fgc_vn

giá đây bác: N1 tầm 2t3, Mk809 1t2

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Nhờ AE tư vấn TizzBird Stick N1 và MK809

bác cho em địa chỉ để mua 2 sản phẩm này với ạ
giá này thì quá ngon rồi ợ

Bác bán hàng mà hay trả lời ngây thơ vậy. N1 thì có nhà phân phối Tấn Thành. Mk809 thì mình đã post trước đây rồi mà.

fgc_vn

Google di bác, mới làm con 809 chiều qua. Dang ngam cuu Root và update FW. Bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn mình với.

COn 808 thì nhiều, còn 809 hiếm quá. FW 2 con này dùng chung dc k nhỉ?

thaovjp89

Well-Known Member

Bác bán hàng mà hay trả lời ngây thơ vậy. N1 thì có nhà phân phối Tấn Thành. Mk809 thì mình đã post trước đây rồi mà.
có ngây thơ mới cần mod giúp đỡ chứ ạ
thực sự em thấy cái giá ấy hơi sốc chưa biết địa chỉ chỗ nào nên mới hỏi thôi ạ
bác quốc phân phối em MK 809 ạ

tienlequoc

Well-Known Member

Google di bác, mới làm con 809 chiều qua. Dang ngam cuu Root và update FW. Bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn mình với.

Theo mình biết thì cách root 2 con này giống nhau. Vì cùng nền tảng chip.

@thaovjp89: thực ra giá bán sỉ mấy con này tầm hơn 30$ thôi à.

heoconlun0000

Khi nào root dc hú mình 1 phát nha bạn cũng mới hốt e này về chơi tết tây :D

Bên trên