Nhờ anh em chọn dùm Sony KLV-40R452A và Toshiba 39L3300

KLV-40R452A : Dòng R452A : BRAVIA™ HD TV (LED & LCD) : Sony Electronics Việt Nam
Pro Theatre L3300 - Toshiba
Mình đang rất phân vân không biết chọn cái nào trong 2 cái này, nhờ anh em tư vấn giúp.
Cá nhân mình thích SONY nhưng nghe nói dòng này không có chip xử lý hình ảnh, nên xem không được đẹp. Còn Toshiba thì có chip 10-bit. Vậy thực ra chip hình ảnh đó có quan trọng , có ảnh hưởng nhiều tới chất lượng hình ảnh không?

Tóm lại khá khó nghĩ, nên nhờ anh em tư vấn dùm.Cảm ơn rất nhiều !

Chỉnh sửa lần cuối:

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Nhờ anh em chọn dùm Sony KLV-40R452A và Toshiba 39L3300

Hi bac!

theo em bác nên chọn model sony 40R452 để dùng hình ảnh con này đẹp, con 39L3300V là model mới chưa được sử dụng nhiều em chỉ nghe phản ánh của 1 bác mua con này về dùng nhưng bác ấy bảo không ổn

bác ra siêu thị so sánh 2 em này với nhau rồi quyết định chọn, bác chốt em nào thì ới em sẽ có giá tốt cho bác

theson0088

Cứ sony mà phang bác ah, nhìn thời thượng và thời trang.

Màn hình 40" thì em nghĩ có chip hay hok có chip cũng không có ảnh hưởng lớn :-B

Mình thấy Sony quảng cáo chíp hình ảnh X-Reality™ PRO trên KDL-42W674A. Nhưng con KLV-40R452A thì không có chip này, nên phân vân quá
"Trải nghiệm chất lượng hình ảnh tuyệt đẹp dù bạn đang xem phim trên đĩa Blu-ray™, truyền hình, tải từ mạng hay các đoạn phim độ phân giải thấp từ Smartphone. Công nghệ xử lý hình ảnh tân tiến X-Reality™ PRO mới nhất sẽ xử lý các dữ liệu thô dựa trên các dữ liệu hình ảnh mẫu để tái tạo nên những hình ảnh đẹp nhất, đạt màu sắc và chi tiết như thật."

warone

mình cũng đang suy nghĩ con sony này, thấy mẫu này trên đây anh em vote về hình ảnh dữ quá mà lại không ít người than chuyện xem phim từ ổ cứng quá kén

renhat

Well-Known Member

1 vé cho sony! vi hơn 1inh

warone Mình có cắm thử USB 8G , file Mkv,TS,Mp4,AVI đều coi ok hết bạn ah. HDD thì mình không thử, nhưng nghe nói là trên 500G thì máy ko nhận được

ndchieu22

Well-Known Member

warone Mình có cắm thử USB 8G , file Mkv,TS,Mp4,AVI đều coi ok hết bạn ah. HDD thì mình không thử, nhưng nghe nói là trên 500G thì máy ko nhận được

model tivi nào không nhận được ổ 500GB hả bác, 2TB còn được cơ mà

Sony đi bác
em vừa chiến con này hồi tháng trước, về chất lượng và kiều dáng đều ok hết. Chưa thử ổ cứng cắm ngoài qua cổng usb, nhưng cắm con 8Gb chạy file m2ts đều ok, 1 số clip của K-pop loa tivi ko hỗ trợ định dạng âm thanh.
Chốt là OK trong tầm tiền

manhhuy8x

Active Member

Trong tầm này thì bác nên chọn em 40R452A , kiểu dáng và chất lượng đều ok
Chúc bác chọn được em TV ưng ý

Ðề: Re: Nhờ anh em chọn dùm Sony KLV-40R452A và Toshiba 39L3300

Sony đi bác
em vừa chiến con này hồi tháng trước, về chất lượng và kiều dáng đều ok hết. Chưa thử ổ cứng cắm ngoài qua cổng usb, nhưng cắm con 8Gb chạy file m2ts đều ok, 1 số clip của K-pop loa tivi ko hỗ trợ định dạng âm thanh.
Chốt là OK trong tầm tiền

Xem tivi SD thì thế nào bạn, tại nghe người ta nói dòng R coi tivi SD bị vỡ hạt. Không biết thế nào!

zendamo

Member

nhà em họ tôi vừa mua Toshiba 39L3300, màu sắc đậm lè nghiêng về tông đỏ trông ko thật (coi phim fast and furious 6), coi tennis thì bị bóng ma ko nên lấy em này, còn Sony KLV-40R452A thì ra siêu thị xem màu sắc rất tươi, còn bóng ma khi xem tennis thì ko có điều kiện test nên ko biết.

manhhuy8x

Active Member

nhà em họ tôi vừa mua Toshiba 39L3300, màu sắc đậm lè nghiêng về tông đỏ trông ko thật (coi phim fast and furious 6), coi tennis thì bị bóng ma ko nên lấy em này, còn Sony KLV-40R452A thì ra siêu thị xem màu sắc rất tươi, còn bóng ma khi xem tennis thì ko có điều kiện test nên ko biết.
Chào bác !
Đúng là trong tầm giá đấy thì ưu thế nghiêng về Sony 40R452 hơn , kể cả về chất lượng lẫn kiểu dáng một TV tầm trung có đủ
Cá nhân mình thì chỉ không thích Sony ở mỗi 1 điểm trừ duy nhất đó là quá kén định dạng còn đâu thì không còn gì để phàn nàn

Chào bác !
Đúng là trong tầm giá đấy thì ưu thế nghiêng về Sony 40R452 hơn , kể cả về chất lượng lẫn kiểu dáng một TV tầm trung có đủ
Cá nhân mình thì chỉ không thích Sony ở mỗi 1 điểm trừ duy nhất đó là quá kén định dạng còn đâu thì không còn gì để phàn nàn
Mình thấy nó Sony hổ trợ các định dạng này, đâu phải kén đâu nhỉ. Có hầu hết các định dạng rồi mà. Mình đã test mp4,avi,mkv,ts. Thấy ok hết bạn ạ. Đang phân vân vì Sony R không có chip hình ảnh, không biết xem truyền hình SD có đẹp không??!!

---------- Post added 08-01-2014 at 13:48 ----------

Bác cho hỏi bóng ma khi xem tennis là gì vậy ?!

-Mình cũng hơi nghiêng về Sony nhưng con này ít kết nối quá: chỉ có 1 cổng AV,1 USB .
-Trong khi Toshiba có 2 cổng AV và 2 USB và có thêm cổng kết nối PC. Nhà mình lại cần kết nối 2 AV để kết nối Setopbox và đầu DVD
-Cả 2 đều có 2xHDMI
-Thêm 1 yếu tố nữa là Toshiba là Smart TV, có thể cắm Lan để vào Youtube

Nhờ anh em tư vấn thêm !

Bên trên