Nhờ anh em HD Vũng Tàu tư vấn giúp âm thanh

ndt000

Member
Ðề: Re: Nhờ anh em HD Vũng Tàu tư vấn giúp âm thanh

Chú Cường là super man.. liều thật.....

em đang dùng dàn sound max 5.1 loa vi tính để phục vụ khách xem phim nè! hazzzzz đúng là loa dở luôn á! nge ko thấy một tiếng hơi nào, yếu ơi là yếu!
Khách đến xem toàn né phòng có loa này! hic em đang dành dụm để nâng cấp bộ khác!

Bác có con AVR2311 là ngon rồi, em chỉ mong có thế thôi đấy!

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: Nhờ anh em HD Vũng Tàu tư vấn giúp âm thanh

E nghĩ JBL ES80 chỉ nghe đc nhạc pop - rock -trẻ , vì bản thân loa nó nghiêng về phim hơn,trước e cũng mua cặp ES80 này Cùng Amly Denon 710ae về nghe đc 1 tháng đành bán gấp cả 2 e ,Es80 thì bán cho 1 a mua về xem phim vì gu e là nhạc nhẹ êm dịu.2 e này ko hợp tí nào hết.

Sau này e đổi qua hàng 2nd giá rẻ hơn bộ 710ea & Es80 nhiều mà nghe cũng hay hơn rất là nhiều.

bác Thịnh đã từng chơi , bác ấy tư vấn đúng đấy , nhưng em cũng sai sót tí ,là em thấy con 2311 đang giảm giá , em chỉ muốn ai thích xem phim thì mua về , ai biết bác chủ mua nhanh mà không hỏi ,nhưng bác chủ hơi khó tính ,bác ấy vừa nâng từ loa vi tính thì ES80 nghe cũng tạm , sau đó là làm dàn 02 kênh ,em cũng phải tách riêng , chứ đâu có thể đòi hỏi dàn xem phim nghe nhạc hay được

phuochalan

Well-Known Member

bác Thịnh đã từng chơi , bác ấy tư vấn đúng đấy , nhưng em cũng sai sót tí ,là em thấy con 2311 đang giảm giá , em chỉ muốn ai thích xem phim thì mua về , ai biết bác chủ mua nhanh mà không hỏi ,nhưng bác chủ hơi khó tính ,bác ấy vừa nâng từ loa vi tính thì ES80 nghe cũng tạm , sau đó là làm dàn 02 kênh ,em cũng phải tách riêng , chứ đâu có thể đòi hỏi dàn xem phim nghe nhạc hay được
Em thay dây loa và bác Lộc audio hướng dẫn cách cắt tần nên nghe cũng tàm tạm rồi bác.Sau này có tiền nâgn cấp...hihi.Hôm nào em mang ổ cứng qua bác chép cho phát Lossless nhé

langthangvn33

Uploader

Em thay dây loa và bác Lộc audio hướng dẫn cách cắt tần nên nghe cũng tàm tạm rồi bác.Sau này có tiền nâgn cấp...hihi.Hôm nào em mang ổ cứng qua bác chép cho phát Lossless nhé

ặc ...ặc ... cách đặt dãi tần AVR Denon thì tham khảo bác david , em chuyên xài AVR của onkyo

bản thân em thì đơn giản , em chạy tự động sau đó chỉnh tay , font em để full range ... sub cắt từ 80HZ theo chuẩn THX.

sau đó cân chỉnh level từng kênh .... bác chịu khó dọc hướng dẫn sử dụng , em thấy tự em nghiên cứu và cân chỉnh trên thiết bị của mình,chẳng có công thức nào cả , đôi tai của bác là thiết bi đo chuẩn nhất...

anh em HDVT thì rất sẳn lòng share ... bác cứ đưa HDD cho em

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ anh em HD Vũng Tàu tư vấn giúp âm thanh

ặc ...ặc ... cách đặt dãi tần AVR Denon thì tham khảo bác david , em chuyên xài AVR của onkyo

bản thân em thì đơn giản , em chạy tự động sau đó chỉnh tay , font em để full range ... sub cắt từ 80HZ theo chuẩn THX.

sau đó cân chỉnh level từng kênh .... bác chịu khó dọc hướng dẫn sử dụng , em thấy tự em nghiên cứu và cân chỉnh trên thiết bị của mình,chẳng có công thức nào cả , đôi tai của bác là thiết bi đo chuẩn nhất...

nghe mà ganh hết cả tị! em chả cắt chả phân chả đọc gì sất! về cắm vào bật nhạc + phim lên nghe,,,,oành oành oanh vàng là xong...khách chưa phàn nàn gì thì cứ để thế! hihi
Ko có time chứ có time e cắp vở theo học anh!

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ anh em HD Vũng Tàu tư vấn giúp âm thanh

nghe mà ganh hết cả tị! em chả cắt chả phân chả đọc gì sất! về cắm vào bật nhạc + phim lên nghe,,,,oành oành oanh vàng là xong...khách chưa phàn nàn gì thì cứ để thế! hihi
Ko có time chứ có time e cắp vở theo học anh!

Cường ơi , anh cũng từng nói bản chất AVR cũng tạm ,em phải chạy audyssey auto sau đó cân chỉnh tầng số cắt từng kênh , sau đó chỉnh độ lớn từng kênh ,như vậy mới tận dụng hết khả năng của AVR , thường AVR mới về nằm ở mức 0 , vì vậy nghe rất tệ...

ngoài ra ...có phần chỉnh riêng cho âm thanh , phần chỉnh cho hình ảnh riêng...

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ anh em HD Vũng Tàu tư vấn giúp âm thanh

Cường ơi , anh cũng từng nói bản chất AVR cũng tạm ,em phải chạy audyssey auto sau đó cân chỉnh tầng số cắt từng kênh , sau đó chỉnh độ lớn từng kênh ,như vậy mới tận dụng hết khả năng của AVR , thường AVR mới về nằm ở mức 0 , vì vậy nghe rất tệ...

ngoài ra ...có phần chỉnh riêng cho âm thanh , phần chỉnh cho hình ảnh riêng...

dạ em cũng biết vụ mức 0 của nó! em mới chỉnh sơ sơ thôi, vì em dùng avr cùi mà bác, HDP --> optical -->input luôn, nên em chỉnh chọt ít lắm. Cơ mà nghe cũng ko đến nổi vứt đi ạ!

phuochalan

Well-Known Member

sau đó cân chỉnh level từng kênh .... bác chịu khó dọc hướng dẫn sử dụng , em thấy tự em nghiên cứu và cân chỉnh trên thiết bị của mình,chẳng có công thức nào cả , đôi tai của bác là thiết bi đo chuẩn nhất…

Cuối tuần rảnh thỉnh bác langthangvn33 hoặc bác David nhé, em làm tại Petro Hotel và cũng khá thân với Hải Palace

langthangvn33

Uploader

Cuối tuần rảnh thỉnh bác langthangvn33 hoặc bác David nhé, em làm tại Petro Hotel và cũng khá thân với Hải Palace

đã set up xong ES80 ,em này xem phim hay hơn S606 , nghe nhạc cũng tốt hơn nhiều , mặc dù chỉ cần em Egret 200 ... cảm giác nghe vocal trung âm ngọt và có độ vang , chỉ hơi khó là bass không sâu và nghe lùng bùng vì bị cộng hưởng âm ngay góc phải của loa front... vì đặc thù riêng của kệ tủ lớn quá...nhưng với người mới chơi thì đúng là OK rồi...

phuochalan

Well-Known Member

đã set up xong ES80 ,em này xem phim hay hơn S606 , nghe nhạc cũng tốt hơn nhiều , mặc dù chỉ cần em Egret 200 ... cảm giác nghe vocal trung âm ngọt và có độ vang , chỉ hơi khó là bass không sâu và nghe lùng bùng vì bị cộng hưởng âm ngay góc phải của loa front... vì đặc thù riêng của kệ tủ lớn quá...nhưng với người mới chơi thì đúng là OK rồi...
Nay có bác langthang đúng là tuyệt vời. Do mình chưa biết cách setup chứ không phải loa và avr dở...>kinh nghiệm cho newbie:hãy nhờ một người thật sự có kinh nghiệm để học hỏi
P/s. Thanks bác langthang nhiều ạ. Bác quá nhiệt tình

langthangvn33

Uploader

Nay có bác langthang đúng là tuyệt vời. Do mình chưa biết cách setup chứ không phải loa và avr dở...>kinh nghiệm cho newbie:hãy nhờ một người thật sự có kinh nghiệm để học hỏi
P/s. Thanks bác langthang nhiều ạ. Bác quá nhiệt tình

anh vừa bị chém không thương tiếc , hơn 10 năm lăn lộn học hỏi chổ Quân ti vi , Trí Trần Đồng , nhưng vì chuyện này mà down thê thảm ... nhưng hôm nay học được bài học nhớ đời ... thôi chắc chỉ dám set up dàn cỏ nhà em thôi ...cám ơn em nhiều...

Chỉnh sửa lần cuối:

cuongtn87

Well-Known Member
Sao thế A Khôi? Ai mà chém a ác thế? kể khúc kế cuối em nghe với!! lót dép hóng chuyện này!

tvhabc

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ anh em HD Vũng Tàu tư vấn giúp âm thanh

anh vừa bị chém không thương tiếc , hơn 10 năm lăn lộn học hỏi chổ Quân ti vi , Trí Trần Đồng , nhưng vì chuyện này mà down thê thảm ... nhưng hôm nay học được bài học nhớ đời ... thôi chắc chỉ dám set up dàn cỏ nhà em thôi ...cám ơn em nhiều...
anh nhận mình sai rồi ....... anh đang lót dép học tiếp ... hihih...
em biết nhưng thôi , miễn anh hiểu em là được ....
Ai có thể chém được langthangvn33 nhỉ???

langthangvn33

Uploader

Bác hỏi làm dzề á. Hi hiiiiiii......ôi cuộc đời

anh gọi cho Thắng audio mà không được , để từ từ anh kiếm con center cho em nhé... ah muốn nghe nhạc từ máy tính thì chép foobar của anh về nhé..hàng độc ...vì plug -in component dành riêng cho foobar

ah quen anh up vào acc Fshare vo đó lấy về nhé...

phuochalan

Well-Known Member

anh gọi cho Thắng audio mà không được , để từ từ anh kiếm con center cho em nhé... ah muốn nghe nhạc từ máy tính thì chép foobar của anh về nhé..hàng độc ...vì plug -in component dành riêng cho foobar

ah quen anh up vào acc Fshare vo đó lấy về nhé...
Thanks anh. Em thấy rồi. Trước giờ em toàn nghe bằng bộ Klite codec

Bên trên