Nhờ anh em tư vấn màn hình LCD

cuong.nomore

Active Member
chào anh em HD - số là em muốn tậu 1 con màn hình 32 inch trở lên. Ở thị trường thì có nhiều loại nên ko biết là chọn con nào cho nó chất lượng. Anh em chơi HD lâu và rành về màn hình thì cho em xin một số ý kiến cũng như lời khuyên. Em xin cám ơn rất nhiều ạ.
Chúc anh em forum 1 ngày mới tốt lành ^_^

Chỉnh sửa lần cuối:

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Nhờ anh em tư vấn màn hình LCD

Hợp với túi tiền thì phải cho biết là bao nhiêu thì anh em mới tư vấn được, phải không?

nokia6681

Member

Bạn có thể cho biết khỏang cách từ chỗ ngồi đến màn hình, nếu trong kcách <4m thì theo mình nên mua Panasonic 37LZ800, em này dòng quét 100Hz, fullHD, xem truyền hình cáp cũng đẹp mà HD thì cũng tuyệt vời.Giá bữa nay chắc khỏang 23tr trở xuống tùy nơi. Còn không cũng có thể chọn dòng Plasma Panasonic 42PY800,fullHD luôn em này giá bữa nay chắc cũng phải 33tr, các bạn bên vnav khen plasma xem phim độ sâu màu,hình ảnh trung thực hơn LCD. Chúc bạn chọn được màn hình ưng ý.

cuong.nomore

Active Member

Bạn có thể cho biết khỏang cách từ chỗ ngồi đến màn hình, nếu trong kcách <4m thì theo mình nên mua Panasonic 37LZ800, em này dòng quét 100Hz, fullHD, xem truyền hình cáp cũng đẹp mà HD thì cũng tuyệt vời.Giá bữa nay chắc khỏang 23tr trở xuống tùy nơi. Còn không cũng có thể chọn dòng Plasma Panasonic 42PY800,fullHD luôn em này giá bữa nay chắc cũng phải 33tr, các bạn bên vnav khen plasma xem phim độ sâu màu,hình ảnh trung thực hơn LCD. Chúc bạn chọn được màn hình ưng ý.

Cám ơn bạn đã dành thời gian tư vấn cho mình ^_^

luciano

Active Member

bac ay chon 32 thi chac chi co' the chon LCd thui

superman

sony w series đi bác panel 10bits ko bít tần số bao nhiêu em nghĩ chắc 50 quá ko = tụi samsung pana kitoàn 100 nhưng xài panel 8bits nên chắc ko =sony đâu dù tầng số quét tụi nó cao
sony đi bác sx tivi đầu tiên trên thế giới lun mà(ko nhớ có pải ko tại coi báo thấy nó ra cái crt wega năm 1950 mấy á)
*LƯU Ý :EM LÀ FAN SONY NÊN CÓ HƠI NGHIÊNG VỀ NÓ CÁC BÁC BỎ QUA

nghe&nhin

Member

nếu tiền ko là vấn đề thì cứ full HD 46-50" plasma thì Pioneer, Pana còn LCD thì Sony, Sharp mà múc chẳng bao giờ phải hối hận cả.

letuanzzz

Member

LCD SONY dòng W đi , mua ko hối tiếc gì đâu .

Trước khi mua HDTV e cũng tham khảo nhiều 4rum lém, nhất là ben vnav, thấy các anh bên đấy chọn plasma pana 42pv80 cho best performance/price, nay thì e này còn giảm giá xuống nữa nên p/p càng tăng :D .. Nếu dư dả thì lcd pana 37lz800 cũng là good choice. E thì kinh tế có hạn nên chọn 42pv80, màu sắc đẹp dịu, sâu, nhưng những cảnh chuyển động thực sự là chưa tốt, có lẽ những dòng full HD có quét 100 hz như PY800 hay 37lz800 sẽ đẹp hơn ở những đoạn phim chuyển động nhanh

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Trước khi mua HDTV e cũng tham khảo nhiều 4rum lém, nhất là ben vnav, thấy các anh bên đấy chọn plasma pana 42pv80 cho best performance/price, nay thì e này còn giảm giá xuống nữa nên p/p càng tăng :D .. Nếu dư dả thì lcd pana 37lz800 cũng là good choice. E thì kinh tế có hạn nên chọn 42pv80, màu sắc đẹp dịu, sâu, nhưng những cảnh chuyển động thực sự là chưa tốt, có lẽ những dòng full HD có quét 100 hz như PY800 hay 37lz800 sẽ đẹp hơn ở những đoạn phim chuyển động nhanh

tớ chả hiểu sao các bác vnav lại thích chọn 42pv80 để xem phim hd trong khi độ phân giải của nó chỉ đạt được 1024*768 - chưa đủ để đáp ứng chuẩn hình ảnh 720p chứ chưa cần xét đến 1080p

Bên cạnh đó, các bác vnav toàn sưu tập phim HD full (non-rip), 1080p các bác ấy vẫn còn chê $-)

Thật chéo ngoe!

em da co TVX 7000a va AVR 2309 + loa AE Neo 5.1 . nhung chua test DTSHD. bac nao co khinh nghiem cho Em ti .

letuanzzz

Member

tớ chả hiểu sao các bác vnav lại thích chọn 42pv80 để xem phim hd trong khi độ phân giải của nó chỉ đạt được 1024*768 - chưa đủ để đáp ứng chuẩn hình ảnh 720p chứ chưa cần xét đến 1080p

Bên cạnh đó, các bác vnav toàn sưu tập phim HD full (non-rip), 1080p các bác ấy vẫn còn chê $-)

Thật chéo ngoe!

Cái màu đen của Pana lợi hại lắm anh .hien tại cũng ít có LCD nào thể hiện màu đen tốt hơn Plasma PANA nên chắc nhiều người thích :D:D:D

luciano

Active Member

Thật chéo ngoe!

don gian la vi no' kinh te bac chip oi

Bên trên