Nhờ các bác cao thủ tư vấn giúp em bộ KOK tầm 30 tr

bonqt

Member
Số là nhà e đang muốn đầu tư dàn KOK gia đình, diện tích khoảng 16 m2, mà giờ nhiều thương hiệu nên em phân vân không bik chọn lựa như thế nào cho hợp lý số tiền và sử dụng gia đình tốt, nhờ các cao thủ tư vấn giúp em dàn KOK nào ghép oki nhất trong tầm tiền.thanksssss mọi người

forever_rock

Active Member
Ðề: Nhờ các bác cao thủ tư vấn giúp em bộ KOK tầm 30 tr

e nghĩ bác lục lại các thớt và cm trên đây hơn là hỏi mới. bác hỏi thế này chắc đc 30 cái cm xong kết, chưa chắc đã cho bác biết đc nên mua gì? phối ra sao? mua ở đâu?
bác hát bằng gì? đầu kara hay vi tính? nếu hát vi tính thì có thể bớt đc 3-8tr tùy nhu cầu, số tiền đó tập trung vào mấy thứ khác như loa, amply, mic

C_Pham

Well-Known Member

Bác chủ tham khảo bộ này của em http://www.hdvietnam.com/diendan/19...ng-thu/789097-them-mot-phoi-ghep-hay-cho.html. Nếu phòng 16m2 em nghĩ chỉ cần 1 đôi CS1000 cũng được rồi, không cần đến 2 đôi như dàn của em.

Nếu bác ở Hà Nội bác lên Nam Phú hát thử, ngoài bộ psb này ra có nhiều loa khác như BMB, JBL để bác lựa chọn.

Đầu Midi Karaoke MusicCore TS-8 PLus
Ampli Jarguar 506HI
Micro không dây Music Wave HSpro-1500i
Loa Jarguar SS-451 và Guinness 103VII
Subwoofer Guinness SB-1800III

Bác tham khảo nhé.

ProSkyR

Well-Known Member

Bác tham khảo thử cấu hình:
Loa JBL KS308
Amply Jaguar PA203N (Komi)
Đầu Vietktv - 2000GB
Micro Shure PG58 x2

orekaminh

Member

Sub sb1800 và 1800 iii có khác gì nhau nhiều ko. Giá cả ra sao. So với sub tàu bose 1200 thế nào. Bác nào nghe qua rồi cho e biết với

bonqt

Member

Thanks các bác, giờ em cũng đang phân vân quá :
em đang nghía cấu hình này
amply em chọn cái PA 8000
Loa Wharfedalepro 3190
đầu Aririang 3600 HDMI
Mic BIK BJ U350
Các bác thấy thế nào, tư vấn giúp em với

---------- Post added 02-08-2014 at 22:08 ----------

Ah còn nữa em muốn gắng thêm sub, nghe nói sub thì mình chơi của Yamaha, như dậy có hợp không mọi người...

VAN_LOC

Well-Known Member

Sub sb1800 và 1800 iii có khác gì nhau nhiều ko. Giá cả ra sao. So với sub tàu bose 1200 thế nào. Bác nào nghe qua rồi cho e biết với
Để chơi Sub Bose 1200 Bác tham khảo Platinum Sub 12 xem sao .

Thanks các bác, giờ em cũng đang phân vân quá :
em đang nghía cấu hình này
amply em chọn cái PA 8000
Loa Wharfedalepro 3190
đầu Aririang 3600 HDMI
Mic BIK BJ U350
Các bác thấy thế nào, tư vấn giúp em với

---------- Post added 02-08-2014 at 22:08 ----------

Ah còn nữa em muốn gắng thêm sub, nghe nói sub thì mình chơi của Yamaha, như dậy có hợp không mọi người...
Cấu hình đó KOK khá tốt đấy Bác . Bác nên thêm Sub Polkaudio PSW 125 cho tiếng ca mình nhẹ và mềm mại .

bonqt

Member

thanks bác nhiều, mà sao mình thấy nhiu người dùng sub yamaha W 515 thì phải, Sub Polkaudio PSW 125 này good k bác

VAN_LOC

Well-Known Member

thanks bác nhiều, mà sao mình thấy nhiu người dùng sub yamaha W 515 thì phải, Sub Polkaudio PSW 125 này good k bác

Bác có thể ra Trương Nghỉa Test theo cấu hình KOK trên . Xem Sub Yamaha và Sub Polkaudio em nào hay thì lấy .

orekaminh

Member

Hát giọng mình có ra sub luôn ko bác

Bên trên