Nhờ các bác so sánh Marantz pm6004 và Denon PMA 720

hainam1982

Well-Known Member
em đang có cặp Polk TSI 400 nay muốn ghép với hai con amply trên nhưng còn lăn tăn phần công suât nó hơi yếu. Nhờ các bác tư vấn xem ghép vậy có được không, con nào nghe hay hơn. em hay nghe nhạc vàng và nhạc quốc tế những năm 80-90 ạ.

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các bác so sánh Marantz pm6004 và Denon PMA 720

em đang có cặp Polk TSI 400 nay muốn ghép với hai con amply trên nhưng còn lăn tăn phần công suât nó hơi yếu. Nhờ các bác tư vấn xem ghép vậy có được không, con nào nghe hay hơn. em hay nghe nhạc vàng và nhạc quốc tế những năm 80-90 ạ.

Nếu bác chưa đủ điều kiện để lên bộ 2 kênh nghe nhạc riêng thì nên bỏ ống, hoãn sự sung sướng lại để khi đủ điều kiện thì mua sau. TSI400 là loa xem phim nên cần tiếng đanh, sắc, cao mà loa nghe nhạc thì cần mềm, dịu, sâu. Bác cứ dùng 2313 nghe tạm nhạc với 400 là tốt nhất ! Vì kể cả bác có mua một trong 2 amp kia nghe cũng chả hơn mấy. Em cũng đi bị dính rồi. Nói thật là em cũng dùng 300, định mua amp ghép vào để nghe nhạc giống bác nhưng .... Polk 300 của em nghe nhạc còn thua cả bộ loa cỏ Onkyo D502A ( giá có 3t ).

anhtienvnn

Member

2con Amply Giá tiền ngang nhau. Nhưng bác cứ cân 2con lên con nào nặng ký hơn thì nghe hay hơn

hainam1982

Well-Known Member

mời các cao thủ đã từng sủ dụng qua cho thêm ý kiến ạ.

baodom

Active Member

2con Amply Giá tiền ngang nhau. Nhưng bác cứ cân 2con lên con nào nặng ký hơn thì nghe hay hơn

Mỗi con có một chất âm riêng mà bác, đâu thể nói đem cân mà so sánh được, em cũng đồng ý kiến với bác Rocklockoc cặp polk của bác nghe nhạc không ổn vì tiếng khô và đanh, xem phim thì ok, bác để thóc tiếp để sắm em khác ạ

lan806

Well-Known Member

Có mấy yếu tố khiến mình khuyên bác chọn PMA720 vì thứ nhất là loa của bác là polk tiếng hơi cứng, thứ hai là bác nghe nhạc quốc tế 80-90, thập niên này chủ yếu là disco và một số giai điệu vui nhộn, nhanh mạnh,... thứ 3 là nhạc vàng cũng chia ra 2 loại, nhạc vàng trước 75 rủ rỉ du dương, nhạc vàng hải ngoại bắt đầu đưa nhiều kỹ thuật hòa âm, phối khí hiện đại vào cùng với kỹ thuật thu thanh mới tạo nên sắc thái cũng khác với nhạc vàng trước 75. Do vậy nếu vẫn muốn dùng thì bác nên chọn Denon PMA 720 (chút ý kiến cá nhân).

audio&video

Active Member

bác ghé em nghe thử ghép với polk 440TSX nhé!hợp em nào khuân em đấy denon 720 tiếng bass uy lực hơn còn marantz ngọt ngào sắc xảo bác nhé!

hainam1982

Well-Known Member

cảm ơn ý kiến của các bác, em cũng đã nghe thử Marantz pm6004 ghép với loa PSB Image T5 nghe cũng khá hay,định mua Marantz pm6004 trước nghe tạm với Polk tsi 400 đợi gom nốt thóc thì mua loa PSB Image T5 sau.

Bên trên