Nhờ các bác tư vấn em bộ AVR + loa 5.1 !!!

khactuyen

Banned
Chào các bác, em đang dự tính đầu tư bộ AVR + loa thay cho em Z5500 dùng đã lâu, em dự kiến cấu hình như sau, các bác vào cho vài nhận xét, lời khuyên và hướng đầu tư hợp lý hơn:
Nguồn HTPC: đã có sẵn
AVR: Denon 1908 hoặc 1908 - 670$
Center: Jamo C400 - 150$
Surround: Jamo C400 - 250$
Front: Jamo C403 - 300$
Sub: Jamo S200 - 200$
Sum: 1570$
Nhu cầu chủ yếu xem film và nghe nhạc vàng. Vì kinh phí ban đầu ko có nhiều nên tổng thiệt hại cho bộ em định đầu tư vào khoảng 25tr đổ xuống. Thanks các bác trước.

Chỉnh sửa lần cuối:

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn em bộ AVR + loa 5.1 !!!

Chào các bác, em đang dự tính đầu tư bộ AVR + loa thay cho em Z5500 dùng đã lâu, em dự kiến cấu hình như sau, các bác vào cho vài nhận xét, lời khuyên và hướng đầu tư hợp lý hơn:
Nhu cầu chủ yếu xem film và nghe nhạc vàng. Vì kinh phí ban đầu ko có nhiều nên tổng thiệt hại cho bộ em định đầu tư vào khoảng 25tr đổ xuống. Thanks các bác trước.

Hình như em thấy giá 1908 hơi cao đo bác. bác làm luôn 1909 đi ah, trong tầm ngân sách của AVR 670$. Các loa kia dòng C em k rành lắm. Huy vọng bác BJ đi ngang qua đây.

Nghe nhạc thì bác nên chọn thêm 1 bộ riêng khác. Dàn 5.1 này nghe nhạc coi bộ chưa hợp lý đâu ah.

nmt1978

Member

Hình như em thấy giá 1908 hơi cao đo bác. bác làm luôn 1909 đi ah, trong tầm ngân sách của AVR 670$. Các loa kia dòng C em k rành lắm. Huy vọng bác BJ đi ngang qua đây.

Nghe nhạc thì bác nên chọn thêm 1 bộ riêng khác. Dàn 5.1 này nghe nhạc coi bộ chưa hợp lý đâu ah.

AVR 1909 theo specs thì decode được cả Dobly TrueHD và DTS-HD và 1080p video pass through. Không biết mua ở đâu tại VN giá $670 bác ơi? giá con này ở bên Singapore thì sao nhỉ?

luciano

Active Member

góp ý nhiều chuyện chút: C403 nghe dở tệ trong tầm 300$ nhín lên xíu tầm 4.9tr làm cặp c603 nghe hay hơn.

tlap

Member

Mình cũng đang định đầu tư giống bác chủ topic. Nhân tiện cho hỏi ké bác luciano, nếu kết hợp C603 với Center+Sur C400 có ổn không nhỉ?

luciano

Active Member

bình thường hết, k seo cả bác ơi! riêng em, em k thích sub Jamo lắm, chắc lâu rùi em chưa móc lỗ tay :p

khactuyen

Banned

Mình cũng đang định đầu tư giống bác chủ topic. Nhân tiện cho hỏi ké bác luciano, nếu kết hợp C603 với Center+Sur C400 có ổn không nhỉ?
Bác ở Hn hay SG vậy? nếu HN thì anh em mình mua chung sẽ được giảm giá nhiều hơn.;))
@Luciano: theo bác thì lấy loa Sub nào cho phù hợp với bộ Jamo trên?

luciano

Active Member

bác nghe thử sub jbl series 3000, con này hơi bị hiếm nhưng mà bass 3 tấc! chắc lắm bác

khactuyen

Banned

@ Luciano: thanks bác, con sub này ở Hn hình như ko có chỗ nào bán rồi. Mong bác tư vấn giùm cho mình cấu hình máy dưới 18tr với (do phải dồn tiền vào em tivi 50')

luciano

Active Member

18tr cho cả loa và receiver thì cũng k phải là một giải pháp tồi.Song có vẻ chưa đủ, để dành thêm đi bác a!

vì ta dang ở giai đoạn chuyển giao DD true HD mà, chơi tầm tầm nửa nạc nửa mở, sau này khổ than.

tlap

Member

Bác ở Hn hay SG vậy? nếu HN thì anh em mình mua chung sẽ được giảm giá nhiều hơn.;))
@Luciano: theo bác thì lấy loa Sub nào cho phù hợp với bộ Jamo trên?

Mình lại ở SG rồi @-). Tình hình là chắc phải đi nghe ngóng thêm mới được. Cái sub JBL mà bác luciano giới thiệu không biết bán ở đâu, hổm giờ cũng đi hỏi thử mà chả đâu biết :eek:

trannham8286

em moi tote ra nhap dien dan mong cac bac chi giao.nhung em cung dang rat co hung thu voi Bo AVR va 5.1 cua Bac Tiep

safin198

Member

Theo ý kiến mình thì bác chủ nên tăng thêm phần tiền đầu tư vào Front,mình thấy tỉ lệ giữa Front/Rear là 2/1 sẽ cải thiện hơn về phần nhạc của bác.Thân.

hien20071982

Active Member

@ Luciano: thanks bác, con sub này ở Hn hình như ko có chỗ nào bán rồi. Mong bác tư vấn giùm cho mình cấu hình máy dưới 18tr với (do phải dồn tiền vào em tivi 50')

các bác đang ở thành phố lớn nên mua đồ 2hand cho nó lành, ngon bổ rẻ. khi không thích bán ra không lỗ hoặc lỗ ít.

khactuyen

Banned

em xin quay lại chủ đê chút, hiện nay thì lai nhờ các bác tư ván ngược lại nên dùng bộ gì để xem film HD:
1. Gọn nhẹ, treo trên tường vì phòng em có 13m2.
2. Giá cả hợp lý, chi phí khoảng 14tr đổ lại.
3. Các bộ em đang dự kiến đầu tư là:
3.1. Z5500.
3.2. Bose lifetype V25....
3.3. Dùng bộ dân dụng: AVR cũ như Ya A1, front dùng JBL Control 5, SR dùng Control 1, center dùng ...? sub dùng ...? (hiện em đang có JBL rồi, dây loa)

Với các yêu cầu chủ yếu xem film HD, thỉnh thoảng đá tý PBN thôi.

Nhân tiện đây em cũng giới thiệu là chuẩn bị thanh lý toàn bộ HD với loa BW seri6 luôn thể:
Front: 683
Center: HTM61
SR: JBL control 5
Sub: SW 610.
AVR: Yamaha 1800
Power: Rotel 990BX nguyên bản mới 99% (HN tìm được con mới thế này thì khó lắm ạ).
Cặp dây HDMI sony xịn em mua bên Japan.
Đôi dây loa cho front là Yaboo to bằng ngón tay (2 đầu là jack bắp chuối đồng).
Đôi chân voi có bọc vải.
Dây loa Sub tự chế cực ngon.

Bên trên