nhờ các bác tư vấn giùm em ampli tầm 5tr cho loa jbl studio 530

Thanks các bác, em mua denon 780d rồi, nhưng đánh ra tiếng trầm hơi rền, vậy là tại amp hay loa hay tại phòng vì phòng em nhỏ chỉ khoảng 11-12 m2 thôi

Denon thiên về bạo lực, bác oánh nó khó ra lắm. Dòng tản nhiệt tổ ong nó chỉ phù hợp chơi loa nhật thôi, hoặc đánh loa cột thì phù hợp
Vậy dòng gì mới hợp với loa jbl mới bác? Em nghe đủ thứ nhưng ưu tiên tiếng tách bạch, kiểm soát bass tốt, k cần ngọt ngào mùi mẫn

dangthanhthe

Well-Known Member
Mình cho rằng ko phải quan tâm đến loại Ampli. Cái chuyện hợp hay ko hợp do tai từng người, từng loại nhạc hay nghe. Trước tiên, cần phải cho cặp loa đó môi trường hoạt động đúng của nó đã.

Tham số 530 quá khó nhằn cho một cặp bookself. Độ hạy thấp 86dB, trở kháng thấp 6Ohm ... là yêu cầu Ampli khủng rồi. Bác lại yêu cầu kiểm soát bass tốt thì khó tìm Ampli trong tầm 5 triệu lắm, kể cả vintage. Điều kiện cần cặp 530 của bác chơi đúng sức của nó là Ampli phải kéo được loa 6Ohm (dưới đó càng tốt), công suất mỗi kênh tối thiểu 125W (Ampli chạy A Class thì có thể thấp hơn). Bác nhìn các thông số này rồi hãy lôi về thử loa.

Đừng loay hoay chi cho mệt! Kiếm cái đời mới... thử coi hàng xóm có ai có cái marantz nghe thử là biết.
Phải chi hàng xóm có người chơi marantz đời mới thì hay quá =)), ở em toàn chơi hàng bãi ( quê em an giang, sát ranh campuchia có chợ gò ) nên chuyện mua ampli đời mới chỉ có thể tham khảo ý kiến + đọc review rồi vác tiền đi mua thôi :(:(:(

Bên trên