Nhờ các bác tư vấn giúp em

tla

Member
Nhà em có bộ dàn LG HT-503PH, xem được film nén đuôi *.avi, nhưng em không biết là file nén đấy chuẩn gì, em dùng Total Commander convert film *.mkv về đủ các loại DivX, ....mà khi đưa USB vào máy nó toàn báo là không Suport.
Có bác nào có phần mềm để convert cho loại này không thì share cho em với.

dino

Active Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn giúp em

bro xài Allok Video to Mp4 Converter nhé ...

tla

Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn giúp em

bro xài Allok Video to Mp4 Converter nhé ...

Vâng em cảm ơn bác, em tìm được soft này rồi, tiện đây em up lên để các anh em nào có nhu cầu tương tự như em tải về dùng:

Allok Video to MP4 Converter

Allok Video to MP4 Converter là một phần mềm chuyển địn dạng video dễ sử dụng nhất cho máy MP4, iPod, PSP, ARCHOS, Plam vân vân. Đó cũng là một bộ chuyển định dạng MP4 mạnh với sự chuyển đổi nhanh.Và phim video MP4 kết quả hỗ trợ màn ảnh MP4.. Nó có thể chuyển đổi gần như mọi định dạng Viđêô, ví dụ như. DivX, XviD, AVI, WMV, MPG, MPEG, MP4 M4V #Pluz FLV, 3 GP, ASF, RM, RMVB, MOV, ASX, MKV, OGM, SVCD, VCD, VOB sang định dang video MP4..
Không có phần mềm chuyển đổi định dạng mp4 nào khác hỗ trợ nhiều máy MP4 ,như :apple iPod, Sony PSP, Acrchos AV400, Archos AV500, Archos AV700, Archos Gmini402, iRiver PMP-100, Creative Zen Vision, v.v.

Allok Video to MP4 Converter cho bạn tất cả những gì bạn cần để biến máy MP4 của bạn thành 1 trung tâm nhạc, thửơng thức những thước film ưa thích của bạn trên MP4, iPod, PSP, PPC ... như 1 máy MPEG4 Player bằng việc sử dụng MP4 Converter.

Đặc tính của Allok Video to MP4 Converter:

• Những sự hỗ trợ nguồn Video DivX, XviD, AVI, WMV, MPG, MPEG, MP4, M4V, FLV, 3GP, ASF, RM, RMVB, MOV, ASX, MKV, OGM, SVCD, VCD, VOB cho bất kỳ địn dạng video nào có khả năng
• Tất cả video sang định dạng MP4
• Tất cả video sang định dạng. AVI
• Tất cả video sang định dạng DivX
• Chuyển đổi video cho Acrchos AV400, Archos AV500, Archos AV700, Archos Gmini402.
• Chuyển đổi video cho Apple iPod.
• Chuyển đổi video cho PSP.
• Chuyển đổi video cho iRiver MP4 Player.
• Chuyển đổi video cho Creative Zen Vision.
• Chuyển đổi video cho máy MP4 Player khác
• Bộ mã hoá MP4/H264.
• Chuyển đổi những tập tin theo lô.
• Bộ mã hóa cao tốc bảo đảm sự chuyển đổi của video và dữ liệu âm thanh mịn hơn
• Trực tiếp đệ trình bất kỳ video nào lên định dạng MP4 chất lượng cao
• có khả năng soạn thảo bối cảnh Phim
• Hỗ trợ file tiêu đề khác nhau.
• Giữ tỷ lệ nguyên bản hay thay đổi kích thước phim để cho phù hợp
• Tùy biến file kết quả có chất lượng.
• Hỗ trợ sự Kéo và Thả.
• Xem trước clips kết quả
• Tự động tắt máy khi công việc hoàn tất