Nho cac bac tu van giup ve cap tu mainboard sang monitor

xbang2002

Các bác cho em hỏi chút. Main của e là HDMI và DVI-I còn Monitor của em là VGA và DVI- D,
E su dung Window7 64bit.
- Em da mua cap HDIM -> DVI-D thì chay b.thường cho đến khi cài Full driver mainbroad. sau khi cài Full Driver thì monitor ko hiện thị nổi, cắm vào LCD thì hiển thị bình thường, giảm độ phân giải xuống 1024x768 thì ko hiển thị dc mà màn hỉnh đen. trong khi cắm HDMI -> HDMI LCD thì hiển thị tốt (ở tất cả độ phân giải).
- E mua thêm cộng cáp DVI-I sang DVI-D (ko để ý kỹ) đến khi mang về thì đó là: DVI-I sang DVI-I nên chỉ có thể cắm vào Main mà thôi, còn đầu monitor nếu có bẻ 4 chấu như ở trên thì cũng ko vừa với Monitor vì thanh ngang ngắn hơn (trường hợp bác sangcom trong muc thiet bi hinh anh)
Hnay, sợi cáp HDMI-> DVI-D cua e bi hỏng rùi, cắm vào nó cứ tuột ra,?phải giữ =tay. chắc do dỏm wa.
Vậy các bác tư vấn cho em phải làm sao? Mua soi HDMI -> DVI khác hay thế nào?( giải thik giúp e là sao cáp HDMI sang DVI sau khi cài driver mainboard phần card màn hình xong lại ko hiển thị dc?)
và nếu có thể thì giúp em biết cho mua cáp DVI-I sang DVI-D. Em ở HCM.
Chân thành cảm ơn các bác!

xbang2002

Ðề: Nho cac bac tu van giup ve cap tu mainboard sang monitor

Cảm ơn bác lehung. E đã làm xong và hoàn chỉnh bộ CPU tự ráp rùi, cũng hoành tá tràng và tốn kém phết!!! Hic đau lòng wa hehhe!

Bên trên