Nhờ các bác tư vấn mua Amply để hát Karaoke với con loa cùi Z5500

Tình hình là có con loa Z5500 nằm trong xó nhà ít xài, mình muốn mua thêm 1 con Amply + dàn Karaoke để cả nhà thỉnh thoảng hát hò cho vui, nhờ các bác tư vấn giùm là nên mua con Amply nào phù hợp với cái loa này, và 1 số website bán Amply + Mic để mình tham khảo giá, đặng còn xin tiền vợ :D mấy cái khoản âm thanh này mình mù tịt.

Cám ơn các bác trước :)>-

Chỉnh sửa lần cuối:

honza

Ðề: Nhờ các bác tư vấn mua Amply để hát Karaoke với con loa cùi Z5500

Tình hình là có con loa Z5500 nằm trong xó nhà ít xài, mình muốn mua thêm 1 con Amply + dàn Karaoke để cả nhà thỉnh thoảng hát hò cho vui, nhờ các bác tư vấn giùm là nên mua con Amply nào phù hợp với cái loa này, và 1 số website bán Amply + Mic để mình tham khảo giá, đặng còn xin tiền vợ :D mấy cái khoản âm thanh này mình mù tịt.

Cám ơn các bác trước :)>-

Bác chẳng nên dùng bộ này để hát. Nếu thích KOK thì bác nên mua bộ loa dành riêng cho nó.

binhvaeco

Well-Known Member

Bác chẳng nên dùng bộ này để hát. Nếu thích KOK thì bác nên mua bộ loa dành riêng cho nó.

Phải phải ko nên dùng :D
Bác cứ Loa Bose 301 V + Ampli (boston, Jarguar) + Mic (SM58(Mex), Sen(của Đức)).

Tiện thể bác có thể cho tớ biết lý do tại sao ko nên dùng Z5500 để hát ko?

1 - Làm hỏng loa?
2 - Nghe nhạc ko hay?
3 - Hay có lý do khác?

Thank :!!<:p

Chỉnh sửa lần cuối:

Phải phải ko nên dùng :D
Bác cứ Loa Bose 301 V + Ampli (boston, Jarguar) + Mic (SM58(Mex), Sen(của Đức)).

Mà bác cho tớ hỏi câu hơi gà tí, Con Bose 301V này chỉ có 2 loa là đủ nghe nhạc / hát hò rồi hả bác, ko cần đủ 5 cục như mấy con 5.1 à :D ko cần mấy cục Sub / Center.... gì đó phải ko

Hãng sản xuất: BOSE / Công suất âm thanh (W): 150W / Loại: 2.1, Woofer, Stereo, / WAY: 2WAY / Số Loa: 2

Thank các bác, thế là phải đầu tư sắm thêm quả loa với amply khác à :((

Vừa chạy thử lên vatgia check thử giá mấy cái loa và amply của binhvaeco bảo

Bose 301 V: 3 tr 5
Ampli Boston Audio PA999: 2 tr 1
Micro Shure SM58 : 1 tr 8

Tổng thiệt hại: ~ 7400k ~X( chắc ko đủ xèng rồi $-) tiền nó đè cho vỡ mặt $-) giỏi lắm 1 tháng chỉ lôi ra hát có 1-2 lần thì phí quá, liệu có chỗ nào bán hàng 2hand loa + Ampli ko các bác nhỉ? :( tớ ở HN

Chỉnh sửa lần cuối:

honza

Thank các bác, thế là phải đầu tư sắm thêm quả loa với amply khác à :((

Vừa chạy thử lên vatgia check thử giá mấy cái loa và amply của binhvaeco bảo

Bose 301 V: 3 tr 5
Ampli Boston Audio PA999: 2 tr 1
Micro Shure SM58 : 1 tr 8

Tổng thiệt hại: ~ 7400k ~X( chắc ko đủ xèng rồi $-) tiền nó đè cho vỡ mặt $-) giỏi lắm 1 tháng chỉ lôi ra hát có 1-2 lần thì phí quá, liệu có chỗ nào bán hàng 2hand loa + Ampli ko các bác nhỉ? :( tớ ở HN

Thiệt hại của bác mới chỉ là tính sơ, ít khi mà KOK chỉ có 1 mic lắm, chưa kể đầu phát và dây dợ khác. Bác nên nghiên cứu cẩn thận, kẻo hát không hay được 1 vài lần là chán, có khi cả năm chẳng thèm đụng đến nữa. Bác vào đây xem thêm này
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=51655&highlight=karaoke
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=49441&highlight=karaoke

Đồ cũ thì mời các bác khác chỉ hộ, em không kinh nghiệm.

lehoang40

Con Logitech tích hợp sẳn ampli bên trong rồi bác, bác chỉ việc mua cái đầu DVD Karaoke và cắm micro vào mà hát thôi, nếu nghe thấy đạt yêu cầu thì không cần đầu tư thêm gì hết, nếu thấy chưa đạt thì sắm tiếp cái amply karaoke, nếu vẫn chưa như ý muốn mới sắm 2 cái loa riêng (mà cái bose 301 serie V có giá 3.1T chắc là hàng tàu rồi bác, hàng chính hãng phải tầm 7c).
Ở nhà, hát cho vui nhà vui cửa thì em thấy loa z5500 và đầu karaoke là đủ rồi.
Chỉ có điều, lấy con z5500 này mà chỉ hát karaoke thì phí quá bác ơi, bác xem phim với dàn này thì nghe hay phết đấy.

onggia

Well-Known Member

Bác chủ mua về hát nhò nhỏ thui ko là phải đi bảo hành loa đấy,mấy em z5500 này ko hát karaoke nổi đâu bác ơi.

Thank các bác đã tư vấn nhiệt tình, em trả thằng Z5500 về đúng chức năng của nó là xem phim thôi :D khi nào đủ đạn dược thì chiến vụ karaoke sau vậy

Bên trên