Nhờ các bác tư vấn mua HDD loại tốt

tuanwawezx

Ðề: Nhờ các bác tư vấn mua HDD loại tốt

dòng hitachi untra nhiều anh em dùng chưa nhỉ .giá khá cao .?

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

bác lịch đang đóng hàng rồi ,chiều nay có Hitachi Ultrastar vọc rồi

salenguyenduong

Thanks a...đã mua Orico 7618
Không biết a thử Orico 7618 up 3TB k biết mình gắn ổ 4TB vào đọc đc k nhỉ...hj...

Mình nghĩ được, thường thường các main box hoặc máy tính chỉ giới hạn từ 2TB trở xuống hoặc 2TB trở lên thôi, nhận dc 3T mình nghĩ 4T nhận được. Bữa nào test mình báo.

bác lịch đang đóng hàng rồi ,chiều nay có Hitachi Ultrastar vọc rồi

Em gửi Bác Xe Ôm về rồi nhé

vihuynh_bg

Mình nghĩ được, thường thường các main box hoặc máy tính chỉ giới hạn từ 2TB trở xuống hoặc 2TB trở lên thôi, nhận dc 3T mình nghĩ 4T nhận được. Bữa nào test mình báo.
Ok a salenguyenduong test giúp vs nhé...

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Sâu phát b ơi...

có chứ bác .em đang sao dữ liệu nhạc qua .quả đúng như dự đoán .dòng My Book dùng chán lắm .
WD em không còn thiện cảm rồi .cho nên RE4 cũng không chơi .
gần 2tb nhạc việt nam em đang copi qua .nó chạy có 30mb/1s hơi lâu .nó chỉ chạy 80mb>100mb/1s là file nén và dùng cổng USB 3.0 thôi .máy tính em có 1 cổng USB 3.0 hơn nữa File em đã bung ra hết ,chép khá lâu

hồi hộp quá cái My book tưng tưng .ít dùng cất trong tủ chưa hẳn đã an toàn là vậy

khuyến mãi cho em bữa nào ốp cái TK hôm bữa lên cho em 2 năm nữa .cho nó dài tới 2017 cho máu:)]

VThanhgtvt

Well-Known Member

có chứ bác .em đang sao dữ liệu nhạc qua .quả đúng như dự đoán .dòng My Book dùng chán lắm .
WD em không còn thiện cảm rồi .cho nên RE4 cũng không chơi .
gần 2tb nhạc việt nam em đang copi qua .nó chạy có 30mb/1s hơi lâu .nó chỉ chạy 80mb>100mb/1s là file nén và dùng cổng USB 3.0 thôi .máy tính em có 1 cổng USB 3.0 hơn nữa File em đã bung ra hết ,chép khá lâu

hồi hộp quá cái My book tưng tưng .ít dùng cất trong tủ chưa hẳn đã an toàn là vậy

khuyến mãi cho em bữa nào ốp cái TK hôm bữa lên cho em 2 năm nữa .cho nó dài tới 2017 cho máu:)]

E Hi này mấy tê thế b?

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

em hi 2Tb 3.5 + box orico ,nặng thóc quá gần bằng 2 em my book
em vẫn đang chép còn 200GB nữa .xong em sẽ tự sướng em hi , cho bác xem qua

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Hitachi xài thấy sao anh?
Ổ Mybook giải quyết xong chưa

thông số test như thế .như bác phán đoán khả năng do vi rut gây nên ,do là cái HDD đó em cắm vào PC nhà anh bạn .từ hôm giờ em cất vào tủ rồi có lôi ra nữa đâu .
đêm nay em lại lôi ra dùng BKAV quét xem có gì trong dó ,dùng PC Tools quét không có thấy con sâu bọ nào
có thế nào nhờ bác giúp sau cảm ơn bác Lịch

B chạy đua hdd kinh quá...
@ Cái nào kô xài tới, cho e đê...

bác không nói sớm em mới cho 1 em xì li gết 160GB nguyên zin ngày xưa mua ở phong vũ ở tận Q 3 Lận

VThanhgtvt

Well-Known Member

thông số test như thế .như bác phán đoán khả năng do vi rut gây nên ,do là cái HDD đó em cắm vào PC nhà anh bạn .từ hôm giờ em cất vào tủ rồi có lôi ra nữa đâu .
đêm nay em lại lôi ra dùng BKAV quét xem có gì trong dó ,dùng PC Tools quét không có thấy con sâu bọ nào
có thế nào nhờ bác giúp sau cảm ơn bác Lịch

bác không nói sớm em mới cho 1 em xì li gết 160GB nguyên zin ngày xưa mua ở phong vũ ở tận Q 3 Lận

B sâu e đó chưa thế???

Bên trên