Nhờ các bác tư vấn phần nghe.

whyworry

Em cũng mới tập tành chơi HD ( chơi hay...bị chơi thì chưa bết :D ) Phần nhìn thì coi như tàm tạm vì là trong phòng ngủ. Phần nghe k biết nên đầu tư như thế nào cho hiệu quả và đảm bảo thẩm mỹ vì em k muốn cái phòng ngủ nhìn bừa bộn, máy móc nhiều quá ngủ k ngon :D Kinh phí dự trù khoảng 20chai. Nguồn phát HD la con laptop Sony Vaio FZ290E k biết là có digital audio out hay k.
Xin lỗi hình em chụp bằng cái Ị phone nên k dc rõ. Cảm ơn các bác nhiều!!! <:p

Chỉnh sửa lần cuối:

whyworry

Ðề: Nhờ các bác tư vấn phần nghe.

Khó quá hay sao mà chẳng bác nào tư vấn nhỉ!!! Vừa đạt dc yêu cầu nghe và thẩm mỹ thì e cũng công nhận la khó thật nên mới nhờ các bác tư vấn. Tình hình này chắc e tự làm đại rồi bị chém sau thôi. :-( Khổ 1 nỗi e lại ở trên núi lạnh lẽo nữa chứ! Chứ nếu dc ở gần trung tâm công nghệ thì dễ hơn rồi.
Trong 4rum này có lẽ bác DinhVanNam là nhiều kinh nghiệm "xương máu" vì sự nghiệp HD nhất nên mong bác cho e ý kiến để có thể "tạm" hài lòng với hiện tại. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

whyworry

Buồn nhỉ! Chẳng có bác nào tư vấn giúp hết. Quyết định làm liều thôi! Đã nhờ người quen làm em này Panasonic SC-BT100, đồng bộ với TV đang dùng, có bluray và wireless speakers nên chắc k phải lo lắng về mặt thẩm mỹ. Cố gắng làm thêm em TViX7010 nữa là chắc phải tạm hài lòng thôi.
http://www2.panasonic.com/consumer-...-BT100.S_11002_7000000000000005702#tabsection

Chỉnh sửa lần cuối:

Frog

Member

bro chờ sáng mai đi! các cao thủ chắc ngủ hết rồi!

whyworry

Post cả tuần rồi đó bro. Phải chi ở SG thì đỡ! Ở trên núi mới chết chứ! hehe...

IZZ

Active Member

Mình thì vẫn gà nhưng cũng có vài ý kiến ý cò trong thời gian bác chờ góp ý của các cao thủ:

- Bác up hình trực tiếp nhìn cho to, dễ hình dung, thường nhiều người lười click vào thumbnail.
- Phòng kích thước thế nào bác post lên luôn.
- Cái nguồn phát có digital out hay không bác phải xác định luôn để rộng đường mà tư vấn.
- Bác định chơi là Music chính hay film là chính cũng nói ra.
- Search ở diễn đàn này hoặc bên vnav để xem các bộ phù hợp rồi đưa ra phương án để mọi người tư vấn sẽ dễ hơn.
- Chơi đồ bác thích new hay 2nd?

Đại khái thế thôi nhỉ, còn lại mời các bác khác, mình thấp thủ nói gà nói vịt tý :D

whyworry

Cảm ơn bác đã giúp vài ý kiến. E gà mờ lắm nên chẳng biết up hình trực tiếp. Phòng e khoảng 25m2. Như trong hình đã thể hiện phần nào. E đã có phòng nghe riêng nên vấn đề là ở trong cái phòng này đáp ứng dc phần nghe cua HD. 2nd hay brand new k quan trọng mà chỉ quan trọng chất lượng âm thanh HD ở mức trung bình khá và thẩm mỹ. Con Vaio FZ290E k co digital output nên e mới nghĩ đến TviX :-(

OneClick

Member

Bác nên post lại phần hình đi, hình to, sáng và đủ các phần của dàn HD thì nhiều người vào bình loạn thì bác sẽ tìm được hướng đi thôi. Chúc bác được một dàn HD như ý

whyworry

Mò mẫm 1 hồi cũng post dc hình rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

tiendat

Active Member

Thế là ổn rồi bác ơi, trong phòng ngủ thì đâu có mở to quá được. Em cũng làm phòng ngủ 1 bộ, LCD tương tự như bác, Tvix 7010, loa TSS 10 của Yamaha (5.1 thôi) thấy OK. Được cái là bộ loa này của em có mấy đường optical nên cả Tvix lẫn DVD đều kết nối được nên cũng tiện. Loa nhỏ nhưng đủ nghe các hiệu ứng và trông đỡ chướng, đúng là phòng ngủ nhiều đồ điện quá không tốt

tiendat

Active Member

Buồn nhỉ! Chẳng có bác nào tư vấn giúp hết. Quyết định làm liều thôi! Đã nhờ người quen làm em này Panasonic SC-BT100, đồng bộ với TV đang dùng, có bluray và wireless speakers nên chắc k phải lo lắng về mặt thẩm mỹ. Cố gắng làm thêm em TViX7010 nữa là chắc phải tạm hài lòng thôi.
http://www2.panasonic.com/consumer-...-BT100.S_11002_7000000000000005702#tabsection

Hôm qua ra Pakson thấy cái bộ này, nhưng cắm iPhone vào nó ứ nhận mà chỉ thông báo rằng cái này không support cho iPhone, chắc chỉ nhận mỗi iPod thôi :mad: :confused:

mrtuanvn

Member

Nếu bác đã múc bộ HT Panasonic ở trên rồi thì xin chia buồn cùng bác vì mấy bộ kiểu kiểu như thế chỉ được cái mã, gọn gàng, còn chất lượng thì k đáng. Với 20 chai, mình sẽ múc Kaiboer + Logitech Z5500 vẫn thừa mớ tiền. Còn không thì ráng thêm tí đạn làm bộ dân dụng (mới). Muốn dân dụng cũ thì hỏi nhờ bác manhthang ở Hải Phòng.

whyworry

Hôm qua ra Pakson thấy cái bộ này, nhưng cắm iPhone vào nó ứ nhận mà chỉ thông báo rằng cái này không support cho iPhone, chắc chỉ nhận mỗi iPod thôi :mad: :confused:

Đúng là con này chỉ support ipod thôi bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

whyworry

Nếu bác đã múc bộ HT Panasonic ở trên rồi thì xin chia buồn cùng bác vì mấy bộ kiểu kiểu như thế chỉ được cái mã, gọn gàng, còn chất lượng thì k đáng. Với 20 chai, mình sẽ múc Kaiboer + Logitech Z5500 vẫn thừa mớ tiền. Còn không thì ráng thêm tí đạn làm bộ dân dụng (mới). Muốn dân dụng cũ thì hỏi nhờ bác manhthang ở Hải Phòng.

Vâng, qua nhiều lần tham khảo trên diễn đàn thì bác tư vấn như vậy rất chuẩn nhưng cái này e để trong phòng ngủ nên có lẽ yếu tố thẩm mỹ cần cao hơn, chỉ cần nghe khá đủ các hiệu ứng âm thanh là dc rồi. Còn Home theatre riêng e đang cố gắng (phòng đã có nhưng $$$ thì chưa) :D Hôm nào e sẽ chụp hình cái phòng định làm HT lên và nhờ các bác tư vấn tiếp. Thanks.

nghe&nhin

Member

Nhìn qua phòng ốc bác em nghĩ là bác cũng có điều kiện về tài chính + nhu cầu của bác nên mạn phép tư vấn ntn: hiện nay tại các siêu thị điện máy (chẳng hạn Phan Khang) có bán rất nhiều bộ kit loa dân dụng 5.1 của nhiều hãng nổi tiếng Jamo, Marant, BW, JBL... đồng bộ từ mẫu mã đến chất lượng và kiểu dáng rất đẹp, setup cũng đơn giản (chỗ bán nó support luôn) bác chỉ việc cắm và xài thôi. Giá cả thì vô chừng (min khoảng 1k thằng Mỹ).
Vấn đề rất đơn giản: bác ôm 1 cục tiền đến lựa bộ nào vừa ý phù hợp với nội thất phòng ngủ nhà bác rồi xúc. :-*
Nếu ko đến tận nơi được thì bác có thể sử dụng quyền trợ giúp "gọi điện thoại cho người thân"ở SG chẳng hạnv.v...>:)
trước mắt cứ vậy đi còn khi nào bác xúc tiến mà có vấn đề gì thì lại vào ae tư vấn tiếp.
Have fun!

whyworry

Nhìn qua phòng ốc bác em nghĩ là bác cũng có điều kiện về tài chính + nhu cầu của bác nên mạn phép tư vấn ntn: hiện nay tại các siêu thị điện máy (chẳng hạn Phan Khang) có bán rất nhiều bộ kit loa dân dụng 5.1 của nhiều hãng nổi tiếng Jamo, Marant, BW, JBL... đồng bộ từ mẫu mã đến chất lượng và kiểu dáng rất đẹp, setup cũng đơn giản (chỗ bán nó support luôn) bác chỉ việc cắm và xài thôi. Giá cả thì vô chừng (min khoảng 1k thằng Mỹ).
Vấn đề rất đơn giản: bác ôm 1 cục tiền đến lựa bộ nào vừa ý phù hợp với nội thất phòng ngủ nhà bác rồi xúc. :-*
Nếu ko đến tận nơi được thì bác có thể sử dụng quyền trợ giúp "gọi điện thoại cho người thân"ở SG chẳng hạnv.v...>:)
trước mắt cứ vậy đi còn khi nào bác xúc tiến mà có vấn đề gì thì lại vào ae tư vấn tiếp.
Have fun!

Cảm ơn bác đã giúp thêm những ý kiến hữu ích. Sự thật e khoái con Pana này cũng chỉ vì nó có wireless speakers nên k cần phải chạy dây lòng vòng. Có lẽ như thế này chỉ đáp ứng dc....ngủ HD thôi :D Bác cho e xin thêm thông tin về những bộ kit bác nêu trên nhé!(Có bluray Player hay k?) E sợ chạy dây lòng vòng trong phòng ngủ lắm!!! Xin nói thêm la con Pana này e phải nhờ bạn ở bên Mỹ đem về.

Chỉnh sửa lần cuối:

whyworry

Have fun!

Cho e hỏi lần nữa là những bộ kit bác nói có Bluray Player k ạ?

tiendat

Active Member

Ở VN thì chắc là chưa. Vì bộ mà em nói cắm iPhone vào thử cũng chưa có BlueRay dù rằng hình thức thì giống như bộ mà bác post.

nghe&nhin

Member

Cho e hỏi lần nữa là những bộ kit bác nói có Bluray Player k ạ?

bộ kit chỉ có loa ko thôi 2 front, 2 srr, 1 center, 1 sub.
receiver, nguồn phát là BR, PC, TViX... bác phải trang bị thêm
dây nhợ bác có thể đi dưới thảm, theo hướng này chất lượng sẽ cao hơn nhiều các bộ dàn AIO mà vẫn đảm bảo tính thẩm mỹ
anyway, bác nên tham khảo các bộ dàn của ae trên này trước khi có quyết định sau cùng.
Thân

buihung

Administrator

Thế là ổn rồi bác ơi, trong phòng ngủ thì đâu có mở to quá được. Em cũng làm phòng ngủ 1 bộ, LCD tương tự như bác, Tvix 7010, loa TSS 10 của Yamaha (5.1 thôi) thấy OK. Được cái là bộ loa này của em có mấy đường optical nên cả Tvix lẫn DVD đều kết nối được nên cũng tiện. Loa nhỏ nhưng đủ nghe các hiệu ứng và trông đỡ chướng, đúng là phòng ngủ nhiều đồ điện quá không tốt

Hoá ra mình có đồng mình rồi, em cũng dùng bộ TSS 10 này, nghe ổn ra phết.

Bên trên