Nhờ các bác tư vấn TV 43"

blackshoe

Member
Như tiêu đề, em đang tìm hiểu để lên đời con TV lâu năm, em có các vấn đề sau, nhờ các bác tư vấn hộ:
Bề ngang chỗ đặt tv của em chỉ khoảng 105 cm, thế này thì kịch kim chắc chỉ được TV 43"?
Tầm 43" em thấy đang hot bây giờ là Sony 43W800C với tần số quét thực là 100 Hz, liệu còn loại nào có tần số quét thực tương đương (cùng 43")?
Hồi trước em hay nghe nói màu sắc của các hãng TV Hàn không thực bằng các hãng Nhật và cũng nhanh xuống màu? Liệu điều này còn đúng không?
Tầm 43" có TV nào chất lượng hình ảnh đẹp, không Smart, không 3D? Em cũng thích con 43W800C nhưng lại không thích vụ Smart TV lắm?

Cảm ơn các bác

Dienmayecc

Ðề: Nhờ các bác tư vấn TV 43"

k thích smart thì cũng k có mã nào được như em 43w800 đâu bác ak,các mã k smart tivi thường tần số quyét thấp hơn bác ak

blackshoe

Member

k thích smart thì cũng k có mã nào được như em 43w800 đâu bác ak,các mã k smart tivi thường tần số quyét thấp hơn bác ak

Vậy có mã nào tầm 48", trong khoảng 15tr đổ xuống mà đáp ứng các tiêu chí như hình ảnh đẹp, tần số quét thực cao & là "stupid" không bác?
Em chỉ cần độ phân giải 1080 thôi.

ndchieu22

Well-Known Member

Vậy có mã nào tầm 48", trong khoảng 15tr đổ xuống mà đáp ứng các tiêu chí như hình ảnh đẹp, tần số quét thực cao & là "stupid" không bác?
Em chỉ cần độ phân giải 1080 thôi.
tầm 15tr mà 48-49 inch thì không có model nào quét thực 100hz đâu bác, bác chọn 43w800c là hợp lý nhất rồi ah

ANgT

Bác ndchieu22 inbox cho em giá đẹp em sony 43w800c nhé. Chờ bác ...

Bên trên