Nhờ các bác tư vấn về kết nối giữa máy tính xách tay và tivi LCD?

Tình hình là em mới mua được 1 đoạn dây HD dài 5m trên Lê Thanh Nghị giá 220k, hí hửng tưởng về cắm phát ăn ngay, ai ngờ màn mình tivi LCD chẳng hiện gì lên, tối om. Rút ra cắm vào đủ kiểu, cả 3 cổng HDMI của tivi em đều cắm thử cả. Nản quá! Nhờ các bác tư vấn giúp em. Biết đã có nhiều thớt như thế này nhưng em về làm theo đều không được. Híc. Thanks các bác trước.
Còn đây là loại máy tính và tivi nhà em: máy tính Dell Inspiron 14r n4010 ; tivi LCDsamsung LA32 B450C4

MTAM

Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn về kết nối giữa máy tính xách tay và tivi LCD?

Bạn chọn đúng nguồn vào cho TV chưa?

showluo

Member

Dùng điều khiển, chuyển sang chế độ cổng HDMI 1 2 3 4 mà bạn cắm là ok

camhoi

Member

oài 1. kiểm tra driver của laptop -> 2. kiểm tra lại chế độ output (thường trên dell là Fn+F4 hay F5 gì đó) -> Nếu ko ok thì giải quyết sau

Chỉnh sửa lần cuối:

Dạ thưa bác có 3 nguồn vào TV là HDMI em đều thử cả rùi ạ. híc!

Có 3 chế độ (3 cổng HDMI) em cắm cổng nào bấm tương ứng cổng ấy rùi ạ. Có nguyên nhân nào nữa không bác nhỉ?

Vâng. Thanks các bác. Để em về thử kiểm tra lại Driver như bác camhoi nói xem sao. Nhưng mà em vẫn nghi là do độ phân giải giữa Ti vi và Máy tính khác nhau???

fomen

Member

bạn thử cài lại driver trước đi, còn về độ phân giải khác nhau thì nó vẫn lên hình mà bạn, có điều là nó bị tràn hình thôi, khi bạn kết nối laptop với lcd nó lên hình thì bạn chỉnh lại độ phân giải ở laptop và lcd cho phù hợp là được

bạn thử cài lại driver trước đi, còn về độ phân giải khác nhau thì nó vẫn lên hình mà bạn, có điều là nó bị tràn hình thôi, khi bạn kết nối laptop với lcd nó lên hình thì bạn chỉnh lại độ phân giải ở laptop và lcd cho phù hợp là được

Thanks bác. Em sẽ thử xem sao rồi thông báo kết quả nhé!

showluo

Member

Bạn đã chuyển phím tắt để chuyển hình ảnh từ máy tính sang LCD chưa, cái phím tắt mà dùng để chuyển từ máy tính sang máy chiếu đó, thường là Fn + F3 lap Lenovo, Fn + F7 lap Sony....
nó có hình biểu tượng chuyển sang đó, rồi có 4 chế độ chọn, tốt nhất là chọn Project only

Bên trên