Nhờ các cao thủ tư vấn mua máy ảnh

dh201hy

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các cao thủ tư vấn mua máy ảnh

Chào các bác,
Em lấy máy được 2 hôm nhưng chưa chụp được gì. Hôm qua lôi cái bình hoa giả ra shot vài kiểu.
Gửi các bác góp ý để em hoàn thiện. Em chưa để ý đến bố cục ạ
Thanks

dh201hy

Well-Known Member

Thì phải từ từ mới lên tay được chứ. Lão vào buông cho câu nản hết cả người

Không nản bác Q ạ. Đang dai đoạn mò mẫm các chức năng mà bác. Chụp vài shots gọi là show hàng là máy còn chụp được =))

luciano

Active Member

em đọc đoạn bác tả coi trên lapp mà muốn ói dấu luôn hình seo mà giống em thế, chỉ có điều em chụp 5mII thì thích lắm, màu ra y chang, thậm chí cái áo em mặc trong hình còn đẹp hơn ở ngoài đời nữa :D

luciano

Active Member

mà bác mì tôm ở đâu thế nhỉ? quận 7 p k?

vit-bau

Chào các bác,
Em lấy máy được 2 hôm nhưng chưa chụp được gì. Hôm qua lôi cái bình hoa giả ra shot vài kiểu.
Gửi các bác góp ý để em hoàn thiện. Em chưa để ý đến bố cục ạ
Thanks

bác nên để ý lại nghe. đọc mấy bài của bác Tuýên đó. Đầu tiên khi cầm máy chụp hình người ta phải coi bố cục khuôn hình trước tiên.
Máy móc là phương tiện - Sử dụng phương tiện có tốt hay không mới là quan trọng. Giống như đi thử súng - chỉ cần bắn, không cần ngắm và nói súng bắn được đó.
`chúc bác nhanh lên tay

tommy8288

hèn gì tối nào em cũng ra cv đó ngồi ( em ngồi bên tối tối ấy), tối nào cũng thấy 1 ông vác máy ra chụp chụp, nghi quá :D
thì em thấy có ông nào giống Dt Trung tối tối hay chui vô chổ...tối...nên em vác cái Tele đi canh đó mà .;))

dh201hy

Well-Known Member

Tình hình sau mấy ngày bắn phá với lens 18-55 bây giờ em lại máu me lên đời (mặc dù còn chưa tìm hiểu hết chức năng của máy,hehe)
Em cũng máu me chân dung xóa phông tốt, các bác tư vấn em cái lens chụp chân dung ngon, bổ rẻ nhé. Hay lại phang cái 50 F1.8 hả các bác?

dangnhuquynh

Tình hình sau mấy ngày bắn phá với lens 18-55 bây giờ em lại máu me lên đời (mặc dù còn chưa tìm hiểu hết chức năng của máy,hehe)
Em cũng máu me chân dung xóa phông tốt, các bác tư vấn em cái lens chụp chân dung ngon, bổ rẻ nhé. Hay lại phang cái 50 F1.8 hả các bác?

Lại làm của này nè bác. nếu có thể quất luôn cả hai con ống này
http://www.hdvietnam.com/diendan/13...ung-lien-quan-den-nhiep-anh-cua-anh-em-3.html

conan2901

Active Member

50/1.8 là sắm thêm thôi, chưa lên đời đc, 18-55 dùng để phong cảnh là chính, chân dung rẻ tiền thì 50/1.8, rẻ tiền nữa chơi mấy ống mf tầm trung đi bác :))

tommy8288

50 1.8 là mua để chụp tạm thôi ạ , chứ bác mà thích chân dung xóa phong thì quất con 85 1.8 nhé , con này mà chụp gái Tên xóa phong thì đúng là Ngon bổ rẽ đẹp luôn nhé .

duongbaba

Active Member

50/1.8 là sắm thêm thôi, chưa lên đời đc, 18-55 dùng để phong cảnh là chính, chân dung rẻ tiền thì 50/1.8, rẻ tiền nữa chơi mấy ống mf tầm trung đi bác :))
Hê hê len MF rẻ tiền chứ cho ra ảnh đắt giá lắm à ;;)

linhuyen

Active Member

Em dự không sai mà he he . Bác chủ thẩm du cũng nhanh đấy , thường chụp len Kit khi đổi qua len Fix sẽ rất thấy rất thú vị vì những điều mà len Kit không làm được . Tùy theo nhu cầu của bác như nào thôi , còn chỉ chụp cho gia đình , sinh nhật này nọ thì con 50 1.8 đúng tiêu chí ngon bổ rẻ . Còn nếu muốn chụp gái mú xóa phông thì phải 50 1.4 hoặc 85 1.8 , nhiều tiền thì 85 1.2 L . Tiếc là bác chơi Ca , bên Ni có con 35 1.8 vừa tiền mà ống 35 tuơng đối đa năng . Chúc bác có những tấm hình đẹp

Bên trên