Nhờ các cao thủ tư vấn về DENON AVC-3570 và Yamaha DSP-A1

Em đang định setup 1 bộ HT nhưng băn khoăn chưa biết chọn e nào trong 2 e này. E định chơi đồ 2nd và search thấy shop bác Nguyễn Thiên bán e DENON AVC-3570 là 6T, còn 1 shop khác ở Hà Nội thì e Yamaha DSP-A1 giá khoảng 6.8T. Các bác tư vấn giúp e là nên chọn e nào và ghép loa như thế nào là hợp lý ( Nhu cầu của e là xem fim và nghe nhạc)
Thanks các bác rất nhiều

quanghaiphong

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các cao thủ tư vấn về DENON AVC-3570 và Yamaha DSP-A1

nếu để xem phim và nghe nhạc thì bác chơi 3570 cũng được.... yamaha A1 thì gấu thật nhưng ra đời từ 1999 và phù hợp với xem phim nhiều hơn là nghe nhạc... AVC-3570 thì độ gấu ko bằng nhưng dòng 3 của Denon cũng thuộc loại khá rồi, 3570 là dòng nội địa, tương đương với AVR-3803 hàng xuất khẩu, giá xuất xưởng cũng đâu đó xấp xỉ 1000$. ý kiến chủ quan của em là vậy... các bác đọc có ngứa mắt thì ném nhẹ tay giùm

Em ngứa cả Đ rùi đây nè,theo cách cảm nhận của em thì A1 xem phim quá hay trong tầm giá,nói một cách nghiêm túc về xem phim nó ko thua con 3805 hay AX5i tí nào.Còn về nhạc thì còn tuỳ bác nghe loại gì,nghe nhạc có tiết tấu nhanh ,mạnh cũng ko quá tồi đối với bác mới chơi.Còn cao thủ hơn về dân audio thì chẳng ai yuê cầu cả 2 thứ cả,ko có gì là trọn vẹn.Đến hoa hậu còn bị Trĩ bỏ xừ,dom dài như cái bơm..bala:D

nghe&nhin

Member

Trong tầm giá 6-8tr Ya A1 ko có đối thủ về phim ảnh, nghe nhạc thì còn tùy gu nữa nhưng nói chung ko quá tệ như nhiều người hay "nghe nói" về nó.
Thân
@quanghaiphong: bác so sánh thật hình tượng đóa hehehe

myozuka

Member

Em đang sở hữu 1 em A1, bị anh em nhà Tân Cường Audio nó thuốc cho mua đắt quá các bác ạ, hơn 8 chai. Nói chung, về khoản xem phim thì không phải chê gì em nó cả, khoản nghe nhạc đối với tai trâu của em em cũng thấy không đến nỗi tệ, phù hợp với nhạc trẻ, tiết tấu nhanh, mạnh vì tiếng bass của nó gớm lắm....

manhthang

Huyền Thoại

Em đang định setup 1 bộ HT nhưng băn khoăn chưa biết chọn e nào trong 2 e này. E định chơi đồ 2nd và search thấy shop bác Nguyễn Thiên bán e DENON AVC-3570 là 6T, còn 1 shop khác ở Hà Nội thì e Yamaha DSP-A1 giá khoảng 6.8T. Các bác tư vấn giúp e là nên chọn e nào và ghép loa như thế nào là hợp lý ( Nhu cầu của e là xem fim và nghe nhạc)
Thanks các bác rất nhiều
Nếu chỉ để xem phim thì mua A1, nhưng nếu nghe cả nhạc nữa thì nên mua 3570.

Em đang sở hữu 1 em A1, bị anh em nhà Tân Cường Audio nó thuốc cho mua đắt quá các bác ạ, hơn 8 chai. Nói chung, về khoản xem phim thì không phải chê gì em nó cả, khoản nghe nhạc đối với tai trâu của em em cũng thấy không đến nỗi tệ, phù hợp với nhạc trẻ, tiết tấu nhanh, mạnh vì tiếng bass của nó gớm lắm....

Nghe nhạc hơi khô nên tiếng bass chối tai, nó đanh đanh chứ không mềm => thể hiện tiếng trống điện tử tốt nhưng tiếng trống da thì vứt đi.

Em ngứa cả Đ rùi đây nè,theo cách cảm nhận của em thì A1 xem phim quá hay trong tầm giá,nói một cách nghiêm túc về xem phim nó ko thua con 3805 hay AX5i tí nào.Còn về nhạc thì còn tuỳ bác nghe loại gì,nghe nhạc có tiết tấu nhanh ,mạnh cũng ko quá tồi đối với bác mới chơi.Còn cao thủ hơn về dân audio thì chẳng ai yuê cầu cả 2 thứ cả,ko có gì là trọn vẹn.Đến hoa hậu còn bị Trĩ bỏ xừ,dom dài như cái bơm..bala:D

Vậy các bác tư vấn giùm em luôn về loa ghép với. Em đang dùng Z5500 xem fim thì được chứ nghe nhạc thì phải công nhận là tệ quá. Em thích nghe nhạc có tiết tấu nhẹ nhàng 1 chút ( kiểu Đàm Vĩnh Hưng ý ah)
Em hỏi bác manhthang luôn là mấy đôi loa nhà bác, có ghép được với 2 em này ko bác?:-bd

manhthang

Huyền Thoại

Nghe nhạc nhẹ nhàng thì có đôi Sansui S-T800VN và Wharfedale MFM-3, trong trường hợp này mua Denon thích hợp hơn.

Phòng e có diện tích khoang 16m2 thì e nào là hợp lý nhất? Sozi vì hỏi các bác hơi nhiều

vietrung

Active Member

A1 này phối với dàn JAMO S606 hợp ko nhỉ, chủ yếu coi phim!!!

Thế còn em A2 thì các bác đánh giá như thế nào ạ?

QuanHL

Thanks các bác rất nhiều
Mình cũng vừa tậu 1 chú A1 xem phim tuyệt vời,nếu nghe nhạc thì chỉ vừa phải thôi,nhưng hoa hậu thì lại trả lời vấn đáp kém mà bạn/QuânHL

Bên trên