Nhờ các cao thủ update dùm em mấy thứ trong bộ đồ chơi HD !

Ðề: Nhờ các cao thủ update dùm em mấy thứ trong bộ đồ chơi HD !

Khoảng cách phòng của em hơi ngắn bác ạ. Nếu mà chơi con 55 thì lòi mắt ra mất :( !

Nếu phòng nhỏ vậy thì thôi bác để tiền làm giàn 2 kênh mà nghe nhạc. nâng cấp làm gì cho nó phí. Còn nếu bác thích cập nhật đồ mới thì bác up cái recievier lên 2311 cũng được rồi. rồi làm luôn đống loa sur, sub cen thành B&W hết cho nó đồng bộ. Nhiêu đó chắc cũng đủ tiền của bác chủ nêu ra.

training

Well-Known Member

Cen to chưa chắc đã hay, cái quan trọng là phải phù hợp với avr. Giờ bác có đổi lên htm61 thì avr cũng chưa kéo nổi đâu. Bác cứ lên đời avr đã rồi từ từ nâng cấp đồ lên theo

armybaby

Active Member

Nếu phòng nhỏ vậy thì thôi bác để tiền làm giàn 2 kênh mà nghe nhạc. nâng cấp làm gì cho nó phí. Còn nếu bác thích cập nhật đồ mới thì bác up cái recievier lên 2311 cũng được rồi. rồi làm luôn đống loa sur, sub cen thành B&W hết cho nó đồng bộ. Nhiêu đó chắc cũng đủ tiền của bác chủ nêu ra.
Em đang nâng cấp để xem phim là chính bác ơi. Phần nhạc em nghe trên PC thôi !
Cen to chưa chắc đã hay, cái quan trọng là phải phù hợp với avr. Giờ bác có đổi lên htm61 thì avr cũng chưa kéo nổi đâu. Bác cứ lên đời avr đã rồi từ từ nâng cấp đồ lên theo
Vậy là theo bác thì con avr nào thích hợp trong tầm tiền của em bây giờ ?

armybaby

Active Member

Các bác cho em hỏi là mua đồ ở chỗ Hoàng Hải có được ko ạ ?

minhtuantkh

Nếu 30 củ mà bác quyết nghía 2311 or 3311 và chỉ ưu tiên cho avr thì tất nhiên là 3311 rồi, nhưng nếu ráng thêm tý bác nên kiếm lấy 1 em 43xx hàng xài rồi cũng đc sau này khỏi nâng cấp. Chúc bác năm mới có sự lựa chọn hoàn hảo!

armybaby

Active Member

Nếu 30 củ mà bác quyết nghía 2311 or 3311 và chỉ ưu tiên cho avr thì tất nhiên là 3311 rồi, nhưng nếu ráng thêm tý bác nên kiếm lấy 1 em 43xx hàng xài rồi cũng đc sau này khỏi nâng cấp. Chúc bác năm mới có sự lựa chọn hoàn hảo!
Em thấy bác Nghĩa có 1 bài review về cặp đôi 684 với 33xx nên chắc là em chỉ dừng lại ở 33xx thôi bác ạ. Thực ra thì em lăn tăn vì con 2802 của em có vẻ không kham nổi thằng 684 chưa kể nó cũ quá không có mấy chuẩn âm thanh mới hiện nay ! À thêm nữa là các bác có thể cho em hỏi là 2311 với 3311 khác nhau ở chỗ nào các bác nhỉ ?

Chỉnh sửa lần cuối:

phamhongson

Well-Known Member

Khoảng cách phòng của em hơi ngắn bác ạ. Nếu mà chơi con 55 thì lòi mắt ra mất :( !

Nếu phòng của bác xem con 55 mà lòi mắt thì thực sự bộ âm thanh kia của bác cũng sẽ là bác điệc tai luôn. Em nhẩm sơ bộ thấy bộ âm thanh của bác setup cho phòng 20-25m2 quá dư xăng, trong khi với cỡ phòng đó thì màn 100 mới gọi là hơi to một tí, 60-65 là phù hợp. Do đó bác nên nhờ cao thủ setup lại phòng nghe cho phù hợp rồi up lên 55-60@2D hoặc 50-55@3D.
Chúc bác có bộ đồ như ý.

armybaby

Active Member

Nếu phòng của bác xem con 55 mà lòi mắt thì thực sự bộ âm thanh kia của bác cũng sẽ là bác điệc tai luôn. Em nhẩm sơ bộ thấy bộ âm thanh của bác setup cho phòng 20-25m2 quá dư xăng, trong khi với cỡ phòng đó thì màn 100 mới gọi là hơi to một tí, 60-65 là phù hợp. Do đó bác nên nhờ cao thủ setup lại phòng nghe cho phù hợp rồi up lên 55-60@2D hoặc 50-55@3D.
Chúc bác có bộ đồ như ý.

Bề ngang nhà em là khoảng 3,5 mét. Khoảng cách em ngồi đến tivi ngắn hơn chút nữa, nói chung là phần nhìn thì không có gì để phàn nàn bác ạ.

armybaby

Active Member

Hôm qua em vừa lên Hoàng Hải múc 1 thằng HTM 61 .. Về nhà 2 vợ chồng hì hụi khênh lên tầng 2. Công nhận nặng thật. Sau khi tháo lắp thì thật ngạc nhiên. Bác già 2802 có vẻ vẫn kết em nó. Em test thử mấy phim dạng 2012 với Fast Five thấy sướng hơn hẳn . Vợ em máu me quá bảo là có khi đổi luôn cặp Sur cho máu , em đang tính là múc cặp 685 hoặc 686 làm sur . Riêng về thằng Sub Jamo 300 em thấy vẫn ổn nhưng nếu có điều kiện thì em cũng sẽ đổi nguyên 1 bộ Seri 600 cho đồng bộ !

Bên trên