[Nhờ giúp đỡ] Làm gì để da tươi tắn tự nhiên?

Qua Tết này mình sẽ đám cưới mà da mình đen quá mặc áo cưới lên cực xấu và mình cũng sợ bị chồng chê nữa hic khổ. Số là mình ở quê nên từ nhỏ hay chạy nhảy ngoài nắng, đi học thì đi bộ cả km nên da đen thui à. Vào SG làm mấy năm nay ở trong máy lạnh và ko đi nắng nhưng da không cải thiện hơn là mấy mặc dù mình xài cũng tùm lum kem dưỡng da, sữa tắm đắt tiền này kia nhưng hình như mấy cái đó chỉ quảng cáo ăn tiền thôi hic.
Bạn bè thì hay chỉ đi tắm trắng, lột da nhưng mà đọc các bài của các bác sĩ nước ngoài họ bảo tắm trắng tẩy da rất có hại và nguy hiểm, mình cũng sợ ko dám thử. Thấy nhỏ Ngọc trinh trắng nõn mà ham quá!

Có bạn nào có cách nào trắng hiệu quả hơn mà ko tắm trắng ko? như thuốc bắt, thảo dược gì đó ....? mình bấn loạn quá:(

Ps: Các bạn thẩm mỹ viện, mỹ phẩm nào có ý định nhảy vào đây comment seeding quảng cáo thì biến dùm mình nhé, chỗ nào hỏi thật tình mà các thím cứ bu vào là pic của tui bị xóa ngay. Nếu ai vào quảng cáo nhớ Mod xóa thẳng tay dùm em. tks!

fostina

Well-Known Member
Ðề: [Nhờ giúp đỡ] Làm gì để da tươi tắn tự nhiên?

Bạn nên chọn cho mình người chồng thích da đen đi, còn tắm trắng thì phải đến thẩm mỹ viện thôi, hay đến hỏi em Phi Thanh Vân đó em đó rất đen mà giờ rất trắng- người thật việc thật đó

nguyennam76

Banned

đến thẩm mỹ viện cát tường đi , đảm bảo bạn sẽ trắng luôn~:>

quanchua

Well-Known Member

sắp cưới rùi tập cưỡi ngữa đuy thím ;;) đẹp da mà trẻ lâu

baomuahe

Cam gọt vỏ, tẽ múi, bỏ hạt. Nho rửa sạch, bỏ hạt, để cả vỏ. Gừng băm nhỏ, sau đó cho vào máy xay sinh tố xay nhuyễn đều.

linhcủchuối

Làm mặt nạ dưa chuột: Cho 1 quả dưa chuột vào máy xay sinh tố, xay nhuyễn rồi đắp lên mặt. Mặt nạ dưa chuột có tác dụng tẩy trắng nhẹ nhàng. Bạn có thể đắp mặt mỗi ngày trong 20 phút, sau đó rửa sạch với nước.

conmuaphun

Ăn cà rốt hoặc uống một cốc nước ép cà rốt 3 lần/tuần để có làn da sáng khỏe mạnh. Nước ép cà rốt như một chất chống viêm và rất hữu ích trong việc duy trì và cải thiện một làn da mềm mịn.
Cà rốt rửa sạch, gọt vỏ và xắt nhỏ, sau đó thêm 2 muỗng cà phê mật ong và lòng đỏ trứng để tạo thành một dạng bột nhão và đắp trên khuôn mặt một cách cẩn thận (tránh mắt và miệng). Để trong khoảng 10-15 phút và sau đó rửa sạch mặt với nước ấm.

baomuahe

cách này hơi phức tạp
có cách nào khác ko v bạn

conmuaphun

Lấy nước ép dưa chuột và nước chanh theo tỷ lệ bằng nhau.Trộn đều và thoa lên khuôn mặt của bạn. Sau 15 phút rửa sạch. Thực hiện 2 lần/tuần, chỉ sau 1 tháng bạn sẽ thấy ngay kết quả.

Quy trình chăm sóc da hàng ngày bắt đầu với việc “mở” tất cả các lỗ chân lông bẩn để có thể làm sạch chúng hoàn toàn. Dùng khăn mỏng xả qua nước ấm và đắp lên mặt.

Dù là gương mặt đại diện của nhiều hãng mỹ phẩm nổi tiếng, Song Hye Kyo vẫn ưu tiên sử dụng các phương pháp tự nhiên, an toàn cho da. Mỗi sáng và tối, diễn viên Trái tim mùa thu dùng nước hoa hồng để làm sạch da. Cô ưu tiên giữ ẩm và làm săn chắc da nên nước hoa hồng là lựa chọn hàng đầu.

Pasal_English

Để tươi tắn, làn da phải mịn màng và tràn đầy sức sống. bạn hãy dùng nước uống nha đam mỗi ngày để cung cấp vitamin A, C, E, B1, protein và collagen - các dưỡng chất tự nhiên có trong gel nha đam.

leetruniee

Member

Cái ảnh cô Ngọc Trinh kia kìa, ngày xưa đen đen bẩn bẩn đấy, giờ thì trắng như trứng gà =))

Tosy

Active Member

Em chọn làn da miền biển tự nhiên, cho nó đặm đà :))

xosokt

ui...chẳng tin vào mấy cái thẩm mỹ đâu. cứ tự nhiên là đẹp

Tosy

Active Member

em nghĩ là dắp trứng,dưa chuột,mật ong

TNT_HT

Member

Đối với các chị em có mụn trứng cá, mụn đầu đen hoặc các vấn đề về viêm da tương tự, mặt nạ sáng da bằng cà chua và mật ong thực sự là giải pháp hoàn hảo dành cho bạn.

Bên trên