Nhờ giúp đỡ ổ MBWE blue ring

DTH

Mình kiếm được cái box WD MBWE blue ring loại 2 ổ, có kèm cả đĩa CD đã hack vài thứ linh tinh trong đó. Sau load phần mềm vào ổ cứng (Seagate 1,5T) gắn vào box thì đén xanh bật sáng, vào quản lý, copy dữ liệu ngon lành tuy nhiên khi chạy ứng dụng download torrent thì báo lỗi gì đó. Vấn đề thứ 2 là cắm thêm ổ thứ hai vào nó không chịu nhận, không format được.
Nay mình muốn undo cái ổ về original như của WD với 02 ổ 1,5T chạy RAID để thành 1 ổ mạng 3T. Cao thủ nào biết cách nghịch ngợm xin chỉ giáo với. Xin chân thành cảm ơn và hậu tạ hậu hĩnh.

arryo

Active Member
Ðề: Nhờ giúp đỡ ổ MBWE blue ring

MBWE bluering chỉ hỗ trợ tối đa 2T thôi nên bạn không gắn 2 ổ 1.5T vào được đâu. Bạn chỉ có thể cài đặt 2 ổ cùng một lúc chứ không thể cài từng ổ được. NẾu bạn muốn cài đặt 2 ổ 1T thì mình có thể giúp bạn

DTH

Cám ơn bạn arryo, như vậy là phải đi kiếm 02 ổ 1T thay thế cho 02 ổ 1,5T đang có mất rồi. Nếu thuận tiện chắc chắn sẽ phải nhờ bạn tư vấn, mình không hiểu gì về linux nên chịu chết

tuannmsg

mình hơi lạc đề một chút, nhưng bác cho hỏi làm sao để kết nối WD my book này với TVIX N1. Thanks.

Bên trên