Nhờ mọi người tư vấn cho em nên chọn LG la 6910 hay sony W804

Ðề: Nhờ mọi người tư vấn cho em nên chọn LG la 6910 hay sony W804

Tôi nói cho bác biết nhé. Bác nói tôi không biết chỉnh đồng nghĩa với việc bác cho rằng cả cộng đồng hdvietnam đều đánh giá Tivi LG LA6910 hơn hẳn tivi Sony W804 là sai à.

Tôi không thiên vị hãng nào, tôi chỉ nói theo thực tế nhé bác. Nếu mai kia Sony có dòng nào tốt thì tôi lại khen Sony thôi. Tôi biết bác là một "Fan nhiệt tình" của Sony, không dễ gì thay đổi được. Quay đầu là bờ đi nhé.

Mời bác xem link này: http://www.hdvietnam.com/diendan/267-so-sanh-tv-nen-led-model/652353-ket-qua-buoi-offline-so-sanh.html

Hôm đánh giá tivi không biết bác có đi dự không. Nếu có chắc không chừng bác đã công tâm đánh giá cho LG thắng thế hơn Sony, xong rồi vỡ lẻ ra mà.

=)) Mấy con LG đứng nhất chỉ được bao lâu. Sang năm lại tụt. Sony dòng 2012 còn rất nhiều người đi tìm mua nhé. LG dc vài chú tầm trung năm ngoái còn vớt vát được chút ít.

kudoan1789

SONY bảo hành 2 năm đi cho chắc bạn,LG 1 năm may rủi quá ,hết BH mà hỏng Panel 1 cái là đi gần chục củ như chơi

tungbung

Active Member

Thích câu nói của bác :D

Phen này chắc LG sắp phá sản vì cứ hết bảo hành thì hư. Một hãng mà sản xuất chất lượng tivi như thế thì chắc có lẽ sập tiệm rồi (các hãng còn lại chắc là hàng bền vĩnh cửu, trung tâm "bạo hành của sony chắc vắng vẻ các bác nhỉ".

Than ôi! LG ơi, mầy sắp tiêu rồi.

Minhsur

Banned

Quan điểm cá nhân mỗi người sao cứ phải giãy đành đạch thế nhỉ. Sao cứ phải muốn người khác có sở thích giống mình.
Bác chủ hỏi sao thì cứ trả vậy đi. Sony giờ hàng Malaisia, bảo hành 2 năm. LG hàng Hưng yên, bảo hành 1 năm.

vltk1989

Member

Quan điểm cá nhân mỗi người sao cứ phải giãy đành đạch thế nhỉ. Sao cứ phải muốn người khác có sở thích giống mình.

bác này nói chỉ có chuẩn - ai thích LG thì mua LG - thích Sony thì mua Sony - ko nên bắt ép ng khác cũng phải thích giống mình :-S

tungbung

Active Member

Bác chủ hỏi sao thì cứ trả vậy đi. Sony giờ hàng Malaisia, bảo hành 2 năm. LG hàng Hưng yên, bảo hành 1 năm.

Đúng đấy, bác nói đúng. Bác chủ thớt yêu cầu so sánh dùm hai con tivi trên, chú ý rằng hai con trên nhé để bác ấy có lựa chọn đúng. Mọi người đều biết rõ rằng trong hai con tivi trên thì LG ngon lành hơn con sony nhưng vẫn cố tình cải. Đúng là chê sony là:"giãy đành đạch" liền à.

Tôi nói thật với các bác nhé. Nhà tôi chỉ xài Pannasonic 37 LX800V của Việt nam sản xuất và cũng chỉ bảo hành có một năm nhưng chất lượng hình ảnh thì còn lâu Sony mới sánh kịp về độ chi tiết từng sợi tóc và màu sắc của da người. Hồi đó tôi cũng là môt Fan Sony đấy.

Minhsur

Banned

Đã có lúc, cùng độ to, thì LG 6910 đắt hơn SN W804 khoảng 15% đến 20%. Giờ không biết ra sao.

tungbung

Active Member

Đã có lúc, cùng độ to, thì LG 6910 đắt hơn SN W804 khoảng 15% đến 20%. Giờ không biết ra sao.

Đắt hơn hay kém hơn gì không biết, nhưng chủ thớt yêu cầu so sánh hai con trên thì phải khách quan mà so sánh. Cái nào tốt hơn thì cho ý kiến rõ ràng không nên bảo thủ.

Minhsur

Banned

Đắt hơn hay kém hơn gì không biết, nhưng chủ thớt yêu cầu so sánh hai con trên thì phải khách quan mà so sánh. Cái nào tốt hơn thì cho ý kiến rõ ràng không nên bảo thủ.

Tôi chẳng có lý do quái quỷ gì để phải tranh luận với bác. Nhưng thấy bác có vẻ cay cú quá thì tôi đành cmt thêm lần nữa: So sánh hai sp mà không so sánh giá thì so làm cái gì, cái giá cao mà không hơn cái giá thấp thì mua cái giá cao làm gì?

mt1394

Member

Rất quan tâm 2 con này ( chưa đủ đạn nên vẫn ngâm cứu)
6910 : 19 tr, w804: 17.5 tr, chênh nhau 8%, giá LG càng ngày càng sát về Sony.
Ra siêu thị điện máy đã nhìn 2 con, 6910 rất sexy, w804 nhìn cũng bình thường.
Nếu mà giá 6910 về ngưỡng w804 chắc chọn LG hehe.

TrungkunTien

Mình chỉ muốn đánh giá về chất lượng của 2 em thôi mà đâu ngờ các bác lại cãi lộn.Thôi h mình muốn các bác bỏ qua Tình yêu từ hãng,nhờ các bác đánh giá tivi nào tốt hơn để mua xong khỏi tiết...Chân thành cám ơn>:D<

manhtran71

Well-Known Member

Mình xin chạy trước bác nhé. Kẻo bọn Fan Sony vào thấ mình nhận xét trung thực nó ném đá mình chết mất. Tạm biệt bác.

Đúng đấy, bác nói đúng. Bác chủ thớt yêu cầu so sánh dùm hai con tivi trên, chú ý rằng hai con trên nhé để bác ấy có lựa chọn đúng. Mọi người đều biết rõ rằng trong hai con tivi trên thì LG ngon lành hơn con sony nhưng vẫn cố tình cải. Đúng là chê sony là:"giãy đành đạch" liền à.

Tôi nói thật với các bác nhé. Nhà tôi chỉ xài Pannasonic 37 LX800V của Việt nam sản xuất và cũng chỉ bảo hành có một năm nhưng chất lượng hình ảnh thì còn lâu Sony mới sánh kịp về độ chi tiết từng sợi tóc và màu sắc của da người. Hồi đó tôi cũng là môt Fan Sony đấy.

Vấn đề ở đây không phải bác khen chê gì SN, điều đó cũng chẳng ảnh hưởng gì, nhưng ngôn từ bác sử dụng thiếu tôn trong những ai đang tin dùng SP SN (dòng đỏ in đậm đấy)
còn về pana LX800V tôi cũng đang sở hữu đây và tôi cũng có W804A (nếu cần sô hình tôi post cho bác xem), nhà bác có con W804A để so sánh chứ? nếu không thì đừng ba hoa nữa.
Nhưng phải nói thêm rằng con LX800V xem cáp thì không chê vào đâu được.
về phần bác chủ LG cũng là 1 lựa chọn tốt, tôi thích màu của LG hơn SS, mình đã mục thị LM6200 (2012) trình diễn và so sánh 3D thụ động OK. Tôi không chọn vì tôi thích chất hình của Nhật hơn biết làm sao :).

Minhsur

Banned

Vấn đề ở đây không phải bác khen chê gì SN, điều đó cũng chẳng ảnh hưởng gì, nhưng ngôn từ bác sử dụng thiếu tôn trong những ai đang tin dùng SP SN (dòng đỏ in đậm đấy)
còn về pana LX800V tôi cũng đang sở hữu đây và tôi cũng có W804A (nếu cần sô hình tôi post cho bác xem), nhà bác có con W804A để so sánh chứ? nếu không thì đừng ba hoa nữa.

Thôi bác, tranh luận làm gì nhiều. Dạo này trên HDVN hình như có nhiều người tạo thêm nick rồi tung hứng lắm. LG đang có chiến dịch hay sao đó.

Butterfly

Well-Known Member

Phải nói con LG này dạo này mới xuống đến 19tr, anh hàn này bán giá cao quá trời!
còn Sony có lần hỏi giá chỉ 17.6tr thôi, giờ ko rõ, chắc vẫn thế hoặc rẻ hơn

....>>>

mt1394

Member

về phần bác chủ LG cũng là 1 lựa chọn tốt, tôi thích màu của LG hơn SS, mình đã mục thị LM6200 (2012) trình diễn và so sánh 3D thụ động OK. Tôi không chọn vì tôi thích chất hình của Nhật hơn biết làm sao :).
show đi bác để xem pana gần sony thế nào:D

manhtran71

Well-Known Member

show đi bác để xem pana gần sony thế nào:D
chụp hình cái dã bác ạ, nhưng xin nói trước con LX800V này kiểu dáng xưa lắm rồi, viền bự chảng. Nhưng hình ảnh, màu và độ sáng không hề thay đổi tí nào kể từ ngày đập hộp có lẻ là tháng 10/2009. Tấm nền IPS của em nó theo mình rất ấn tượng.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên