Nhờ Tư Vấn Bộ Xem Phim

tungvjckj

Active Member
Sắp tới em về nhà mới muốn đầu tư 1 bộ xem phim là chủ yếu, thỉnh thoảng đá tý PBN thôi.Ngân sách của e từ 30 đến 50 củ.Vì nhà em là chung cư ( pk rộng 10m2 ) nên e muốn chơi âm tường, âm trần ( ko kiếm được thì đành chơi lộ thiên vậy nhưng em ưu tiên gọn nhẹ bớt không gian ag ) .Muốn tìm bộ 5.1.2 chơi đc atmos và dts X.Nhờ các cụ tư vấn setup giùm em.
P/S: e đang ngắm 2 e denon 1300 và 3300

Gàbay93

Active Member
trước giờ thì e chưa thấy loa xem phim 5.1 âm tường hoặc là có thể e chưa biết. với thông tin bác đưa ra như vậy e tư vấn cho bác 1 combo 1. Denon 1300 + loa Klipsch R26F + Cent Klipsch R25C + Sur Klipsch R25C + Klipsch R15M + Sub Klipsch R12sw. bác định phát phim bằng gì ? tivi hay bác chơi qua đầu HD luôn.

tungvjckj

Active Member
Em ở Hà Nội, em muốn tìm thêm 2 loa âm trần để thành bộ 5.1.2 ko biết loa âm trần nào ổn ag

do_long_khach

Well-Known Member
Bác lên amazon tham khảo loa âm tường, search in wall speaker là ra. Hỏi thêm bác davidhand (mod bên box hình ảnh, giờ nghỉ chưa ko rõ), bác ý build phòng xem phim loa âm rất tuyệt.

vinagoh

Well-Known Member
Phòng 10m2 thì Bác nên nghĩ xem phim 5.1 là đủ. Đầu tư 5.1 cho ngon còn hơn atmos mà cứ lùng bùng. :D

Hưng_Tây

Well-Known Member
Bác chơi bằng toàn bộ loa âm tường của B&W đi. Bên e đang setup bộ loa âm tường của B&W và amply xp Marantz SR5010, Máy chiếu sony & màn grandview, Nghe đã lắm. Bác ở Hn thì ghé e nghe thử.

Khi ốp thẳng vào tường sẽ như này nhé.
bild

Hưng_Tây

Well-Known Member
Bộ B&W giá thế nào ag
Bộ 5.1 gồm
Loa B&W CWM663: 12TR8/ 1 cặp x2 cặp. Atmos thì bác làm thêm cặp B&W CWM664 giá 10tr6 nữa cho hạt rẻ. Loa sub thì sài con B&W 610XP giá 31tr, còn center thì bác có thể sài thêm 1c âm tường 663 nữa cũng được hoặc chơi center ngoài. Amply Marantz SR5010: giá 19tr.
GIÁ trên là giá hang thôi ạ. Khi bác lấy thì sẽ được triết khấu nhiều nhé.

Gàbay93

Active Member
bác ở hn thì e thấy gợi ý của bác Hưng_Tây ok đó .đúng ý của bác luôn loa âm tường.còn lại là bác tới nghe thử ok là quất thui.

tungvjckj

Active Member
Bộ 5.1 gồm
Loa B&W CWM663: 12TR8/ 1 cặp x2 cặp. Atmos thì bác làm thêm cặp B&W CWM664 giá 10tr6 nữa cho hạt rẻ. Loa sub thì sài con B&W 610XP giá 31tr, còn center thì bác có thể sài thêm 1c âm tường 663 nữa cũng được hoặc chơi center ngoài. Amply Marantz SR5010: giá 19tr.
GIÁ trên là giá hang thôi ạ. Khi bác lấy thì sẽ được triết khấu nhiều nhé.
Thế thì vượt quá ngân sách của e rồi.e chỉ có tối đa 50 củ ,chắc quay về máng lợn thôi ag.chơi loa cột

Hưng_Tây

Well-Known Member
Thế thì vượt quá ngân sách của e rồi.e chỉ có tối đa 50 củ ,chắc quay về máng lợn thôi ag.chơi loa cột
Nếu bác lấy 664 thì giá bán đến tay bác cũng chỉ ~53tr thôi. Gía hãng thì nó chả cao ngất ngưởng. Chưa gì đã flo rồi. hehe. E đã nhìn mức tiền bác đầu tư rồi nên mới đưa ra phương án đó mà. Bác cứ ghé e nghe thử đi. Đảm bảo k quá ngân sách đâu, vẫn đàm phán được nếu bác nhiệt tình mà, Yên tâm :p:D

nttungtq

Member
Phòng mình hơn 20m cũng mới đầu tư một bộ, nhưng mình ngân sách hạn chế nên chơi bộ phối ghép bãi:
1. Denon avr 3311: 10tr.
2. Fr Status Trends 170: 8tr.
3. Cen Pioneer C S505, Sur Pioneer C S505: 3tr.
Chưa sub mà xem phim cũng đã cái tai. Cụ ở HN mua chắc rẻ hơn mình.

tungvjckj

Active Member
Nếu bác lấy 664 thì giá bán đến tay bác cũng chỉ ~53tr thôi. Gía hãng thì nó chả cao ngất ngưởng. Chưa gì đã flo rồi. hehe. E đã nhìn mức tiền bác đầu tư rồi nên mới đưa ra phương án đó mà. Bác cứ ghé e nghe thử đi. Đảm bảo k quá ngân sách đâu, vẫn đàm phán được nếu bác nhiệt tình mà, Yên tâm :p:D
Cám ơn bác.Hôm nào nhất định em pải qua để mục sở thị mới được!!!

Bên trên