Nhờ tư vấn chỗ mua HDD Western Green 2 TB rẻ...

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn chỗ mua HDD Western Green 2 TB rẻ...

Mất thêm ít nhất 400.000VNĐ để lấy mấy thứ phụ kiện vớ vẩn cho Laptop đó. :))
Hôm trước mỗ có 2 phiếu cho hết, chả ham. :D

Bảo PM cho em xin cái ĐC mua HDD mà chẳng thấy đâu cả! Chán!

solomine

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn chỗ mua HDD Western Green 2 TB rẻ...

WD green xài mất chứ sao nóng đc.
Nếu mát các pác chọn Green hoặc dòng này đặc điểm vòng quay 5400 và 5900 nên rất mát phù hơpj vụ chơi HD. Nhưng xài ứng dụng nhiều thì ko nên chọn dòng này.

Nóng bác ơi, e chép khoảng 8 bộ remux xong, sờ vào (nếu để trên 10s) có thể sẽ phỏng đấy.

Hai Scm

Active Member
Mua ở Lệ Phụng đường NTMK gần ngã tư CMT8 nhé, thấy ở đó ok nhất đó

Hai Scm

Active Member

Nóng bác ơi, e chép khoảng 8 bộ remux xong, sờ vào (nếu để trên 10s) có thể sẽ phỏng đấy.

Play film thì ko sao nhưng chép phim vào thì đúng là chép liên tục là nóng lắm đó, em để phải 2-3 tiếng mới nguội lại.

solomine

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn chỗ mua HDD Western Green 2 TB rẻ...

Play film thì ko sao nhưng chép phim vào thì đúng là chép liên tục là nóng lắm đó, em để phải 2-3 tiếng mới nguội lại.

Đúng vần đề đang đề cập đây.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Em dùng box, cop xong mà đâu đến nỗi như bác nói nhỉ?

solomine

Well-Known Member
Ðề: Nhờ tư vấn chỗ mua HDD Western Green 2 TB rẻ...

Ko đến nỗi là 2, 3 tiếng đâu, chỉ cần 30 phút là nguội rồi.

hungthong

Well-Known Member

Em là e cứ Hitachi hay Western mà xúc thôi....Vì có kinh nghiệm xài qua 2 thằng này rồi. Chưa xài qua thằng khác nên chưa biết chất lượng thế nào. Nghe nói Toshiba cũng tốt lắm.

P/s: Mà thằng Western này xài nóng dữ thiệt.
Với mình thì đã có cơ hội "tức tối" với 2 em này rồi. Hitachi 2Tb mua ở TNS (BH 3N) đã die khi được 15 tháng, đem BH xong thì bị mất đi 3 tháng (không hiểu vì sao luôn). Western Green 2Tb mua ở Lê Phụng 5 ổ, nhưng tuần trước có 1 em mới được 5 tháng đã ra đi mà không 1 lời tạm biệt.
Riêng với mình, 1 khi HDD bị die đem BH thì đau nhất là những dữ liệu bị mất, gần như mất luôn cả em nó.
@solomine: Western Green hoạt động rất mát bạn à.
Vài chia sẻ với các bạn.
Chúc sức khỏe!

salenguyenduong

Re: Ðề: Nhờ tư vấn chỗ mua HDD Western Green 2 TB rẻ...

Với mình thì đã có cơ hội "tức tối" với 2 em này rồi. Hitachi 2Tb mua ở TNS (BH 3N) đã die khi được 15 tháng, đem BH xong thì bị mất đi 3 tháng (không hiểu vì sao luôn). Western Green 2Tb mua ở Lê Phụng 5 ổ, nhưng tuần trước có 1 em mới được 5 tháng đã ra đi mà không 1 lời tạm biệt.
Riêng với mình, 1 khi HDD bị die đem BH thì đau nhất là những dữ liệu bị mất, gần như mất luôn cả em nó.
@solomine: Western Green hoạt động rất mát bạn à.
Vài chia sẻ với các bạn.
Chúc sức khỏe!
HDD hư là chuyện bình thường pác ah, ko thể tránh dc, mình đã bán gần như tất cả HDD, WD, SG, SAMSUNG, HITACHI, Toshiba.... độ rủi ro vẫn có, nhiều HDD chết bất thường, chết ko có tác động cũng nhiều hehe. Hên xui thui ah.
Nhiều cái mới chép soucre phim hôm trước xong, hôm sau chết mà chả hiểu tại sao.

tusontay

Huyền Thoại

Bác saleoffnguyenduong nói đúng đó, HDD theo tính toán thì khi chạy ở điều kiện tiêu chuẩn có thể chạy liên tục 84 năm. :)
Nhưng nếu có chết ngay khi vừa mua thì lại là hên xui. :)
Em mua ở Hà Nội computer một bộ case đầu tiên, được 3 ngày thì die Ram. Cũng chả lấy làm lạ. :))
Chết thì đổi, vậy mới sinh ra cơ chế bảo hành. :D
Giờ đồ điện tử em chỉ thích hàng xách tay thôi, chán hàng ở Việt Nam lắm rồi. :))
Bạn em lấy cái MTXT ở Hàn Quốc, chạy ròng rã ~4 năm rồi chưa sao, cùng phòng có mấy thằng mua MTXT ở Việt Nam hỏng liên tục. :))

Sài Gòn bác qua Nguyenduong ổ chính hãng giá tốt đó, chỉ cần ổ mới có tem bảo hành tại VN và check đc bh theo seri là ok
Bán lẻ ổ cứng cũng chỉ lấy công làm lãi thôi giỏi đc vài chục k/ ổ chứ không có chuyện giá sỉ 2tr/ ổ mà giá lẻ 2.2tr đâu. May ra các bác HD có thêm copy phim Full ổ thì tính tiền copy thôi.

Hi!
Bác pm vào inbox giúp mình giá ổ Western Digital 2TB Mybook Essential USB 3.0. Gồm cả phí ship ra Đà Nẵng luôn.
Thanks.

Hai Scm

Active Member

Bác saleoffnguyenduong nói đúng đó, HDD theo tính toán thì khi chạy ở điều kiện tiêu chuẩn có thể chạy liên tục 84 năm. :)
Nhưng nếu có chết ngay khi vừa mua thì lại là hên xui. :)
Em mua ở Hà Nội computer một bộ case đầu tiên, được 3 ngày thì die Ram. Cũng chả lấy làm lạ. :))
Chết thì đổi, vậy mới sinh ra cơ chế bảo hành. :D
Giờ đồ điện tử em chỉ thích hàng xách tay thôi, chán hàng ở Việt Nam lắm rồi. :))
Bạn em lấy cái MTXT ở Hàn Quốc, chạy ròng rã ~4 năm rồi chưa sao, cùng phòng có mấy thằng mua MTXT ở Việt Nam hỏng liên tục. :))

Ram gì ẹ thế bác, em xài Kingmax bộ trước 6 năm, bộ đang dùng được 5 năm rồi chả thấy bị gì cả ??

Bên trên