Nhờ tư vấn chỗ mua HDD Western Green 2 TB rẻ...

songthan29

Member
Ðề: Re: Nhờ tư vấn chỗ mua HDD Western Green 2 TB rẻ...

Toshiba 2tb giá 2210k nè các pác, thông số mạnh hơn hẳn WD green, AMC phân phối luôn.
Toshiba với WD giá sêm nhau thôi. 2210 và 2230k, BH 24 tháng nhưng WD có lợi thế là có trung tâm bảo hành toàn cầu còn Toshiba thì BH theo nhà pp.

beovila

Active Member
Ðề: Nhờ tư vấn chỗ mua HDD Western Green 2 TB rẻ...

mấy pác ơ cho em hỏi: sao WD em mua ở HoanLong bh có 12th à còn mấy chỗ khác em thấy 36th hết, em đang phân vân giữa HDD BOX USB EXTERNAL 2TB WESTERN My Book Esseential 3.0 vs HDD BOX USB EXTERNAL 2TB SG Expansion Portable 3.5..... cái tốt ạ WD bh 12th, còn SG bh 36tr, giá chênh lêch nhau 200k

salenguyenduong

Re: Ðề: Nhờ tư vấn chỗ mua HDD Western Green 2 TB rẻ...

mấy pác ơ cho em hỏi: sao WD em mua ở HoanLong bh có 12th à còn mấy chỗ khác em thấy 36th hết, em đang phân vân giữa HDD BOX USB EXTERNAL 2TB WESTERN My Book Esseential 3.0 vs HDD BOX USB EXTERNAL 2TB SG Expansion Portable 3.5..... cái tốt ạ WD bh 12th, còn SG bh 36tr, giá chênh lêch nhau 200k

Cty Hoàn Long, HDD ng ta chỉ bh 12 tháng thôi, đôi khi họ hay bỏ chung hàng ngoài và hàng xách tay vô làm người mua tưởng tất cả đều là hàng chính hãng và HL chỉ bh trách nhiệm 12 tháng còn lại qua bên hãng. Khi mua nhớ chú ý và check kỹ hàng trước khi lấy.

beovila

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn chỗ mua HDD Western Green 2 TB rẻ...

Cty Hoàn Long, HDD ng ta chỉ bh 12 tháng thôi, đôi khi họ hay bỏ chung hàng ngoài và hàng xách tay vô làm người mua tưởng tất cả đều là hàng chính hãng và HL chỉ bh trách nhiệm 12 tháng còn lại qua bên hãng. Khi mua nhớ chú ý và check kỹ hàng trước khi lấy.
check sao bác chỉ em lun cái em gà mờ lắm.... vậy múc cái 36thang quá cho nó chắc ăn chứ WD ở cần thơ em chã bik bh ở đâu

salenguyenduong

Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn chỗ mua HDD Western Green 2 TB rẻ...

check sao bác chỉ em lun cái em gà mờ lắm.... vậy múc cái 36thang quá cho nó chắc ăn chứ WD ở cần thơ em chã bik bh ở đâu

Tem nhà phân phối, hoặc serial number, Cần check alo mình làm dùm cho.

meocon

Well-Known Member

Ổ cứng gắn ngoài hình như do víscom pp , bh 3 năm đấy

songthan29

Member

beovila

Active Member

ổ 3.5 gắm vào laptop đc ko pác.... k bik laptop nhận hết 2tb k ? mai em múc con SG 2TB bh 36th 2tr6 đc k pác hay là con WD 2tb 2tr4 bh 12th

VThanhgtvt

Well-Known Member

ổ 3.5 gắm vào laptop đc ko pác.... k bik laptop nhận hết 2tb k ? mai em múc con SG 2TB bh 36th 2tr6 đc k pác hay là con WD 2tb 2tr4 bh 12th

Nhận được chứ bác. Còn WD hay SG đều được, em thì nghiêng về WD hơn!
@ Mà sao bác mua giá mắc vậy?

beovila

Active Member

mua ở Hoàn long là rẽ rồi, ở cần thơ chỉ có HL thôi nên đành mua thôi vậy WD bảo hành 36th lun hả pác

songthan29

Member

keobeond

Member

Cắm vào Laptop qua cổng USB nhận hết 2TB luôn bạn ạ. WD BH 36 tháng tại hãng.

2TB Toshiba giá 2.150k
Bác tư vấn hộ ổ 1TB dùng loại nào ngon và cho mình xin cái giá luôn nhé !!! Thanks !

binhusky

Nếu bác chủ ở Sài Gòn thì hỏi bác Nguyễn Dương.

Nếu ở Hà Nội thì hỏi bác Sóng thần.

beovila

Active Member

2TB ở HL hết hàng còn 3TB chắc múc 3TB lun quá mấy pác... mà giá thì chua quá 3tr3

Bên trên