Nhờ tư vấn chọn TV LCD

biennho

Member
Em định mua TV LCD để vừa xem phim HD, vừa xem truyền hình cáp analog. Thấy có 2 em Panasonic 32LX80 và Toshiba 32AV550 giá cũng vừa phải. Nhờ các bác tư vấn giúp em chọn em nào có chất lượng tốt hơn. Xin cảm ơn!

huy_av

Member
Ðề: Nhờ tư vấn chọn TV LCD

Em định mua TV LCD để vừa xem phim HD, vừa xem truyền hình cáp analog. Thấy có 2 em Panasonic 32LX80 và Toshiba 32AV550 giá cũng vừa phải. Nhờ các bác tư vấn giúp em chọn em nào có chất lượng tốt hơn. Xin cảm ơn!
Anh em trên này đã nói nhiều về chất lượng của LCD Pana, Bác có thể yên tâm với các yêu cầu của mình. Nếu Bác cố tí lấy LX800 thì sẽ tốt hơn. Riêng LCD Toshiba cũng khá, dòng AV Bác nói là dòng thấp nhất của Toshiba, nhưng em đã xem thực tế từ nhà người quen 32AV550 xem cáp của SCTV chất lượng rất tốt. Hình ảnh đẹp, nét. Tóm lại, với nhu cầu của Bác, cả 2 lựa chọn đều tốt. Tùy Bác xem thực tế hình ảnh, màu sắc của hiệu nào mà Bác thích thì lấy. Riêng em rất ấn tượng với chất lượng xem truyền hình cáp của Toshiba AV550, có thể nói là ngang ngữa tới hơn so với LX800 (có khi do chất lượng cáp nũa). Còn LX80 chưa được xem qua nên em chưa biết.

tieuthieugia

Well-Known Member

nhiều bác kiểm nghiệm nói rằng xem TV = Pana rất ok....

duytq

Mình cũng mới mua 1 con Pana Lx80 ở Nguyễn Kim, xem phim HD thì rất đẹp nhưng xem truyền hình cáp SCTV thì xấu hơn tv CRT thấy rõ, mấy ông kỹ thuật của NK nói tại tín hiệu SCTV là analog nên xấu => #:-s
Còn Tosiba thì chưa dùng chưa bít :D

BourneVN

Member

Nếu mua LCD để xem truyền hình cáp thì khẳng định với bạn thằng nào nó cũng từa tựa như nhau, không khác là mấy. Chất lượng xem thua sút so với CRT truyền thống (6/10).

Tuy nhiên các kênh nước ngoài thì lại đẹp hơn hẳn. Theo thời gian khi các nhà đài nâng cấp thiết bị quay HD thì lúc đó chất lượng mới đạt tiêu chuẩn.

Còn về thứ hạng thì Pana chiếu trên so với Toshiba.

Nói tóm lại, bạn mua LCD thì nên quan tâm tới việc xem phim HD như thế nào chứ không nên dựa vào tiêu chí xem truyền hình cáp analog.

Đôi lời góp ý,

Chào thân ái.

Bên trên