nhờ tư vấn dàn âm thanh 5.1

eduran

Member
thân chào tất cả ANH EM trong forums,từ ban quản trị cho tới phó thường dân.Em nhờ các bác tư vấn cho em về dàn âm thanh 5.1.Số là em đang có dàn âm thanh hi fi karaoke gồm amly fujiyama DA-4900A va cặp loa nằm.2,5 tấc boston audio(mua ở nguyễn kim) + cặp loa AHA đứng 2.5 tấc công suất 250W.giờ thì em muốn nâng cấp thành dàn âm thanh 5.1.xin cho em hỏi có thể tận dụng 2 cặp loa này được kg,nếu được thì còn thiếu gì nữa xin cácbác tư vấn dùm em(receiver+loa gì cho phù hợp)xin cho em hỏi thêm là em có thể sử dụng song song 5.1 thì xem phim+ chơi games còn hifi thì karaoke có đươc kg.em xin cám ơn các bác rất nhìu,nhìu.rất mong sự tận tình chỉ dẩn của các bác. em đang lăn tăng tính rước em Z5500.nhưng thấy các bác tư vấn sau này phải nâng cấp nên em ngại đó

nghe&nhin

Member
Ðề: nhờ tư vấn dàn âm thanh 5.1

cặp loa nằm.2,5 tấc boston audio
cái này làm loa front nha bác
cặp loa AHA đứng 2.5 tấc công suất 250W
cái này làm loa rear
bác cần mua thêm
1 loa center + 1 sub điện
1 receiver để wánh mấy cái loa trên
nối với nguồn phát (HTPC, HD box...) bằng dây optical/coaxial
phải biết bác định đầu tư bn tiền mới tư vấn cụ thể được nhé

eduran

Member
Ðề: nhờ tư vấn dàn âm thanh 5.1

em cám ơn bác.túi em củng kg được đầy nhưng ngiện âm thanh lắm,nhờ các bác tư vấn cho loại tầm trung thôi.vậy loa center + sub điện và receiver loại nào,hiệu gì cho phù hợp với loa nhà em.cho em biết giá cả và nơi bán luôn nha,em đang ở TPHCM.Q2(Tầm xiền kh 10T) còn để dành kiếm con PC mạnh khoẻ để xem phim HD & chơi games offlline nữa.em đang có con PC bèo:p4 2.4 ram 512,vga ati redeon 9600 pro.128m chơi games mới kg nổi buồn lắm.em thanks các bác

Bên trên