Nhờ tư vấn Denon 1611 và Denon 1612

thtvuf

Ðề: Nhờ tư vấn Denon 1611 và Denon 1612

Thực ra thì hàng new tiện cái khoản kết nối 3D pass though cũng tiện,chứ hàng cỏ nhà em thì chỉ chơi theo kiểu truyền thống nối qua AV.
em cũng không sành về âm thanh nên chuyển sang Denon thử xem sao, chú Yamaha em xài hơn 10 năm rồi mới trục trặc :)

chatocean

Member

Em thấy những dòng denon sau này nó tiết kiệm chi phí sản xuất hay sao đó nhìn linh kiện nó ko bằng những con cùng model như đời cũ.

Black Dragon

Well-Known Member
Re: Ðề: Nhờ tư vấn Denon 1611 và Denon 1612

Các bác cứ xính hàng mới em thì mua AVR chỉ có 8t nên em quyết chơi em 3805 được khen khá nhiều :)
CÒn DUNE với Eage chả hiểu sao ông anh em mua. Chạy phim HD mà không ra được 5.1 dù đã kết nối âm thanh bằng optical với bộ dàn LG :(

Sao bác ko kiểm tra cái setting của mấy cái HDP??? Nhiều khi đang cho em nó phát tiếng qua tivi nên đang để chế độ stereo thì sao?

audio&video

Active Member

bác ở hà nội ghé em denon 1612 giá tốt trong đợt này bác nhé!

baodom

Active Member

Hiện tại dòng denon sắp ra dòng 2013 nên các bác đang lăn tăn 1612 thì cứ đợi ra dòng mới rồi hãy quyết nhá

kforhai

Member

mình cũng không rành về âm thanh lắm nhờ mấy pác tư vấn giúp. Ví dụ ban đầu là mình mua AVR Denon 1612 trước nhưng không đủ tiền mua hết nguyên bộ loa 5.1 được vậy mình sẽ mua thứ tự loa như thế nào vậy các pác và ở cửa hàng nó có bán lẻ như vậy không. loa thì mình tính mua của Jamo nha các pác.

Black Dragon

Well-Known Member
Re: Ðề: Nhờ tư vấn Denon 1611 và Denon 1612

mình cũng không rành về âm thanh lắm nhờ mấy pác tư vấn giúp. Ví dụ ban đầu là mình mua AVR Denon 1612 trước nhưng không đủ tiền mua hết nguyên bộ loa 5.1 được vậy mình sẽ mua thứ tự loa như thế nào vậy các pác và ở cửa hàng nó có bán lẻ như vậy không. loa thì mình tính mua của Jamo nha các pác.

Có AVR rồi thì trước tiên có cặp Font cái đã bác, sau đó thì có thể Sub --> Center --> Surround ... Mà một số bác có thể làm ngược lại, Sub cuối cùng nên cũng tùy àh bác ... Nhưng buộc phải có cặp Font cái đã, bác có thể lấy 1 cặp bookshelf trước làm font sau mua cặp khác làm Font rồi đem cặp bookshelf đó làm surround cũng đc

chatocean

Member

Hiện tại dòng denon sắp ra dòng 2013 nên các bác đang lăn tăn 1612 thì cứ đợi ra dòng mới rồi hãy quyết nhá

Dòng 2012 (VD: 1613,1913,...) chứ ko phải 2013 đâu bác. Em thấy nó ra hồi tháng 5 hay tháng 6 gì rồi mà đến giờ vẫn chưa thấy AD nhập về nhỉ.

Lúc trước em cũng làm cai AVR trước, sau đó làm front -> sub -> center -> surround. Sau đó em nâng cấp AVR xong front hiện tại củng khá hài lòng về bộ dàn cỏ nhà em. :D

trungphong3003

nó mới ra giá ko rẽ chút nào đâu chưa kễ là lỗi nữa
cứ đễ ngta đi trước xem có lỗi gì ko chứ đừng làm chuột bạch,hàng mới bao h cũng hot giá lại trên trời nều nếu lỗi thì hàng cũ lại tăng giá
vidu như 1912 luc có hàng 11tr khi hết hàng bgio ai mà có thì giá cũng 13tr
thích thì bụp thôi chứ chờ đợi có mà dài cỗ
cũng như IP5 vậy, mới ra giá kinh khũng 30 mấy chai, hoho chỉ có đại gia mới mua nỗi , mà cũng tội nghiệp mấy bác nào mua ip5 đen lỗi tè le,cắn răng chịu thôi, cũng khoe đc oh ta có ip5 ghê góm ko. Ai biết đc quay mặt lại méo mõ đứt ruột vì bõ ra cã đống tiền mà mua món đồ toàn lỗi

ar15

Member

e mới mua chú 1612.
Cảm giác đồ không được chắc chắc, hôm qua rút dây AV hơi mạnh lôi tuốt luôn đầu giắc sau máy :-O
Em đã set up xong nhưng khi chạy thấy hiện lên chữ STEREO...không biết đã có phải là 5.1 không.Khi set up thì nhận đủ loa.
Bác nào chơi trước cho em hỏi nó có thể hiện 5.1 trên mặt chỉ báo không?
Em xài với 1 đầu Xtreamer cho 3D và 1 đầu DUNE cho HD, đều dùng kết nối HDMI, đang để HDMI control ON.
Thanks các bác
tín hiệu của bác loại nào nó hiện ra cái đó nếu DTS nó tự hiện ra còn stereo thì tín hiệu của bác là stereo thoai

Fantomas

2 em này giá bên đấy giá thế nào hả bác

thtvuf

bác rút kiễu nào mà lôi luôn ruột ra ghê vậy ?????????
AVR nó auto
nguồn vào là cái gì thì nó hiện cái đó
mặc định thì nó là Stereo
yên tầm ko vấn đề gì cã
Cảm ơn bác, cái dây AV xịn quá, mút chặt, em dùng công lực hơi mạnh nên ....:-O

Fantomas

Bác kia nói thích thì bụp thôi không nên chờ đợi...mà còn kêu iphone 5 giá này nọ là như nào :))...nói mà mâu thuẫn quá =))

cuongdoanvan

Well-Known Member

giửa 11 và 12 thì số nào lớn thì quất thôi bác chủ ơi

trungphong3003

Bác kia nói thích thì bụp thôi không nên chờ đợi...mà còn kêu iphone 5 giá này nọ là như nào :))...nói mà mâu thuẫn quá =))

ý em là thích 1612 thì mua đi chứ đợi 1613 làm gì nó mới ra ko bít có lỗi gì ko.Giống như ip5 lỗi tum lum

binhhc

Moderator
Tôi đang dùng Denon 1612 cho kéo bộ Jamo S608HCS3 sub 260 đã hơn 1 năm nay, thấy rất ổn định.
Âm thanh ra cũng không hề yếu như nhiều người nói (vì c/s của 608 lớn hơn 1612), xem phim đẩy Vol lên 30/100 rung cả phòng khách 35m[SUP]2[/SUP]

binhhc

Moderator
Thêm:
1612 không có chỉnh EQ bằng tay (tùy ý), nhưng 1611 lại có. Thế mới lạ.

tuanrambo9999

Well-Known Member

Bạn nên chọn AVR - 2113 có độ phân giải 4K .

Bên trên