Nhờ tư vấn HDP xuất âm qua Coaxial hay nhất?

yellowriver

Banned
Ðề: Nhờ tư vấn HDP xuất âm qua Coaxial hay nhất?

Dù sao C200 vẫn là huyền thoại từ trước tới nay. Đang lăn tăn xem có vật con HDX ra để cho nó lên thành C200 ko.

iuHD1

Active Member

Dù sao C200 vẫn là huyền thoại từ trước tới nay. Đang lăn tăn xem có vật con HDX ra để cho nó lên thành C200 ko.

Sau 60 phút nghịch C200 em tạm nhận xét:

Ưu điểm:
+ Hình thức: đẹp - chắc chắn & chuyên nghiệp.
+ Hình ảnh: mịn - sắc nét.
+ Âm thanh: rất chuẩn.

Hạn chế:
+ Giao diện khó nhìn và cũng khó sử dụng hơn các đầu TViX or Dune.
+ Màn hình 4 dòng nhưng chữ bé tý và nhạt màu (đứng xa or mắt kém thì nhất khoát phải nhìn màn hình TV).
+ Chức năng Copy or Dịch chuyển File kém tiện dụng hơn Dune vì C200 ko thông báo lưu lượng đường truyền cũng như thời gian hoàn thành.
+ Kén chọn trong việc đọc Sub, chỉ chơi mỗi định dạng UTF-8...
+ Không có cổng USB-Slave làm hạn chế khả năng giao tiếp với PC
Tạm thế đã... có gì em sẽ báo cáo tiếp:D

Chỉnh sửa lần cuối:

nokian9x

Well-Known Member

Làm A310 hay A300 đi bạn:)

hdd-hdp

Cái màn hình của C2, bác có thể chỉnh sáng tối bằng cách ấn nút Suspend trên ĐK, có 3 mức độ sáng khác nhau giúp cải thiện độ rõ của chữ khi nhìn. Chữ sẽ nhìn rõ hơn trong điều kiện ít ánh sáng xung quanh bác ạ! hi

smallgent

Well-Known Member

...
Em thấy mọi người khen nhiều về C200 và cứ tưởng là hàng Mẽo - Hoá ra nó vẫn là Made in China. Nhưng nhìn hình thức chất phết:D Chưa kịp chọc ngoáy em nó chỉ mới nhìn qua thấy em nó thiếu cái cổng giao tiếp với HTPC như ở Dune.

Không 'đọc kỹ spec trước khi mua' à ?

duchuu

Member

xuất âm qua Coaxial thì trong phần cài đặt âm thanh phải chọn j hả các bác?
Không cần phải chỉnh chọt gì cả bác à, FW ngày xưa của DUNE thì phải chọn lựa , nhưng sau này nó xuất ra tuốt tuồn tuột tất cả các ngõ . C200 thì auto luôn. Bình thường thì nó xuất hdmi, nhưng khi bật REC lên nó tự động chuyển âm thanh qua REC, nếu bác xem phim 5.1 nó sẽ chọn ngõ xuất là optical, còn nghe nhạc nó sẽ tự chuyển sang ngõ Coaxial cho bác luôn

Bên trên