Nhờ tư vấn loa surround

nukenuky

Member
Chào các bác,

Em xem phim bằng receiver Onkyo 809 (http://www.onkyousa.com/Products/model.php?m=TX-NR809&class=Receiver). Loa Jamo S606 (http://www.jamo.com/search/?sku=S606HCS6)

Tuy nhiên thấy phần surround vẫn hơi thiếu thiếu, em muốn thay loa surround bằng loa gì khác nhưng chưa biết loa gì là phù hợp. Tiêu chí là

- Nhỏ gọn (như Bose cube càng tốt)
- Tầm tiền 5 triệu thôi. Các bác đừng tư vấn loa chục triệu em không đú nổi

Nhờ các bác cho ý kiến giúp em cám ơn nhiều

phuong

Member
Ðề: Nhờ tư vấn loa surround

Em cũng cùng câu hỏi với bác. Các bác cho em hỏi là tầm 5-6 triệu hoặc hơn một tí thì có nhiều lựa chọn cho loa surround, ví dụ như bose cube javel hoặc B&W.... chẳng hạng thì mình nên chọn loại nào ạ
cảm ơn nhiều

nukenuky

Member

6 tr mấy bác săn bw 686, lâu lâu cũng thấy co người bán đó, còn 4tr thì bw lm1 .hai con này ra là bay liền
Cám ơn bác, em cũng thích B&W lắm, em đã thay center jamo bằng B&W HTM61.

Cập nhật: em mới đi nghe B&W 686 và cả 686 S2 về. Tiếc rằng receiver của shop không chỉnh volume cho kênh suround được trong khi cặp front thì hoành tráng quá. Khổ thân cái tai, em mất cả tiếng đồng hồ rồi ra về mà vẫn cảm thấy thiếu thiếu. Xem ra bệnh nặng hơn nữa rồi =P~

Chỉnh sửa lần cuối:

JESSIEBO

Active Member

Chơi Castle Lincoln SR1 đi bác, loa đẹp, tiếng hay, nhẹ " thóc" , bác ghé Saigon HD hay Vivida cũng đều có

nukenuky

Member

Cám ơn anh M, anh có loa này và receiver Onkyo không cho em ghé nghe thử? Receiver của em là Onkyo 809

nukenuky

Member

có bác nào đã từng đấu thằng bose cube jewel vào receiver chưa ah? Cho em xin ý kiến với

vdung1972

Well-Known Member

Bác chỉ dùng 2 loa main của bộ S606 hay đã dùng đủ cả 5.x rồi. Theo em bác nên vào phần setup, điều chỉnh các loa main volume và khoảng cách lại thì sẽ đỡ hơn. Bác để volume của sr nhỉnh hơn 1 chút so với main và cen. ví dụ là 12/10 chẳng hạn.

nukenuky

Member

Em có cả bộ 5.1 jamo nhưng hiện chỉ dùng cặp front. Center em dùng b&w htm 61.

Giờ em mua cặp bose cube jewel nhưng không mua sub của nó, đấu thẳng bose cube vào ouput surround của receiver thì nghe có ra gì không ah?

Em có cả bộ 5.1 jamo nhưng hiện chỉ dùng cặp front. Center em dùng b&w htm 61.

Giờ em mua cặp bose cube jewel nhưng không mua sub của nó, đấu thẳng bose cube vào ouput surround của receiver thì nghe có ra gì không ah?
em thấy nhiều bác bảo chơi ngon lành nhưng chưa thử qua nên không biết có hay và âm thanh đủ to như các loa khác không

nukenuky

Member

Em sẽ đi nghe thử Klipsch RS rồi quyết luôn. Bác nào có Klipsh RS đời nào cũng được, muốn nâng cấp inbox cho em nha.

nukenuky

Member

Chơi mạnh bác, e đang chơi kiểu này,
Bác cho em xin vài dòng review kiểu chơi này được không? Em đi nghe Klipsch rs 52 về rồi mà thấy cái treble kèn nó lại không hay nhiều như em tưởng tượng trong khi giá tiền thì hơn gấp đôi ngân sách dự định của em

Bên trên