Nhờ tư vấn mua HDD !!!

Brian

Em mới tìm hiểu về phim HD, muốn mua 1 ổ cứng USB mà ko biết chọn hiệu nào? Thấy đa số mấy anh đều nói về ổ cứng Western, em nghĩ chắc nó là lựa chọn tốt nhất để chơi HD \m/ mà lên web Hợp Nhất thấy Western có nhiều loại quá ko biết nó như thế nào ?
-1TB WESTERN My Book Essential (7200, 16MB, USB2.0)
-1TB WESTERN My Book Home (7200, 16MB, USB2.0, 1394, eSATA)
-1TB (500Gx2) WESTERN My Book Mirror (7200, 16MB, USB2.0, RAID)
-160GB WESTERN Passport Essential (2.5", USB2.0)
-160GB WESTERN Elements (2.5", USB2.0)
Chóng mặt quá ~X( nhờ các vị tiền bối chỉ giáo dùm !!!
Em tính mua cái 1T cho nó khoẽ có đc ko ? hay mua 500GB (chạy ổn định hơn ko?)

phungnguyen

Ðề: Nhờ tư vấn mua HDD !!!

1.5T Seagate + một cái ICY dock khoảng 700k của bác nào đó bán trong diễn đàn này là ok nhất, em đang canh me 2 em này mà chưa đủ xiền ...

1.5T Seagate + một cái ICY dock khoảng 700k của bác nào đó bán trong diễn đàn này là ok nhất, em đang canh me 2 em này mà chưa đủ xiền ...

Cùng ý kiếm với bác, nếu dư giả thì làm ổ SG ExtremeX 1,5 TB giá 3tr5 còn ko thì mua ổ rời 1,5 TB + box Icy hết 3tr1.SG có trung tâm BH ở VN rồi thì cứ SG mà mua cho lành.

saoviettien

Ở Hà nội mua hai món này ở đâu hả bác, giá cả thế nào bác cho em với nhé. Thanks

Cùng ý kiếm với bác, nếu dư giả thì làm ổ SG ExtremeX 1,5 TB giá 3tr5 còn ko thì mua ổ rời 1,5 TB + box Icy hết 3tr1.SG có trung tâm BH ở VN rồi thì cứ SG mà mua cho lành.

Brian

Nghe nói mới đây bọn IT gì đó mới test 2 ổ SeaGate va SamSung thì o cứng SamSung vận hành mát hơn SeaGate nhiều,đc cái SeaGate bảo hành 5 năm,SamSung thì có 3 năm thôi nhưng chế độ bảo hành 1h.
Western thì như thế nào ???

HD-Happy

Mới chơi HD thì mua HDD gắn trong 1T hay 1T5 chép sẵn phim của SG hay WD là được rồi. Xem bên mục mua bán đó.

Sau này "lậm" rồi tự biết mua gì!

phungnguyen

Nghe nói mới đây bọn IT gì đó mới test 2 ổ SeaGate va SamSung thì o cứng SamSung vận hành mát hơn SeaGate nhiều,đc cái SeaGate bảo hành 5 năm,SamSung thì có 3 năm thôi nhưng chế độ bảo hành 1h.

em ác cảm với hàng của Samsung và LG bác ạ, em ko bao giờ sài hàng của Samsung bất cứ là món gì, tự nhiên ác cảm ở cá nhân em thôi nha các bác.

Brian

Mới chơi HD....
Sau này "lậm" rồi tự biết mua gì!

Mới chơi nên cái nào ko biết thì hỏi,đợi đến khi tự biết :confused: đến năm nào mới bằng anh bằng em trong diễn đàn.

P/S: Giống như lúc em mới chơi VLTK sau người ta 6 tháng.Nhờ tinh thần học hỏi,chơi 1 năm em đc mời lên Vinagame giao lưu hào kiệt Ngũ Độc. :p

SG hiện giờ hàng mới chỉ BH 3 năm bạn nhé, chỉ còn 1 số ít ổ tồn là còn đc BH 5 năm thôi.SG có trung tâm BH toàn cầu ở VN roài nên giá rẻ bảo hành nhanh gọn.

tieuthieugia

Well-Known Member

2tr4 cho cái Seagate 1,5TB + 600k cho Dock
túm váy là 3tr cho cái HDD giao tiếp Esata

Frog

Member

Còn gì để tư vấn nữa nhỉ?[-O<

saoviettien

Thế thôi hả bạn chỉ cần LCD, dây HDMI và Seagate 1,5TB + Dock là xem đc HD hả bác. Chất lượng có tốt không ạ? Có còn thiết bị gì thêm không các bác ơi?

Brian

Ðề: Cám ơn mọi người.

Cám ơn các anh em đã giúp đỡ ! Theo như chỉ dẫn của anh phungnguyen thì em sẽ coi lại thằng SG wên đi thằng WD

bác pm hỏi chủ thớt xem có cần j nữa hem nhé...
nhanh nhanh đi mua 1 lượt luôn

Hic,mua 1 lượt vợ em nó khóc luôn àh :))

P/S: SG cũng có cái hay là có phần check thời hạn bảo hành online trên web của nó.Chỉ cần gõ số hiệu + serri vô là xem đc tg BH =P~

kdnguyen

Ðề: Cám ơn mọi người.

Cám ơn các anh em đã giúp đỡ ! Theo như chỉ dẫn của anh phungnguyen thì em sẽ coi lại thằng SG wên đi thằng WD

Hic,mua 1 lượt vợ em nó khóc luôn àh :))

P/S: SG cũng có cái hay là có phần check thời hạn bảo hành online trên web của nó.Chỉ cần gõ số hiệu + serri vô là xem đc tg BH =P~

website WD cũng có phần check thời hạn bảo hành online mà bác. Chỉ cần nhập SN:
link: http://websupport.wdc.com/warranty/serialinput.asp

kdnguyen

- Tốt nhất bác nên mua 1 em WD 1TB và 1 em SG 1TB:
1. Vì sao chọn 2 em: 1 em 1TB hay 1.5TB không phục vụ được hết nhu cầu xem phim HD, vì trong 1 em 1TB hay 1.5TB chắc chắn bác không thích hết tất cả phim trong 1 em được. Bác nên sắm 2 em để có thể chứa được nhiều, đồng thời tránh rủi ro xảy ra cho ổ cứng khi gom hết tất cả phim vào trong 1 em 1.5TB, chia ra 2 em 1 TB, hư em này còn em kia.
2. Vì sao chọn 1 WB 1 TB và 1 SG 1TB: hiện tại em thấy 2 em này chất lượng ngang nhau; có người nói SG mau nóng hơn WD, nhưng SG có thương hiệu lâu, nhiều người xài và cũng bền lâu. Vì thế tốt nhất bác nên xài cả 2 em này, sau đó tự rút ra kết luận cho mình (khi nào có kết luận nhớ share nghen).
Riêng em, em cũng công nhận là SG tốt, nhưng hiện tại em đang xài 2 em WD 1TB (internal và external).

oooxxx47

giữa 2 e này mình nên mua e nào? thật sự mình rất phân vân, bỏ qua kết nối,dung lượng nhé vì 2 con này có loại có firewire và loại kg có firewire

kdnguyen

giữa 2 e này mình nên mua e nào? thật sự mình rất phân vân, bỏ qua kết nối,dung lượng nhé vì 2 con này có loại có firewire và loại kg có firewire

- 2 em này em nào cũng tốt cả bác ơi. 1 em là 1.5TB, 1 em là 1TB. 1 em Thúy Kiều, 1 em Thúy Vân. Nhưng em SG thì bảo hành 5 năm, còn em WD bảo hành có 3 năm. Bù lại, em WD được đánh giá là vận hành ít nóng hơn em SG.

Hiện tại em đang xài My Book Essential. Bác có thể xài em SG cũng good rồi.

Thế thôi hả bạn chỉ cần LCD, dây HDMI và Seagate 1,5TB + Dock là xem đc HD hả bác. Chất lượng có tốt không ạ? Có còn thiết bị gì thêm không các bác ơi?
Thế cái phát ra HD bác dịnh thế nào. Em cũng như bác tìm cái đầu phát mà không biết chọn cái nào.

Bên trên