nhờ tư vấn mua smart TV

2chungta

Member
Nếu để mua Sony thì giá mắc quá, tosiba thì thấy đồn là tuổi thọ kém, Lg thì nhanh xuống màu. Chả biết mua loại nào cho hợp lý nữa, haizzz
mình khuyên bác múc lg, ngon bổ rẻ, hđh nó ko tù như thằng tizen của SS, android của sony thỉnh thoảng hay bị lag

be_tire_mi

Member
Em cũng vote cho G6 của skywoth, giá mềm mà chất lượng lại khá tốt , hẳn 4k luôn chứ không phải full HD nữa

lan_bruch

Lần trước mua được con LG 39' vừa đâu có được gần năm trời, bật lên bị kẻ màn hình, thế là thôi, chán vãi, từ đấy cạch luôn LG

Con G6 đấy cũng 40 ich thì phải, vừa hôm trước xem bên điện máy xanh, nhiều người hỏi về con này phết đấy

onelan1

Member
Hàng điện tử giờ càng ngày chất lượng càng tốt nhỉ?
Bọn nhân viên quảng cáo hay phết, nào là hãng này vừa rẻ lại còn chế độ bảo hành tốt, mà màu cũng có khác gì mấy hãng lớn đâu, bác đừng tin bọn nó lừa đấy

be_tire_mi

Member
Không biết giờ mà mua con khoảng 50ich thì rơi vào bao nhiêu tiền nhỉ? Mình muốn mua 1 cái để ngoài phòng khách

aoloiloi

Member
Lần trước mua được con LG 39' vừa đâu có được gần năm trời, bật lên bị kẻ màn hình, thế là thôi, chán vãi, từ đấy cạch luôn LG
con smart lg 32" nhà em thế mà thấy coi đc, mua từ năm 2013 thời smart tv đang hot, xài tới bây giờ luôn

lan_bruch

con smart lg 32" nhà em thế mà thấy coi đc, mua từ năm 2013 thời smart tv đang hot, xài tới bây giờ luôn
Thế là chị còn may gớm đấy, em có đi hỏi mấy ông bán hàng, mấy ổng bảo ai mà may thì kiếm được cái bền, đen thì dính cái vài tháng có khi bảo hành mấy lần ấy

be_tire_mi

Member
mình khuyên bác múc lg, ngon bổ rẻ, hđh nó ko tù như thằng tizen của SS, android của sony thỉnh thoảng hay bị lag
Công nhận cái HĐH adroi nhìn giao diện đẹp thật đấy nhưng mà nhiều cái phí cao, thỉnh thoảng bị đơ em toàn phải reset lại thôi, chán vãi

fantastic_four

Các bác không biết đấy chứ, chung cư chỗ em ở này, thấy hầu như nhà nào cũng mua con G6 này về dùng đấy, như kiểu truyền tai nhau ý. xong mấy ông còn bảo, bao giờ hỏng thì bắt đền cả thể cho tiện,

anh_xinh

Member
Chắc tầm nào cũng phải ra chỗ điện máy xanh xem thực hư con G6 như thế nào mà anh em đồn ghê thế, đang muốn mua thêm 1 con để ở nhà bếp để vừa ăn vừa coi TV đây

anh_xinh

Member
À mà mua trực tiếp trên web của skywoth liệu giá có rẻ hơn ngoài hàng không nhỉ? đỡ phải lo hàng giả hàng nhái

be_tire_mi

Member
Mua trực tiếp trên web thì giá nó cũng tầm thế thôi, làm gì có chuyện rẻ hơn, trừ khi đăng ký làm đại lý bán của nó thì may ra được giá mềm, hoặc là lên hệ mua nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

onelan1

Member
Sao thấy mấy hôm nay mọi người bán tán nhiều về GLED với cả OLED thế nhỉ? Mình cũng chả biết nó khác nhau ở chỗ nào

lan_bruch

GLED là công nghệ mới nhất giờ có mỗi hãng Skyworth có thôi, màn hình được làm từ các hạt nano siêu nhỏ nên màn hình tivi cũng siêu mỏng luôn, có 0,79 cm thôi. OLED là đèn nó chạt qua các phổ màu, làm cho hình ảnh rõ nét mà sống động hơn

Bên trên