NHỜ TƯ VẤN TOSHIBA 46WL700T GẤP!

Re: Ðề: NHỜ TƯ VẤN TOSHIBA 46WL700T GẤP!

Thêm 1 nạn nhân mới đây, tôi cũng mua con 55WL700T tại ĐMCL, bị 2 vết dầu loang, kêu Toshiba đến bảo hành, nó nói vấn đề lỗi kỹ thuật, sữa được. Xách máy về 2 tuần mới trả lại, tạm thời thấy OK nhưng cũng hồi hộp, đang lăn tăn muốn đẩy cho ai có nhu cầu(= giá mua 25tr) để đổi con LG or Sony nhưng cũng hơi tiếc vì phải bù thêm nhiều quá.
để xài bán chi uổn vậy ?

Ðề: NHỜ TƯ VẤN TOSHIBA 46WL700T GẤP!

Hơn 10 ngày nay mình đã tham khảo các bài viết đánh giá, review của nhiều bác trên diễn đàn mình về các dòng tivi đang thịnh hành trên thị trường và cũng đã đi coi 2 mẫu tivi sony 42w674a và 42la6200 ở mấy cửa hàng điện máy ở SG
Hiện tại mình đang có nhu cầu mua 1 tivi mới cho gia đình với các tiêu chí như sau:

1. Phòng mình có bề rộng x dài là 3.6 x3.6m, từ giường ngủ đến tường dự định gắn tivi là >= 2m.
2. Tầm tiền trong khả năng tối đa là 12trieu.
3. Nguồn phát hình chủ yếu: HTVC (SD), laptop qua cổng HDMI- HDD gắn ngoài-USB (file mkv, avi, mp4), lâu lâu có thể coi youtube hoặc web cũng dc (có thì tốt, ko có cũng ko sao), không có nhu cầu 3D (vì mình ko thích 1 tivi ôm đồm quá nhiều thứ, ko phát huy hết khả năng của nó)
4. Những mẫu model đang suy nghĩ: Sony 42w674a (12trieu), Toshiba 40px200v (9.5trieu), LG 42la6200 (14.1trieu), Không biết còn model nào phù hợp hơn ko các bác? (vợ e ko thích Sony, còn e ko thích Samsung)

Mong các bác tư vấn giúp em với

===================================
Update 14/10/2013: tối qua mình có đi dạo 1 vòng mấy cửa hàng điện máy ở Gvap, coi thê mẫu Toshiba 40px200v, giá bên đây tầm 11.3trieu. Tivi quét 100hz, nhưng ko bit nó có bị dìm hàng ko mà coi mấy clip quảng cáo của nó sao mà xấu thảm hại vậy, hình ảnh ko đc mịn màn, nhìn toàn hột nhiều quá, yêu cầu gắn THC K+ HD vào thì coi còn xấu hơn nữa. Không bit mình mang usb phim tới yêu cầu nó chiếu thử cho mình dc ko nhỉ?

viva243

Mình xài Toshiba 40ps200 dc 7 tháng , thấy màu sắc đẹp, âm thanh hay, đọc usb + phụ đề tốt hơn sony vs pana. có nhược điểm là remote bị chậm. B mang usb phim ca nhạc ra test chỉnh màu sắc sống động coi đẹp lắm.
40px200 dmcl đang KM 10tr + usb wifi, usb 3g, áo

Update 14/10/2013: tối nay lại tiếp tục đi dạo vòng quanh tiếp, mình mang theo 1 usb 16gb chứa 2 folder phim kèm sub
Madagascar.3.Europes.Most.Wanted.2012.VIE.1080p.Bl uRay.2Audio.DD5.1.x264-EbP&VAV
Now.You.See.Me.2013.720p.BluRay.DTS.x264-HDWinG

Test trên tivi Toshiba 40px200 thì file
Madagascar có thể chuyển qua lại dc giữa thuyết minh tiếng việt và tiếng anh gốc, kèm phụ đề okie. Hơi bất ngờ về chất lượng âm thanh trên tivi
Còn Now you see me thì đọc okie, ra tiếng và hình đều tốt mặc dù trước đây mình cứ tưởng không đọc được định dạng âm thanh DTS.

Còn khi coi tivi bằng cable thì nói chung có thể do tín hiệu cable ko đc tốt (phân cho nhiều tivi, dây quá dài)

Và khi mang 2 tivi Toshiba 40px200 và LG 42la6200 đặt kế nhau và phát cùng nguồn phát quảng cáo của LG (blueray) thì màu sắc của LG có phần rực rỡ hơn (màu ấm hơn, sắc đậm hơn, nhìn có vẻ nịnh mắt người hơn, đảm bảo nhìn vào là bạn sẽ chọn LG ngay), còn Toshiba thì màu sắc trung thực hơn (ra sắc màu đúng hơn, ko nịnh mắt như LG, gam màu nhẹ hơn LG, coi lâu ko bị mõi mắt)

Và test chức năng smart tivi và wifi (bỏ qua tính năng 3D, vì chỉ có LG có và mình cũng ko cần tính năng 3D)
Toshiba thì tặng kèm usb wifi, nhưng nghe nhân viên bảo thì chỉ coi đc mỗi youtube thôi, ngoài ra ko coi dc gì khác
LG thì quá nỗi trội với tính năng wifi, smart tivi, điều kiển thông minh bằng trỏ chuột (không cần chỉ vào tivi mà vẫn điều khiển dc, sử dụng facebook, load web rất nhanh, hiển thị nội dung flash,...)

Cuối cùng là giá cả và bảo hành tại TPHCM
Toshiba 40px200 bh 18 tháng tại nhà, giá mình tìm hiểu thấy thấp nhất hiện tại là Đienmay.com (9.5trieu, chờ hàng thứ 5 này có)
LG 42la6200 bh 12 tháng, giá mình thấy thấp tại thời điểm hiện tại là Điện máy Hoàng Khánh, Kios số 9 Hoàng Văn Thụ, Tân bình (14.1trieu, hàng có sẵn ko phải chờ)

Còn cái clip quay tivi LG duyệt Fb, nhưng chắc mai mới up dc. Mình sẽ cập nhật sau

Mình xài Toshiba 40ps200 dc 7 tháng , thấy màu sắc đẹp, âm thanh hay, đọc usb + phụ đề tốt hơn sony vs pana. có nhược điểm là remote bị chậm. B mang usb phim ca nhạc ra test chỉnh màu sắc sống động coi đẹp lắm.
40px200 dmcl đang KM 10tr + usb wifi, usb 3g, áo

Uh, bên dienmaycholon đang khuyến mãi 10trieu + Tặng USB 3G Và Áo Việt Tiến +Tặng USB Wifi WLM-20U2A (126796/125643) Bu

Chương Trình 999 Điều Bất Ngờ Áp Dụng Đến Ngày 16/10/2013

- Tặng USB 3G (129114) BUỘC

- Áo Việt Tiến 127656) Tách

http://dienmaycholon.vn/chi-tiet-san-pham/709/tivi-led-toshiba-40px200v

doxetu

mấy con này hình như chả thấy có ở Hà nội thì phải, em lượn qua pico ,hc rồi trần anh mà không thấy có.

mấy con này hình như chả thấy có ở Hà nội thì phải, em lượn qua pico ,hc rồi trần anh mà không thấy có.

Chiều nay mình gọi lên toshiba vn hỏi về tần số quét em 40px200 thì mấy em trên tổng đài bảo là do em này sử dụng led nền (ko phải led viền) nên ko có tần số quét, và thông báo là khoảng 1 tháng nữa sẽ có model mới 2013 về vn (giống model ấn độ), mình lên trang toshiba india thì có thông tin tần số quét của con 40px200 là 50hz nhé anh em

..:: Toshiba thinkingLED ::..

Và giá ở Ấn độ là 56,990.00 INR = 19,459,751.26 VND
Trong khi ở Vn mua giá 10trieu vnđ

Bên trên