Nhờ tư vấn về tivi TCL

Tình hình là em muốn cái tivi nó to lên chút nên lượn vài vòng mấy cái siêu thị điện máy cũng như mộ vài cửa hàng điện tử thì có nhắm được em TCL 40inch chức năng đầy đủ chạy Android 4.2 ( cái này em cũng không cần lắm vì có Android box rồi) mình chọn nó vì phù hợp với túi tiền eo hẹp của mình( mình làm công nhân viên chức mà không có chân ngoài nên sống dựa vào lương thôi). Bác nào có xài qua cho mình lời khuyên với. Mình không quan tâm xuất xứ nó made in ở đâu nhưng khi hỏi mấy người trong cơ quan thì TCL có nghĩa là THIẾU CHẤT LƯỢNG. Cám ơn các bác.

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Nhờ tư vấn về tivi TCL

Thì bác đã có câu trả lời cho bác luôn rồi.

Không nên bác ơi mua SONY SAMSUNG hay LG ấy tránh xa con TCL này ra, sao bác ko cho tầm giá rồi nhờ anh em tư vấn con này chắc cũng tầm 8 triệu có nhiều lựa chọn khác mà

Không nên bác ơi mua SONY SAMSUNG hay LG ấy tránh xa con TCL này ra, sao bác ko cho tầm giá rồi nhờ anh em tư vấn con này chắc cũng tầm 8 triệu có nhiều lựa chọn khác mà

Tại mình thấy bên Thiên Hòa có em TCL L40S5700 4K, 3D, Android 4.2 giá có 7.9 tr vừa với túi tiền nên mới lập thớt hỏi

khong_khiem

Active Member

Không nên đung "tiết canh lợn" các ợ, nhiều sán lắm

hataigiang

Active Member

Nhưng phải đủ chức năng như người ta cơ bạn ah!

seagate123

Member

TCl công nhận rẻ thật, nhưng nếu nhu cầu của bạn chỉ có nhiêu đó thì nên chơi toshiba còn hơn. còn có dư chút thì lên tới nóc các hãng lg,sony v.v.v.v luôn đê . Sam Sung mình cũng ko thích lắm, vì nhà mình cũng có 1 con 40in xài đc 4 năm, nay 1 góc màn hình bị lem màu, nhưng cứ để xài tạm vì cũng ít coi tivi

1100

Member

Trả lời thật k biết bác có tin k ? E là e cùng ý kiến với mấy người cùng cơ quan với bác đấy !
Tránh Cho Lành

nhat quang

Member

Trả lời thật k biết bác có tin k ? E là e cùng ý kiến với mấy người cùng cơ quan với bác đấy !
Tránh Cho Lành

thật ra TCL là hãng ra đời được mười mấy năm rồi,nên ít nhiều cũng có kinh nghiệm sản xuất tv.chỉ có điều chưa tìm được fan ủng hộ và cũng vì là hãng Trung Quốc nên các bác thành kiến thôi.giá lại vừa túi tiền- hình ảnh cũng không tệ,mình khôngxài qua thì àm sao biết được

nhat quang

Member

Tình hình là em muốn cái tivi nó to lên chút nên lượn vài vòng mấy cái siêu thị điện máy cũng như mộ vài cửa hàng điện tử thì có nhắm được em TCL 40inch chức năng đầy đủ chạy Android 4.2 ( cái này em cũng không cần lắm vì có Android box rồi) mình chọn nó vì phù hợp với túi tiền eo hẹp của mình( mình làm công nhân viên chức mà không có chân ngoài nên sống dựa vào lương thôi). Bác nào có xài qua cho mình lời khuyên với. Mình không quan tâm xuất xứ nó made in ở đâu nhưng khi hỏi mấy người trong cơ quan thì TCL có nghĩa là THIẾU CHẤT LƯỢNG. Cám ơn các bác.
bác chủ cứ quất,hợp túitiền- hình ảnh cũng đẹp TCL thẳng tiến.

bác chủ cứ quất,hợp túitiền- hình ảnh cũng đẹp TCL thẳng tiến.
cái tính năng smart của nó thì mình không ham vì nó còn stupid hơn cái AB nhìu lắm..chỉ khoái cái 3D vs 4K của em L40S5700, giá lúc chưa giảm là 11t500 giảm xuống còn 7tr990 thì cũng thơm mặc dù không có cái gì rẻ mà ngon. Nhu cầu em thì cũng không cao mỗi tội thích cái gọi là công nghệ, ớn cái là về xài được thời gian mà trục trặc thì gấu nó lằng nhằng mệt lắm.

nhat quang

Member

Nhưng phải đủ chức năng như người ta cơ bạn ah!
không thức đêm TCL sao biết đêm dài hở bác? có xài mới biết nó tốt hay không chứ! ngày xưa có ai nhắc đến SS hay LG đâu mặc dù các hãng ra đời vài chục năm rồi.những 5-6 năm gần đây mới mạnh thôi.

thật ra TCL là hãng ra đời được mười mấy năm rồi,nên ít nhiều cũng có kinh nghiệm sản xuất tv.chỉ có điều chưa tìm được fan ủng hộ và cũng vì là hãng Trung Quốc nên các bác thành kiến thôi.giá lại vừa túi tiền- hình ảnh cũng không tệ,mình khôngxài qua thì àm sao biết được
Kinh nghiêm ko thấy đâu chứ mình thấy ở nhà anh rể mình 1 con LCD 32'' bị điểm chết sọc ngang màn hình được vài hôm rồi tịt luôn mua dùng được 2 năm còn hàng xóm mình mua con LED 32" mới đây ko hiểu nó bị gì mà ảnh nó bị bóng mờ ra rồi chớp chớp giật giật kiểu như TV 3D ấy :)) nên tránh xa là vừa. Bác này bênh cho TCL quá ko biết có phải gà nhà TCL ko nữa

Lucky76

Well-Known Member

không ăn thử sao biết dở hả bác?!
Công ty mình mua khoảng vài chục cái chứ ko ít: remote lúc ko xài được thay pin mới cũng chẳng xài được để đó tự dưng mấy ngày lại bấm được, mà ko phải bị 1 cái, bị nhiều cái, hết bảo hành đổ bệnh tùm lum : sọc màn hình, điểm chết... đang bắt đầu thay dần mấy cái khác. Rõ là quá lãng phí.

rua bo

Well-Known Member

Cháu em đang xài "Thiếu Chất Lượng", em đem laptop cắm qua nó ko thèm nhận. Em hỏi cháu ko mua hãng khác cho lành thì nó bảo ham rẻ.

Bên trên