Nhờ tư vấn xem phim Laptop cho hình ảnh qua Tivi (HDMI), còn âm thanh qua Amply ???

giotcafes

Ðề: Nhờ tư vấn xem phim Laptop cho hình ảnh qua Tivi (HDMI), còn âm thanh qua Amply ???

Mình đang có con laptop có cổng HDMI (Acer), tivi LED (LG), dàn Amply (Ariang).

Khi mình coi phim thì kết nối laptop với tivi bằng HDMI. Lúc đó, tivi có cả hình ảnh và âm thanh. Mình nhận thấy âm thanh tivi nhỏ và không hay. Nhờ anh em tư vấn cách nào chuyển âm thanh từ laptop xuống amply Ariang luôn không ? Nghĩa là từ laptop cho hình ảnh qua tivi, còn âm thanh qua Amply ?

Lưu ý là tivi chỉ có cổng xuất âm thanh Optical nên không thể chuyển từ Tivi xuống Amply được. Mình xem phim bằng ctrình VLC. Cảm ơn anh em xem qua và tư vấn.

Cái này đơn giãn thôi mà, bạn chỉ cần disable tín hiệu của TV LG là xong âm thanh sẽ trực tiếp xuất ra cổng haphone và ra amply,
trước mình cũng bị tình trạng này nên táy máy thao tát thì ok

hainam1982

Well-Known Member
Ðề: Nhờ tư vấn xem phim Laptop cho hình ảnh qua Tivi (HDMI), còn âm thanh qua Amply ???

sao phức tạp thế nhỉ các bác. em vẫn sử dụng như thế này, latop cắm dây hdmi ra ti vi có cả hình và tiếng. lattop cắm dây hdmi vào đường hdmi in của rec cắm từ hdmi out của rec lên ti vi có cả hình và tiếng đầy đủ đơn giản mà

ronaldo1111111

Mình mới tìm hiểu k rành. Mấy bác cho hỏi TV vs loa Z906 kết nói trực tiếp để xem các kênh cáp HD có ra âm thanh 5.1 đc k? Có cần điều kiện gì k vậy?

Bên trên