[Nhờ tư vấn] ZAPPITI DUO 4K HDR, EGREAT A10 hay HIMEDIA Q10 Pro

keubibo

Active Member
Mình đang phân vân lựa chọn giữa 3 con này quá ZAPPITI DUO 4K HDR, EGREAT A10 và HIMEDIA Q10 Pro không biết nên chọn con nào cho phù hợp với tiêu chí của mình là
+ Chất lượng hình ảnh.
+ Khả năng chơi nhạc, chất lượng âm thanh.
+ Khả năng cài các aps android, xem truyền hình trực tuyến, stream.
+ Hỗ trợ các định dạng file film, nhạc đa dạng. Đặc biệt là file 10bit

Về con Zappiti duo 4k thì giá nó mắc hơn hẳn 2 con kia thì mình cũng muốn hỏi thêm là về cấu hình, chất lượng hình ảnh âm thanh có ăn đứt hơn hẳn 2 con kia k ạ. Và có cài đc lên android 7.0 k ạ?

Nhờ các bác tư vấn giúp hộ mình với ạ. Cảm ơn các bác nhiều.

Hư hỏng

Active Member
Zappiti thì chưa sài nên ko biết ra sao,
Q10 và A5 hay A10 thì chung cpu nên chất lượng như nhau, A10 đắt hơn vì có thêm cái vidon Kodi bản quyền ( xem được bluray menu, nói thật cũng chả ngon là mấy, lỗi tùm lum)
tóm lại nếu tiết kiệm thì con nào rẻ hơn thì múc, còn tiền éo quan trọng thì thích con nào múc con ấy, hoặc múc cả 2.

oldfriend

Moderator
Zappiti thì chưa sài nên ko biết ra sao,
Q10 và A5 hay A10 thì chung cpu nên chất lượng như nhau, A10 đắt hơn vì có thêm cái vidon Kodi bản quyền ( xem được bluray menu, nói thật cũng chả ngon là mấy, lỗi tùm lum)
tóm lại nếu tiết kiệm thì con nào rẻ hơn thì múc, còn tiền éo quan trọng thì thích con nào múc con ấy, hoặc múc cả 2.

thấy bác chủ đưa 2 tiêu chí đầu tiên là chất lượng hình ảnh và chất lượng âm thanh... nên kiến nghị mua hẳn Oppo xài cho đẹp, nghe cho hay, thích online thì sắm thêm con box gắn cổng HDMI in mà xài :D - tất nhiên điều kiện tiên quyết là tiền không thành vấn đề =))

70minova

Con Q10 Pro này hình ảnh xem có đẹp k nhỉ, 4k iso BD có xem được 60hz không?

Trong 3 em này thì Zappiti 4K Duo có chất lượng hình ảnh đẹp nhất, âm thanh hay nhất, hình thức hầm hố nhất, giá cũng chát chúa nhất. Nhưng Zappiti chỉ làm màu mè phần duyệt file, poster nọ kia chứ trình xem phim mặc định chưa được đầu tư đúng mực, giao diện xấu, phụ đề rời ngoài phim không tự động load (ko biết đã có FW mới hơn fix chưa? )
Ngoài ra các tính năng Android khác y xì Egreat A10 và Q10 Pro

Egreat A10 xếp thứ 2 về âm thanh hình ảnh lẫn hình thức và giá.

Q10 Pro chơi tốt 4K Bluray ISO với FW mới nhất, chất lượng âm thanh hình ảnh tương tự Egreat A10, ưu điểm là rẻ nhất, phần mềm ổn, chạy nhanh, bảo hành 2 năm.

Nếu cần 1 đầu máy hầm hố,chỉ quan tâm tới âm thanh hình ảnh,không quan trọng giá, múc Zappiti.
Nếu cần rẻ, múc Q10 Pro.
Egreat A10 trung hòa hơn giữa 2 em kia.

Còn nếu tư vấn một cách không liên quan thì HomeKara Evo sắp có đợt sale tiếp 6990k kèm ổ cứng 5TB.
Hình ảnh âm thanh đẹp xuất sắc như Zappiti.
Giao diện sử dụng và trình xem phim thông minh như Egreat A10.
Giá tính ra rẻ hơn cả Q10 Pro.

Chỉnh sửa lần cuối:

mrtuanvf

Member
Em mới lấy Q10 Pro và hoàn toàn thất vọng. Các addon xem phim online thì lỗi tùm lum.
Kodi thì hiện tại chưa play được 4K HDR10
Player mặc định thì play được mượt nhưng sai ratio.ratio tự kéo giãn full màn hình tv và không có cách nào cho đúng tỉ lệ được. Buộc phải dùng MX Player. Tệ hại.
À còn vụ lỗi HDMI CEC nữa. Nếu bác kết nối tv và dàn âm thanh qua hdmi arc thì chắc chắn sẽ mất tiếng khi tắt đầu himedia. Em loay hoay phải bẻ chân 13 ở jack hdmi đi thì mới hết lỗi.
Nói chung là em thấy các bác marketing sản phẩm ghê quá. Thấy chất lượng tệ quá à. Màu sắc phát hình full hd còn kém so với cái đầu Dune 303D cũ của em. Dune điều khiển dễ dùng hơn nhiều. Tiếc cái nó không có đầu phát 4K HDR. Ngon nhất chắc có Oppo 203, mà giá thì cũng không ngon lắm :(

70minova

Còn nếu tư vấn một cách không liên quan thì HomeKara Evo sắp có đợt sale tiếp 6990k kèm ổ cứng 5TB.
Hình ảnh âm thanh đẹp xuất sắc như Zappiti.
Giao diện sử dụng và trình xem phim thông minh như Egreat A10.
Giá tính ra rẻ hơn cả Q10 Pro.
View attachment 263072

Con HomeKara Evo này thấy ít thông tin quá bác nhỉ. Mà ổ cứng 5tb của nó là ổ gắn trong hả bác? k biết của hãng nào vòng quay bao nhiêu luôn.
Mà k biết các soft tính năng của nó có đc nhiều như Q10 hỗ trợ k

Bác đọc topic này sẽ thấy, nửa năm trời mà Himedia không fix được cái bug ratio. Trong khi firmware update toàn những thứ vô dụng.
http://www.futeko.com/newforum/index.php?topic=1682.180
:( vãi con Q10 Pro này nát thế cơ à. vậy mà coi nhiều review thấy nó khá quá mà

mrtuanvf

Member
Con HomeKara Evo này thấy ít thông tin quá bác nhỉ. Mà ổ cứng 5tb của nó là ổ gắn trong hả bác? k biết của hãng nào vòng quay bao nhiêu luôn.
Mà k biết các soft tính năng của nó có đc nhiều như Q10 hỗ trợ k

:( vãi con Q10 Pro này nát thế cơ à. vậy mà coi nhiều review thấy nó khá quá mà
em định giải tán để mua Zappiti One 4K mà chưa thấy bán ở ta, chỉ bán bản Duo

70minova

Ổ gắn trong, thường là Seagate hoặc Toshiba tùy lô,như e mua là ổ Seagate Baracuda,tra model thì ra vòng quay 5900prm, cache 128MB:

View attachment 263225

Các tính năng thì tương tự nhau, cũng có trình mặc định riêng để xem phim. Hiện nay chỉ có Zappiti, Zidoo, Himedia, Egreat và HomeKara là có trình xem phim riêng tận dụng hết sức mạnh của chip. Còn các hãng khác thì thuần Android, phải xem phim qua phần mềm bên thứ 3 như MX Player, Kodi, VLC, ... hạn chế hơn (Không passthouth đc Dolby Atmos, DTS X,không xem đc 3D ISO,...)
Mà k biết ở HN có nơi nào bán k nữa :D con này thì khoảng bao giờ sẽ có sale hả bác? mà con KaraEvo này dùng chung chip realtek 1295 giống con Zappiti Duo 4k nhỉ?

70minova

Làm tạm con Duo cũng đc bác, 2 slot HDD luôn. Nghe bác nói con Q10 Pro chán nên mình cũng đổi hướng sang Duo với con Kara Evo bác trên kia giới thiệu rồi

Mà k biết ở HN có nơi nào bán k nữa :D con này thì khoảng bao giờ sẽ có sale hả bác? mà con KaraEvo này dùng chung chip realtek 1295 giống con Zappiti Duo 4k nhỉ?

Theo em biết thì trong tuần này sẽ có sale cho bản 5TB. HN thì e ko rõ.

Chung chip RTD1295,khác ROM, nếu canh được sale thì coi như mua đầu xem phim cùng chất lượng hình ảnh được lời thêm cái ổ 5TB, lời thêm nguyên cái đầu Karaoke chuyên nghiệp :D

70minova

Theo em biết thì trong tuần này sẽ có sale cho bản 5TB. HN thì e ko rõ.

Chung chip RTD1295,khác ROM, nếu canh được sale thì coi như mua đầu xem phim cùng chất lượng hình ảnh được lời thêm cái ổ 5TB, lời thêm nguyên cái đầu Karaoke chuyên nghiệp :D
:D thế bác xem thông tin ở đâu nhỉ để mình hóng với bác

meocon

Well-Known Member

- zappiti one bên hãng ko nhập về bán , chỉ nhập duo thui
- Zappiti duo 4k : đang khuyến mãi giá khủng
- Bảo hành chính hãng tại VN 1 năm
- tặng acc vip xem phim online : kodi fshare , dangcaphd ,...

Cho mình hỏi là con Zappiti duo 4k với con HomeKara EVO này thì con nào xem phim nghe nhạc cho chất lượng tốt hơn? với lại con Home kara là hãng của Đài Loan hả bác :oops:

Trong nhà đang có cả HomeKara và Zappiti nên theo như mình test thì cùng source tín hiệu sẽ cho chất lượng tương đương nhau khi phát lại, vì về cơ bản là cùng con SoC RTD1295.

Zappiti: Trung Quốc sx theo yêu cầu của Zappiti (Pháp) về phần cứng, phần mềm thì Zappiti có phần mềm duyệt file chuyên cho Cinema do chính Zappiti phát triển và độc quyền với giao diện tương tự như Dune.

HomeKara: Trung Quốc sx theo yêu cầu của HomeKara (Việt Nam), tùy biến lại toàn bộ giao diện từ màn hình chính cho tới trình xem phim, quản lý file, cài đặt,... Riêng phần Karaoke chuyên nghiệp toàn bộ do chính VN phát triển.

Đài Loan chắc ở mỗi con chip SoC thôi bác ạ :D

con HomeKara Evo chủ yếu được sản xuất để phục vụ nhu cầu Karaoke chuyên nghiệp, cơ mà tính năng xem phim nghe nhạc của nó cũng thuộc hàng top từ phần mềm cho tới phần cứng nên chơi đa năng được luôn.

Bác vào web mà xem thử : http://homekara.vn/evo/

Bên trên