[Nhờ vả] Tìm giúp em bộ phim này

beater_8x

Chẳng là cách đây tầm chục năm em có xem một bộ phim, gần giống kiểu Kẻ hủy diệt nhưng hình như không phải.
Nôm na phim có vài đoạn như thế này: Có một thằng người máy là bên ác, và một team của con người là bên thiện, sau 1 hồi chiến đấu thì team đã tử gần hết, còn lại một trai một gái, họ mặc một cái áo giáp bằng sắt thép gì đó, được trang bị khẩu súng cách cầm thì giống kiểu cầm súng 6 nòng nhưng bắn thì là đạn lửa.
Đoạn cuối phim là, 2 đứa này dụ thằng người máy vào trong 1 cái hầm để định cho nổ cả hầm đó nhưng thằng người máy không chết, nó ra ngoài đánh nhau với 2 đứa kia ở một chỗ như là bãi cát gì gì đó, thằng người máy đang xách cổ thằng kia lên thì con bé đồng đội của thằng kia mới bắn lén từ phía sau và giải cứu thằng kia.
Em chỉ nhớ có vậy, chắc hồi đó cũng nhiều bác xem phim này, em không nhớ tên nên mong các bác tìm giúp em với.

beater_8x

Ðề: [Nhờ vả] Tìm giúp em bộ phim này

Theo như em nhớ thì từ hồi đó series Kẻ hủy diệt đều có Arnold đóng cơ, nhưng phim này thì không phải các bác ạ. :| Không có Arnold :|

dungdt2

Sao mà khó khăn thế nhỉ, check thử 1 trong các phim này nhé :)

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Robot Wars: Sir Killalot and the House Robots (2002)[/FONT]

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Robot Stories [DVDRip][Spanish][2003][/FONT]

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]I.Robot[2004]DvDrip[/FONT]

beater_8x

Sao mà khó khăn thế nhỉ, check thử 1 trong các phim này nhé :)

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Robot Wars: Sir Killalot and the House Robots (2002)[/FONT]

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Robot Stories [DVDRip][Spanish][2003][/FONT]

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]I.Robot[2004]DvDrip[/FONT]

Hic không phải bác ơi. Phim này từ hồi năm 9x cơ, cách đây chục năm, từ thời còn xem phim bằng băng to to hình chữ nhật ý. :(

Chắc chắn ko phải kẻ hủy diệt rồi.

Hóng chờ cao nhân vào giúp, nghe cũng hay đấy, cso gì load về xem.

tolydieu

Công nhận trí nhớ của chủ thớt thật tuyệt vời.

beater_8x

Công nhận trí nhớ của chủ thớt thật tuyệt vời.

8-} Mình nhớ mang máng là phim đó cùng thời với phim Kẻ hủy diệt phần 2 năm 91 Vì phim khá hay, có ấn tượng với mình nên mình mới nhớ vậy, mỗi cái tên phim là không nhớ. :(
Hích, mong rằng bác nào thời đó cũng xem và nhớ tên phim đó thì giúp em. :(
P.s: Phim Kẻ hủy diệt 2 kia ra năm 91 nhưng hình như tới năm 96-97 gì đó em mới xem, và phim em đang cần tìm cũng trong khoảng thời gian đó.

dungdt2

Bác chủ ơi hỏi thật bác có bị dở hơi ko vậy? Bác nói khoảng chục năm rồi nói khoảng năm 91 là sao?
Bác nói kiểu này bố thằng nào giúp bác được, nóng hết cả người. Nếu là 91 thì đã là 20 năm rồi. Bác có thể dùng máy tính để cộng xem nó là 10 hay 20 năm ^:)^
Nhưng đã lỡ rồi, check xem mấy cái này có cái nào đúng ý bác k? :-/

Robotix The Movie [1987]Robowar aka Robowar -Robot da guerra (1988) ItalyRobotJox
1990
Robotrix.1991Robot Hunter (1993)
The Robot
s Rebellion (​
1994
)​
GiantRobot NNT 1996
Members of Mayday - Save The
Robots (1998)

Vâng trình của em chỉ nhớ được bấy nhiêu phim và tìm được thế này, k được như ý bác nữa thì em phắn cho nước nó trong thôi :|

beater_8x

Bác chủ ơi hỏi thật bác có bị dở hơi ko vậy? Bác nói khoảng chục năm rồi nói khoảng năm 91 là sao?
Bác nói kiểu này bố thằng nào giúp bác được, nóng hết cả người. Nếu là 91 thì đã là 20 năm rồi. Bác có thể dùng máy tính để cộng xem nó là 10 hay 20 năm ^:)^
Nhưng đã lỡ rồi, check xem mấy cái này có cái nào đúng ý bác k? :-/

Vâng trình của em chỉ nhớ được bấy nhiêu phim và tìm được thế này, k được như ý bác nữa thì em phắn cho nước nó trong thôi :|

Thứ nhất là thank cậu vì list kia, nhưng trong đó cũng không có phim tớ đang tìm. :-<
Thứ hai là, cái comment bên trên tớ đã P.s rõ ràng rồi còn gì, nghĩa là phim đó có thể cùng thời với Kẻ hủy diệt 2, tức là có thể được sản xuất năm 91, nhưng để mà về tới VN, và đặc biệt là tới khi tớ xem, thì cũng phải là năm 96-97 gì đó. Tớ viết rõ ràng như thế còn gì. :-<

Bên trên