Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

phuongthy

Ðề: Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

Mình thấy Nguyễn Kim đang giảm giá AIO LG 805PM còn 4T9.

lebin

Member

Có bác nào dùng bộ HT-D453K của Samsung chưa? cho em xin tí review nhé, tks các bác nhiều

smallgent

Well-Known Member

Có bác nào dùng bộ HT-D453K của Samsung chưa? cho em xin tí review nhé, tks các bác nhiều

Mới mang về hôm qua. Giá Nguyễn Kim 5,190,000đ. [đã bao gồm VAT]

Cấu hình với Dune D1 qua cổng optical [cable optical mua ở Cafe HD 160,000đ]
Volume mức 20 [max. 50] thì căn phòng 3.2 x 6 m của e chịu hết nổi rồi. Công suất trong cấu hình thấy ghi là 850W.

Đã xem thừ phim Fast and Furious 5 nghe tiếng lết bánh khi xe thắng, rú khi rồ ga, tiếng gõ búa vào rờ moóc, tiếng xịt bình Nitơ lỏng, và khi kim loại bể vỡ nghe rất rõ và đanh.

Tiếng bass nghe rất chắc và thật. Volume mức 20 mà nghe hoành tráng lắm.
Đã test qua 1 số phim và nhạc thì thấy chất lượng của loa center cực rõ và chuẩn không có tí cảm giác tiếng bị méo.

Khi nghe nhạc DTS 5.1 thì tiếng piano các node, tiếng của ghi ta điện rất rõ ràng và tách bạch như nghe bài Hotel California, tiếng rít khi nhạc công vuốt trên cần đàn, tiếng trống và đặc biệt tiếng của dàn kèn Saxo, Trumpet, ....ngay cả cái giọng hát hơi khàn của ca sĩ chính cũng là tay trống rất rõ.

Nếu so cùng công suất, cấu hình thì con này ăn đứt 806/906 của LG / hay 340 cua Sony. Do e cũng có nghe qua 2 dàn đó trong suốt 2 tuần qua.

Về ngoại quan thì nhìn cực đẹp và pro. Nó cũng hợp tông màu với TV do của e cũng SS :D . 2 loa Front cao bằng đỉnh tv nên nhìn rất cân xứng.

Có 1 nhược điểm sau 5 tiếng chạy thử là radio FM của nó quá tệ...bắt sóng yếu, tín hiệu nghe bị sôi.

Z5500 và Z906 không bằng con này. E đã nghe test qua Z906 và Z5500 nhiều lần rồi.

Về giá tiền thì....chẳng suy nghĩ gì cả...chứ mua cái Z906 trên dưới 8tr heheh phê quá...mà nghe nhạc thì không hay tí nào.

roiviec

Member

Em 453 này có KOK phục vụ nhi đồng đc không bác smallgent?

smallgent

Well-Known Member

Em 453 này có KOK phục vụ nhi đồng đc không bác smallgent?

Có Karaoke nhé nhưng mình chưa thử. 2 lỗ Mic size chuẩn phía trước.
Trên RC có các nút chỉnh Echo, chỉnh mức tín hiệu cho 2 Mic vào nữa.

Lưu ý là nếu TV của anh là Samsung luôn mà có chức năng Anynet+ [HDMI-CEC] luôn thì thôi rồi...coi như TV + Receiver thành 1 khối dùng chung cái RC điều khiển rất tuyệt. Cụ thể là khi chọn Source thì nó tự hiểu mà bật cái Receiver. Chỉnh Volume trên TV nó đồng bộ với Receiver luôn hoặc đang nghe chuyển source khác thì màn hình TV chuyển qua source tương ứng luôn. Hoặc không nghe nữa tắt Receiver thì TV 'chết' theo lun.

SKODA

@ Roiviec:Lấy cái D455K chuẩn hơn ak,chênh không nhiều đâu bác

smallgent

Well-Known Member

@ Roiviec:Lấy cái D455K chuẩn hơn ak,chênh không nhiều đâu bác

D455K chỉ khác là 2 cái Surround phía sau dạng đứng cao như 2 cái Front, còn lại i chang D453 về mọi thứ.

SKODA

Đúng một phần,chênh nhau là ở cái Surr đó bạn,em nó hót khác nhau đó...

kazihaha

Active Member

Mới mang về hôm qua. Giá Nguyễn Kim 5,190,000đ. [đã bao gồm VAT]

Cấu hình với Dune D1 qua cổng optical [cable optical mua ở Cafe HD 160,000đ]
Volume mức 20 [max. 50] thì căn phòng 3.2 x 6 m của e chịu hết nổi rồi. Công suất trong cấu hình thấy ghi là 850W.

Đã xem thừ phim Fast and Furious 5 nghe tiếng lết bánh khi xe thắng, rú khi rồ ga, tiếng gõ búa vào rờ moóc, tiếng xịt bình Nitơ lỏng, và khi kim loại bể vỡ nghe rất rõ và đanh.

Tiếng bass nghe rất chắc và thật. Volume mức 20 mà nghe hoành tráng lắm.
Đã test qua 1 số phim và nhạc thì thấy chất lượng của loa center cực rõ và chuẩn không có tí cảm giác tiếng bị méo.

Khi nghe nhạc DTS 5.1 thì tiếng piano các node, tiếng của ghi ta điện rất rõ ràng và tách bạch như nghe bài Hotel California, tiếng rít khi nhạc công vuốt trên cần đàn, tiếng trống và đặc biệt tiếng của dàn kèn Saxo, Trumpet, ....ngay cả cái giọng hát hơi khàn của ca sĩ chính cũng là tay trống rất rõ.

Nếu so cùng công suất, cấu hình thì con này ăn đứt 806/906 của LG / hay 340 cua Sony. Do e cũng có nghe qua 2 dàn đó trong suốt 2 tuần qua.

Về ngoại quan thì nhìn cực đẹp và pro. Nó cũng hợp tông màu với TV do của e cũng SS :D . 2 loa Front cao bằng đỉnh tv nên nhìn rất cân xứng.

Có 1 nhược điểm sau 5 tiếng chạy thử là radio FM của nó quá tệ...bắt sóng yếu, tín hiệu nghe bị sôi.

Z5500 và Z906 không bằng con này. E đã nghe test qua Z906 và Z5500 nhiều lần rồi.

Về giá tiền thì....chẳng suy nghĩ gì cả...chứ mua cái Z906 trên dưới 8tr heheh phê quá...mà nghe nhạc thì không hay tí nào.

Nhà bác ở đâu? Có thể cho mình qua nghe thử với ko? Mình cũng đang tính mua 1 bộ nè. Nếu đc thì cám ơn bác trước nhé.

HT- D453k với HT - D453HK khác nhau 2 loa Front thôi hay khác nhau gì nữa không vậy mấy bác ?

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member

@kazihaha: PM mình số mobile nhé, sáng T7 sẽ alo cho bạn.

@nicholas_1083: chỉ khác 2 loa Front, còn lại i chang và giá tiền bằng nhau. Chiều cao khác là để đặt cặp loa Front trên cùng cái kệ TV.
Cái D453K thì 2 loa Front cao hơn là để đặt dưới đất còn TV trên kệ.
Kiểu nào thì mục đích chung đỉnh loa và TV ngang bằng nhau nhìn cho đẹp.
Dzụ này mình đã tìm hiểu nhiều bộ AIO suốt 2 tuần qua rồi thì hiểu ý thiết kế của SS.

@Skoda: 100% i chang chỉ khác 2 loa Surround dạng cao.
Kết luận: Dòng Samsung HT-453xx thì ruột i chang 100% nhau dùng chung cái Sub, khác 1 chút bên ngoài cụ thể là
- Samsung HT-D453K: 2 Front cao, 2 Surround nhỏ
- Samsung HT-D453HK: 2 Front vừa, 2 Surround nhỏ
- Samsung HT-D455K: 2 Front cao, 2 Surround cao

uran

Member

Em bỏ 1 phiếu cho LG HT904TAK, em này ngon bổ rẻ trong tầm giá (em mới múc giá 7,4tr). Bác nào có nhu cầu thắc mắc cứ PM cho em.
Bye
LG HT904TAK Rạp hát tại gia

mabuV

Well-Known Member

Chả thấy nói gì đến Z906 cả :))

mới đi điện máy chợ lớn, thiên hòa và nguyễn kim về. giá nguyễn kim dàn samsung HT-C455k là 6T190k trong khi thằng điện máy chợ lớn là 5T490k ( chỉ còn 1 con trưng bày duy nhất ) chắc mua đại của nguyễn kim quá, nhưng sao nó cách tới 700k lận nhỉ :(

gagame999

Tầm 10-15 triệu thì bộ nào ngon vậy mấy pro ???

kazihaha

Active Member

điện máy chợ lớn bán hậu mãi chán lắm, mình toàn mua ở NK, Bảo hành đàng hoàng.

kazihaha

Active Member

mới đi điện máy chợ lớn, thiên hòa và nguyễn kim về. giá nguyễn kim dàn samsung HT-C455k là 6T190k trong khi thằng điện máy chợ lớn là 5T490k ( chỉ còn 1 con trưng bày duy nhất ) chắc mua đại của nguyễn kim quá, nhưng sao nó cách tới 700k lận nhỉ :(

Nhá bác hình như gần nhà mình, thấy nick quen quen trên 5giay.vn. Bác mua rùi cho mình qua nghe test thử nha, cũng đang có ý mua dàn AIO.

smallgent

Well-Known Member

Ặc chú ý nhé !!! Cxxx là model cũ 2010. Còn Dxxx là model mới 2011. Giá có khi cách nhau 700 --> 1 tr đấy..heheh ...e thì chút xíu là bị dính dzụ này.
Cách đây 2 tuần có ghé Chợ Lớn thì thấy toàn trưng dòng Cxxx nên lướt qua thì thấy giá rẻ, chú ý 1 chút thì thấy khác.

Hôm e mua D453K có ghé SS Plaza củng gần đó thì giá NK rẻ chút nhưng máu quá chơi luôn. Bác mua thì chạy qua Lotte xem giá có hơn chút nào không?

Bên trên