Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

solomine

Well-Known Member
Ðề: Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

Khuyên các bác chọn AIO LG cẩn thận dính phốt như em. Bộ này ngày xưa e mua cũng ứ phải rẻ so với thời điểm bấy giờ. Em giờ đành vất cả bộ đi và đang đi kiếm 1 em khác đây mà hoang mang quá. :(

https://www.facebook.com/lge.vietnam/posts/394213584014568?notif_t=like
E đang xài LG hơn năm nay, đâu có gì xảy ra đâu bác.

forever_rock

Active Member

Khuyên các bác chọn AIO LG cẩn thận dính phốt như em. Bộ này ngày xưa e mua cũng ứ phải rẻ so với thời điểm bấy giờ. Em giờ đành vất cả bộ đi và đang đi kiếm 1 em khác đây mà hoang mang quá. :(

Bác đăng fb làm gì, có phải trẻ con đâu, làm gì cũng phải giấy trắng mực đen. Bác soạn hẳn thư bằng mấy thứ tiếng anh, hàn, việt gửi đến lg, bộ phận chăm sóc khách hàng, trưởng phòng kinh doanh ôhngf kỹ thuật và giám đốc lg việt nam ý. Gửi đảm bảo để lưu lại hóa đơn nhé

xuanlong1

kokhd

Member

Bác đăng fb làm gì, có phải trẻ con đâu, làm gì cũng phải giấy trắng mực đen. Bác soạn hẳn thư bằng mấy thứ tiếng anh, hàn, việt gửi đến lg, bộ phận chăm sóc khách hàng, trưởng phòng kinh doanh ôhngf kỹ thuật và giám đốc lg việt nam ý. Gửi đảm bảo để lưu lại hóa đơn nhé

Thực ra mình cũng chẳng hy vọng gì mấy, chỉ là bố cáo cho xã hội biết. Chứ gửi email riêng thì mình mình biết thì giải quyết gì đâu. :))

forever_rock

Active Member

Thực ra mình cũng chẳng hy vọng gì mấy, chỉ là bố cáo cho xã hội biết. Chứ gửi email riêng thì mình mình biết thì giải quyết gì đâu. :))

kể cả ko ai biết bác vẫn cứ làm loạn lên cho e, cũng nh vụ do nhân viên cấp dưới ỉm đi nên khi giám đốc biết đã cho khắc phục ngay dấy, cái này bác cứ hỏi bác Minhsur khắc rõ. bác cứ kiến nghị cho e, mất j của mình đâu

má ơi, trả lời gì mà như hạch vậy, quá lạc đề câu hỏi, em đọc lướt qua mà còn hiểu bác chủ hỏi cái gì. Không lẽ LG không hiểu tiếng Việt?

ngchien

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

ko giải mã sao xuất ra đc các loa bác, nó nhận âm thanh dts qua optical mà
Nó lấy nguyên âm thanh DTS giải mã từ nguồn vào qua cổng optical rồi ra loa luôn chứ nó không thể mở 1 file DTS rồi phát ra được.

forever_rock

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

Nó lấy nguyên âm thanh DTS giải mã từ nguồn vào qua cổng optical rồi ra loa luôn chứ nó không thể mở 1 file DTS rồi phát ra được.

lúc e play phim HD có DTS = MPC, trong phần output, cho MPC pass DTS ra. lúc này chỉnh âm thanh trên laptop đều ko đc, chỉ chỉnh bằng REC thôi. vậy nó phải giải mã đc DTS chứ vì laptop đâu có giải, nó pass mà

forever_rock

Active Member

Các bác cho em hỏi dàn này của sony có chơi DTS ngoài ổn k ah

DÀN ÂM THANH BLURAY SONY BDV-E6100//MSP1 - - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim

E định làm 1 bộ nhà thì đang có 1 đầu arirang Ar3600 rồi
E định gắn đầu arirang wa để hát đĩa karaoke k biết có dc k

E mới tập chơi các bác giúp em với
đc nhưng như kiểu bắt Mẹc kéo rơ mooc ý. vs số tiền 12 tr, bác có thể thêm tý mà làm 2 bộ riêng rẽ

hieuhoa823

thằng nào không có giải mã dts tránh xa các cụ ạ! đã là dàn 5.1 mà không có dts thì giống loa vi tính tầu ngày đầu mới ra!lòe thằng mù!

chauduc

đc nhưng như kiểu bắt Mẹc kéo rơ mooc ý. vs số tiền 12 tr, bác có thể thêm tý mà làm 2 bộ riêng rẽ

Do em định để ngoài phòng khách nên chọn bộ này nhìn cho sang nhà sang cửa ah
Không biết có dàn nào giống vầy mà có thể karaoke, xem phim, nghe nhac luôn được k nữa
Với k biết bác nào test em này chưa cho em hỏi là em thấy nó có ghi karaoke scoring vậy là bỏ đĩa Karaoke của Arirang vào nó có hát k các bac.
Em cám ơn các bác nhiều
DÀN ÂM THANH BLURAY SONY BDV-E6100//MSP1 - - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim

lyhoang10

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

Bác này ...nguy hiểm quá:))

bin_icmedia

các bác giúp e tư vấn 1 bộ AIO 5.1 tầm 6tr với. e nối với Android box Minix Neo X7 có cổng optical rùi. Vì đang sứ dụng TV LG nên ưu tiên dàn LG cho đồng bộ luôn. thấy các bác khen 6320 nhưng nó hết sạch hàng rùi nên ko biết hốt e nào nữa. thanks các bác ạ.

hoangnamc1

Bộ này có DTS nhưng thông số không bằng 6320, theo mình bạn nên mua samsung HT5530 có Bluray, biến tv thường thành smart TV, chạy đủ loại file từ ổ cứng di động, xem phim đã, mình đã mua và cảm thấy ổn, giá chỉ cao hơn một chút thôi à.

Bên trên