Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

stalker_Nomad

Ðề: Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

E đang băn khoăn giữa dàn Pioneer MCS 737 với Sony BDV E6100 (khả năng ngân sách của em là 11tr), nhờ các bác tư vấn.
Dàn Sony thì chỉ có 1 cổng HDMI out, ko có cổng HDMI in nên nếu muốn xem phim từ laptop thì lại phải cắm HDMI vào tv và truyền âm thanh tới dàn qua optical in. Em muốn hỏi là nếu làm như thế thì có ảnh hưởng đến chất lượng âm thanh so với xài HDMI ko?
2 con này đều giải mã dts từ nguồn ngoài phải ko ạ?
Cám ơn các bác.

outline

cùng nhu cầu với bác ở trên, tiện đây em hỏi luôn những mẫu nào sau đây giải mã dts ngoài:
Bluray Pioneer HTZ818BD
Bluray 3D Pioneer MCS-535/LXE - 5.1
Bluray 3D Pioneer MCS-636/LXE - 5.1
Bluray 3D Pioneer MCS-737/LXE - 5.1

thanks các bác

forever_rock

Active Member

Bác có kinh nghieemj trong vụ này nhiều hơn, cho em hỏi tí, tầm này thì bộ Lg dH6320H đáng đồng tiền đúng ko ạ, lúc đầu em lăn tăn con SS HT-E453K, nhưng thấy anh em kêu chất âm kém. Nên giờ hỏi cho dễ quyết ạ

Chất âm 453 kém hơn thật, trc evđặt tiền lấy bộ này xong may mà rút lại kịp. Nhìn 2 cái loa sur chán lun, nhựa mỏng dính. E đồ nghe 1 t gian là sẽ bị rè. Chọn 6320'hơn nhưng giờ chắc hết hàng lâu rồi ạ, nó ra cái model 6430p j j ấy, cũng đc đấy.

julius_27

các bác cho em ý kiến về dàn này với
Dàn 5.2 Sony HT-M3
Dàn này có giải mã DTS nguồn ngoài ko ạ? Em dùng nguồn phát là desktop, xuất tín hiệu qua cổng HDMI của card màn hình. Không biết như vậy thì có xuất được luôn DTS qua HDMI ko? Hay là phải mua thêm sound card ạ?

forever_rock

Active Member

các bác cho em ý kiến về dàn này với
Dàn 5.2 Sony HT-M3
Dàn này có giải mã DTS nguồn ngoài ko ạ? Em dùng nguồn phát là desktop, xuất tín hiệu qua cổng HDMI của card màn hình. Không biết như vậy thì có xuất được luôn DTS qua HDMI ko? Hay là phải mua thêm sound card ạ?

Bộ này làm gì có hdmi in mà bác đòi nhận tín hiệu hdmi của bác, nó chỉ có optical in nên nếu muốn nghe dts, bác mua cái sound card

julius_27

Có HDMI mà bác. Trên trang chủ nó ghi có 3 đường HDMI in, 1 đường HDMI out.

mrpham38

Active Member

Kon LG DH6430p = 4tr5 & Samsung HT-F453HK = 4tr thì chọn kon nào các bác?

forever_rock

Active Member

Có HDMI mà bác. Trên trang chủ nó ghi có 3 đường HDMI in, 1 đường HDMI out.

sơ ri bác, mới xem lại thì đúng là thế thật. có 3d pass thru nữa nhưng đáng tiếc là ko giải mã DTS HD và TRUE HD. nhưng theo e bộ này là ok

tungbung

Active Member

Siêu thị Điện máy chhợ lớn đang khuyến mãi dàn: DÀN MÁY SONY DAV-TZ140, giá 2.590.000 Đ. Có các đặc tính sau:

+ Dàn âm thanh 5.1 kênh với thiết kế nguyên khối
+ Ngõ ra HDMI (nâng tín hiệu đĩa DVD lên 1080p)
+ Dễ dàng điều chỉnh và truy cập chức năng
+ Phát qua USB

Không biết dàn này xem phim có khá không, nghe nhạc có tạm được không các bác? Nhu cầu của mình xem phim 70%, nhạc 30%. Các bác tư vấn gấp vì còn thời hạn khuyến mãi có 5 ngày.

khanhkun84

Active Member

Siêu thị Điện máy chhợ lớn đang khuyến mãi dàn: DÀN MÁY SONY DAV-TZ140, giá 2.590.000 Đ. Có các đặc tính sau:

+ Dàn âm thanh 5.1 kênh với thiết kế nguyên khối
+ Ngõ ra HDMI (nâng tín hiệu đĩa DVD lên 1080p)
+ Dễ dàng điều chỉnh và truy cập chức năng
+ Phát qua USB

Không biết dàn này xem phim có khá không, nghe nhạc có tạm được không các bác? Nhu cầu của mình xem phim 70%, nhạc 30%. Các bác tư vấn gấp vì còn thời hạn khuyến mãi có 5 ngày.
dàn sony phải tầm 8tr trở lên mới có giải mã dts ngoài nhé bác. đừng tham rẻ lại vớ phải ko đúng nhu cầu.
bác tăm dàn khác đi hihihi

julius_27

Có bác ạ. Thấy nhiều loa là thấy DTS rồi. Quan trọng là có giải mã DTS từ nguồn ngoài như HDP hay HTPC ko hay là phải nhét đĩa vào cái đầu phát của nó mới có DTS. Mua dàn về mà mỗi lần muốn xem phim lại phải ghi ra đĩa thì cũng mệt.

TheLastSCV

Các bác thông thái tư vấn giúp em tầm 6-7m thì em mua bộ AIO nào bây giờ ạ?
Nhu cầu em đơn giản để xem phim thôi, chơi đc DTS, dolby v.v. (đại khái là các loại thông dụng) từ nguồn ngoài là OK.

Em thấy có em Samsung F5530 6.990 có vẻ đc, em thích mấy bộ có 2 loa vệ tinh bé bé để treo, vì phòng em khá nhỏ, ko chơi 4 loa cây đc.
Mong các bác tư vấn, em tính lấy trước tết để tết giải trí :D

forever_rock

Active Member

Các bác thông thái tư vấn giúp em tầm 6-7m thì em mua bộ AIO nào bây giờ ạ?
Nhu cầu em đơn giản để xem phim thôi, chơi đc DTS, dolby v.v. (đại khái là các loại thông dụng) từ nguồn ngoài là OK.

Em thấy có em Samsung F5530 6.990 có vẻ đc, em thích mấy bộ có 2 loa vệ tinh bé bé để treo, vì phòng em khá nhỏ, ko chơi 4 loa cây đc.
Mong các bác tư vấn, em tính lấy trước tết để tết giải trí :D

E thấy cũng đc đấy amply có thiết kế đèn khá hay, về sau cháy bóng thì nối ra ngoài, lắp 2 bóng rạng đông vào vừa nghe nhạc, vừa chiếu sáng vừa sưởi ấm

tungbung

Active Member

Mình thấy có con Dàn LG 6430p đang có giá tốt: 4.200.000 VNĐ. Có người cho rằng con này có giải mã DTS nguồn ngoài, có người thì bảo không. Đang lăn tăn muốn mua mà chưa quyết định, có Bác nào biết rành về con này dùm cho nhận xét để mình có phương án lựa chọn.

forever_rock

Active Member

Mình thấy có con Dàn LG 6430p đang có giá tốt: 4.200.000 VNĐ. Có người cho rằng con này có giải mã DTS nguồn ngoài, có người thì bảo không. Đang lăn tăn muốn mua mà chưa quyết định, có Bác nào biết rành về con này dùm cho nhận xét để mình có phương án lựa chọn.
bác ko đọc kỹ mấy bài sticky rồi, giải mã nguồn ngoài 2 đk:
1- có logo dts, dolby
2. có cổng âm thanh số coaxial, optical in (ưu tiên optical)
cứ thế mà quất thôi, l

mrpham38

Active Member

Không có đâu bác ạ, mình xem phim chả có chút hiệu ứng âm thanh 5.1 gì cả, 5 loa phát ra âm thanh như nhau như kiểu giả lập. Còn DD 5.1 thì còn thấy có hiệu ứng vòm

ngoctampham

các bác cho e hỏi con DVD LG DH6430P - 5.1 có hỗ trợ giải mã DTS nguồn ngoài ko ạ.
e tính mua con này cắm vào TV LG qua cổng optical và cắm HDD vào TV xem phim HD (tất nhiên là phim có DTS) vậy thì dàn loa này có giải mã DTS nguồn phim đó ko ạ?
thannks

Bên trên