Những cảm nhận đầu tiên về Ebop :)

bakizzon

Ðề: Những cảm nhận đầu tiên về Ebop :)

Để đấu nối eBop X5mini vào ampli phục vụ cho sự nghiệp Karaoke thì có 1 số cách sau nhé:
1) Nếu ampli có cổng HDMI In và HDMI Out thì: HDMI của box eBop đấu vào HDMI In của Ampli, HDMI Out của Ampli đấu nối vào HDMI In của TV

2) Nếu ampli có đường Audio Optical (audio quang) thì HDMI của box eBop vấn đấu vào TV, audio optical của box và ampli đấu nối với nhau. Cấu hình để chuyển audio của box để pasthrought sang cổng audio quang (mặc định thì audion trên box eBop sẽ ra theo đường HDMI)

3) Nếu trong trường hợp ampli của bạn không có cả HDMI In/out và cũng không có cả Audio optical, thì chắc chắn phải có đường audio dạng 2 cổng hoa sen đỏ - trắng (Left - right), lúc này bác chỉ còn cách cuối cùng là HDMI của box eBop vẫn đấu nối vào HDMI của TV, trên TV chắc chắn sẽ có cổng Audio out - nếu không có cổng audion out đỏ - trắng thì cũng sẽ có jack audio 3.5 - thì lúc này sẽ đấu nối đường audio out của TV và ampli :)

Anh em có thêm cao kiến nào thì góp ý thêm nhé.

Happy new year!

3 cách trên cách nào mà hát hay nhất ấy a
e làm cách thứ 3 mà âm thanh nó ù ù sao ấy nhưng mà ít
cách đầu tiên (1) thì nghe có như cách 3 của e ko ... hay hay hơn .... :)
P/s: e có dùng X5mini mua ở smartshop a có thể cài hệ sinh thái EBop cho e đc ko ... nếu được giá hệ sthai ebop bn.... e muốn mua ebop lắm vì cái hệ sinh thái thật sự là em rất thích mà k đủ tiền để mua con ebop nữa .......

mình mới dùng ebop. cho mình hỏi mình cài hayhaytv lên ebop, nhưng chỉ xem được wifi thui, cắm dây lan vào thì báo ko có kết nối internet? mà dùng wifi mình đo tốc độ thì chậm hơn dùng dây rất nhiều.

Hayhay TV chỉ hỗ trợ Wifi

hidro

Member

Theo mình test, phiên bản XBMC mới được Minix cho ra lò đã hỗ trợ nhiều định dạng ISO rồi nhé các bác (trong đó có DVD), và trên eBop cũng đang sử dụng phiên bản mới nhất này do Minix cung cấp. Tuy nhiên với 1 số box eBop đang có phiên bản XBMC cũ thì các bác có thể thực hiện theo các bước sau:
1) Từ màn hình "Trang Chính", vào "Ứng dụng", rồi vào "Xóa ứng dụng", click chọn vào biểu tượng "XBMC" --> lúc này eBop sẽ gỡ ứng dụng XBMC hiện tại đã được cài đặt trên eBop ra
2) Sau đó, ra lại màn hình "Trang chính", vào lại mục "Tiện ích", click chọn vào biểu tượng "XBMC" --> lúc này eBop sẽ tự động tải và cài đặt lại phiên bản XBMC mới nhất.

Thực hiện xong 2 bước này,hy vọng rằng các bác sẽ thưởng thức được các định dạng ISO trên eBop X5mini

Thân

Chào bác Đạt,

Mình đang dùng Ebop atv520 và đã làm các bước như bác hướng dẫn nhưng XBMC chỉ lên được 12.2. Tức là do chưa có phiên bản 12.4 cho atv phải không bác?

takhanh

3 cách trên cách nào mà hát hay nhất ấy a
e làm cách thứ 3 mà âm thanh nó ù ù sao ấy nhưng mà ít
cách đầu tiên (1) thì nghe có như cách 3 của e ko ... hay hay hơn .... :)
P/s: e có dùng X5mini mua ở smartshop a có thể cài hệ sinh thái EBop cho e đc ko ... nếu được giá hệ sthai ebop bn.... e muốn mua ebop lắm vì cái hệ sinh thái thật sự là em rất thích mà k đủ tiền để mua con ebop nữa .......

Theo mình cách 1 và 2 là tốt nhất vì đường âm thanh digital vào thẳng ampli và được ampli hỗ trợ, còn cách 3 là cách chỉ là giải pháp cuối cùng khi ampli không hỗ trợ các cổng digital, khi đó chất lượng âm thanh hoàn toàn phụ thuộc vào khả năng xử lý âm thanh của TV, mà TV thì không phải là thiết bị xử lý âm thanh chuyên nghiệp :)

Hệ sinh thái ebop đã support nhiều box rồi nhé bác, bác có thể tham khảo bài này
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/762937-giai-phap-ebop-do-bo-cac.html

sonata

Bạn mua đầu chuyển optical - A/V nối vào ampli là được. khoảng 700k
Nhà em có dàn ampli Ariang, không biết có cách nào đấu nối giữa bộ ebop với dàn ampli này để hát Karaoke không nhỉ? nhờ các bác tư vấn giúp.

Em dùng ebop x5mini.

Mv Pari Thuy Nga của Ebop chất lượng chưa cao , tuy nhiên cũng nhiệt liệt cảm ơn các bạn đã nâng cấp .

Tiện đây muốn hỏi bạn , mục "Nhạc Trịnh " trong NcBop nhấn vào chỉ có tbáo 'nội dung đang được cập nhật' . Mình thấy khá lâu rồi mà chưa có gì . Nhà mình rất yêu Nhạc Trịnh .
Mình có ý kiến : món nào chưa sẵn sàng , các bạn nên xoá bỏ. Tránh cho người dùng bị hụt hẫng chờ đợi .

tientx

Member

Mv Pari Thuy Nga của Ebop chất lượng chưa cao , tuy nhiên cũng nhiệt liệt cảm ơn các bạn đã nâng cấp .

Tiện đây muốn hỏi bạn , mục "Nhạc Trịnh " trong NcBop nhấn vào chỉ có tbáo 'nội dung đang được cập nhật' . Mình thấy khá lâu rồi mà chưa có gì . Nhà mình rất yêu Nhạc Trịnh .
Mình có ý kiến : món nào chưa sẵn sàng , các bạn nên xoá bỏ. Tránh cho người dùng bị hụt hẫng chờ đợi .

Cảm ơn bác đã góp ý, bác cũng có thể thưởng thức nhạc trịnh tại NCBop -> Playlist -> Nhạc Trịnh

Thân

dennisho

Sao dạo này không còn mục Bóng đá cuối tuần nữa nhỉ?
Có forum nào thảo luận ebop xôm tụ tí không? Không có nơi giao lưu giữa Nhà phát hành và khách hàng nhỉ. Ở trong này vắng vẻ quá, mua xong cảm giác như bị đem con bỏ chợ :(

takhanh

Chỉ trừ tuần vừa rồi em bận không check được thôi, nhưng em thấy mấy hôm cuối tuần trúng mấy ngày Tết cũng có bóng đá đều mà bác

tientx

Member

Sao dạo này không còn mục Bóng đá cuối tuần nữa nhỉ?

Thanks bác @takhanh đã phản hồi

Có forum nào thảo luận ebop xôm tụ tí không? Không có nơi giao lưu giữa Nhà phát hành và khách hàng nhỉ. Ở trong này vắng vẻ quá, mua xong cảm giác như bị đem con bỏ chợ :(

Bác dùng eBop có vấn đề trục trặc gì không hoặc có nhu cầu gì thì bác cứ post lên thì các anh em sẽ luôn hỗ trợ cho bác, hoặc bác cũng có thể gọi luôn vào số hotline của eBop 19008081

@tienlequoc: mod cho cái thread này vào luôn Sticky để bác dennisho yên tâm được không :D

tienlequoc

Well-Known Member

Thanks bác @takhanh đã phản hồi

Bác dùng eBop có vấn đề trục trặc gì không hoặc có nhu cầu gì thì bác cứ post lên thì các anh em sẽ luôn hỗ trợ cho bác, hoặc bác cũng có thể gọi luôn vào số hotline của eBop 19008081

@tienlequoc: mod cho cái thread này vào luôn Sticky để bác dennisho yên tâm được không :D

Chút đi làm về ghé em tí nha anh T! :D

ndminhtuan

Bác vào chủ đề hot NCBop thấy có cả khối nhạc trinh,nhà em cũng thích thể loại nhạc nay

Chỉnh sửa lần cuối:

ndminhtuan

Mùng 3 tết ở nhà trùm mềm, xek được trận Arsenal vs Crystal Place.

Bong đá cuối tuần trên Ebop: xem qua Fpt play được đấy các bạn - lưu ý vào kênh tua đi , tua lại xem tốt . Ngoài ra có thể xem qua Mytv net - kênh htv the thao , vừa rồi xem Liverpool vs Arsenal . Cn coi trận Chelsea-Newcastle qua Fpt hay xbmc -

dennisho

Bong đá cuối tuần trên Ebop: xem qua Fpt play được đấy các bạn - lưu ý vào kênh tua đi , tua lại xem tốt . Ngoài ra có thể xem qua Mytv net - kênh htv the thao , vừa rồi xem Liverpool vs Arsenal . Cn coi trận Chelsea-Newcastle qua Fpt hay xbmc -

Hướng dẫn mình xem qua xmbc với bác :D... Fpt Play thì hay bị lỗi tiếng trước hình coi mất hứng quá

Hướng dẫn mình xem qua xmbc với bác :D... Fpt Play thì hay bị lỗi tiếng trước hình coi mất hứng quá

Bạn chọn add-ons : sportsDevill trong Video
Nhấn tiếp và chọn LShunter.tv
Chọn tiếp Football , chào đó sẽ cấp cho bạn các trận đấu theo h , ví dụ trận West Bromwich - Chelsea (13:00) - 3 h sang mai.
Giả sử bạn xem trận WB- Chel , trong này cấp cho bạn rất nhiều link link để lựa , nhấn tiếp vào chọn các đường link có dạng như Flash-http://coolsport.tv/nfl-live-streaming-26.html , Mình hay chọn link trên , tuy nhiên có hôm link khác xem cHuấn hơn .
Cuối tuần mình toàn dùng ebop xem NHA qua xbmc .
Chúc bạn thành công .

ndminhtuan

Thanks bác chia sẻ, để vọc thử xem có gì xem đỡ thèm. Mong ebop sớm phuc vụ bóng đá cuối tuần lại tiện cho anh em không mê vọc.

sonata

Nghe lossless trên dàn cỏ nhà mình quá phê, quyết định hợp lý khi mua ebop thay vì X7 hay QII.

tientx

Member

Nghe lossless trên dàn cỏ nhà mình quá phê, quyết định hợp lý khi mua ebop thay vì X7 hay QII.

Chúc mừng bác :-bd

Game Flappy Bird cũng đã xuất hiện trong mục "Trò Chơi" của eBop, đã có bác nào đã thử trải nghiệm sự kết hợp Flappy Bird với air mouse trên màn hình TV chưa? Hy vọng là sẽ không có cái TV nào bị vỡ như trong clip "How To Beat Flappy Bird (Best Method)" này:
[video=youtube;gD-nzHy2DdU]http://www.youtube.com/watch?v=gD-nzHy2DdU[/video]

Bên trên