Những câu hỏi thường thức về HD

Mình hiện có một số câu hỏi thắc mắc, các bạn ai biết xin vui lòng giúp mình với.

Câu hỏi 1: Hiện nay có phần mếm player hoặc đầu máy player nào chơi được phim Bluray 3D iso với phụ đề (srt, sub,...) tiếng Việt rời. Nếu có thì xin liệt kê ra và chỉ luôn cách làm thì càng tốt.

Câu hỏi 2: Hiện nay có phần mếm player hoặc đầu máy player nào chơi được phim Bluray folder nguyên gốc với phụ đề (srt, sub,...) tiếng Việt rời. Nếu có thì xin liệt kê ra và chỉ luôn cách làm thì càng tốt.

Câu hỏi 3: Hiện nay có phần mếm player hoặc đầu máy player nào chơi được phim Bluray mà bảo đảm không bị dính lỗi Region code. Nếu có thì xin liệt kê ra và chỉ luôn cách làm thì càng tốt.

Không có các bạn chỉ cho mình hướng giải quyết cũng được, dĩ nhiên đừng bắt mình phải làm remux phim cho câu hỏi 1 & 2 hoặc thay đổi Region code (tối đa 5 lần) cho câu hỏi 3.

Xin cám ơn các bạn rất nhiều.

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Những câu hỏi thường thức về HD

Vấn đề là có hiện được menu bluray hay ko, chứ đầu HD nào chả chơi được hả bác, trừ những con cũ ỉn cách đây dăm năm.

hbc

Moderator

Vấn đề là chúng nó đọc được các định dạng kia nhưng lại không load được .srt/ass rời

bác hỏi 1 câu đến ông già e chả trả lời đc nữa là cái này ngoài tầm hiểu biết e rồi e chỉ dùng 1 số soft trên PC thôi như VLC power DVD

nokia6681

Member

dune 303 hoac Dune Base 3D đáp ứng được yêu cầu trên

Vấn đề là có hiện được menu bluray hay ko, chứ đầu HD nào chả chơi được hả bác, trừ những con cũ ỉn cách đây dăm năm.

Có hay không có menu bluray thì liên quan gì ở đây bạn? Ở đây tôi đang hỏi chơi phim Bluray 3D iso và phim Bluray folder nguyên gốc thôi. Mà theo tôi biết thì phim Bluray 3D iso và phim Bluray folder nguyên gốc là phải có menu chứ?

hbc

Moderator

Ở đây tôi đang hỏi chơi phim Bluray 3D iso và phim Bluray folder nguyên gốc thôi. Mà theo tôi biết thì phim Bluray 3D iso và phim Bluray folder nguyên gốc là phải có menu chứ?

Bluray (BD) 3D iso xem bằng Dune Base 3D cũng chỉ xem được 2D vì không hiện được menu để chọn 2D/3D. Nếu giải nén ra thành BD folder thì có menu 2D/3D để chọn.

Vấn đề chính là hiện tại chưa có ''cái nào'' có thể vừa đọc được cấu trúc đĩa BD vừa load được phụ đề rời bên ngoài vào kể cả là DVD nếu không remux thành 1 file duy nhất hoặc add phụ đề vào trong cấu trúc đĩa.

Bluray (BD) 3D iso xem bằng Dune Base 3D cũng chỉ xem được 2D vì không hiện được menu để chọn 2D/3D. Nếu giải nén ra thành BD folder thì có menu 2D/3D để chọn.

Vấn đề chính là hiện tại chưa có ''cái nào'' có thể vừa đọc được cấu trúc đĩa BD vừa load được phụ đề rời bên ngoài vào kể cả là DVD nếu không remux thành 1 file duy nhất hoặc add phụ đề vào trong cấu trúc đĩa.

Tôi rất thích câu trả lời đi thẳng vào vấn đề của bạn. Bởi vì, xin lỗi, tính tôi không thích mấy câu trả lời lấp lửng vòng vo rất mất thì giờ. Được hay là không. Nếu không thì có cách gì khắc phục được không? Cảm ơn bạn rất nhiều.
Trở lại vấn đề bạn nói, thông thường nếu là phim 2D ở dạng iso thì chỉ cần một cái click là có thể chuyển nó qua thành dạng BD folder. Nhưng nếu là 3D iso thì khá rắc rối (về dung lượng) nếu phải chuyển đổi như thế. Coi bộ vấn đề đang bị kẹt ở đây.
Thế các đầu Dune không bị vấn đề về region code không bạn?

Ngoài ra còn có phần mềm player trện HTPC có cái nào khả dĩ khắc chế được 3 vấn đề tôi hỏi không các bạn? Ai biết xin giúp mình với.

Chỉnh sửa lần cuối:

kinggainer89

chuẩn ko cần chỉnh! :D bạn đúng là 1 người rất có kiến thức cảm ơn bạn rất nhiều

Bên trên