Những câu nói hay về sự cô đơn buồn chạm đến cảm xúc

timbaby

Chắc hẳn ai trong chúng ta cũng biết cảm giác cô đơn. Cô đơn vì phải xa nhà, một mình ở nơi xa, cô đơn vì không người yêu khi bạn bè đã yên bề gia thất, và cả cô đơn trong chính ngôi nhà của mình, cô đơn trong chính tình yêu của mình… Sưu tầm những câu nói hay về sự cô đơn cùng Timbaby.net cập nhật trạng thái trên Facebook bạn nhé! Chắc chắn sẽ có người hiểu bạn và quan tâm đến bạn sau khi đọc xong những STT cô đơn này.

Gửi tất cả những cảm xúc buồn cô đơn của bạn vào những stt cô đơn để ai đó sẽ hiểu cảm giác của bạn! Những dòng tâm trạng dưới đây đã chạm đến trái tim người đọc và nhận được rất nhiều sự đồng cảm của mọi người. Bởi họ nhận ra rằng mình cũng đã từng như thế.

1. Đến một độ tuổi nhất định, bạn chỉ có thể giữ im lặng. Nỗi buồn cũng im lặng, niềm vui cũng im lặng. Đôi khi chỉ muốn ngồi ở một góc quán quen và thấy mọi khổ hạnh nhẹ tênh như mây trên trời. Cuộc sống là một biên niên sử cô đơn.
  2. Đôi khi tôi cảm thấy mình thực sự chẳng còn gì, giống như cả thế giới đã rời bỏ tôi. Rõ ràng có rất nhiều bạn bè ở đó, nhưng vẫn cảm thấy cô đơn.
  3. Đôi khi dạo quanh những góc phố quen, nhìn thấy những cảnh vật quen thuộc, chợt nhớ đến gương mặt một người. Đột nhiên rất muốn khóc, nhưng tôi không thể.
  4. Đôi khi, đắm chìm trong màn đêm tĩnh lặng, tôi chợt thấy cô đơn đến tận cùng. Và đôi khi, bạn đột nhiên không tìm thấy chính mình nữa, tức là bạn đã đánh mất chính mình rồi.
  5. Lâu lắm rồi tôi không thích ai, lâu rồi tôi không yêu ai, dần dần quen với cô đơn. Vốn dĩ không phải không gặp được người thích hợp, mà là gặp được. Nhưng vì cô độc lâu như vậy, ngay cả thích một người cũng không dám, nên yêu một người lại càng khó hơn. Người như vậy, không phải vì đa nghi mà yêu, mà rất sợ bị tổn thương.
  6. Có những ngày nỗi buồn cũng rời xa con người.
  7. Ngày em đến đã được anh dạy cách yêu một người trọn vẹn. Ngày em ra đi anh không dạy em quên một người em từng yêu trọn vẹn.

Những câu nói hay về sự cô đơn ngắn gọn, sâu lắng

Những câu nói hay về sự cô đơn ngắn gọn, sâu lắng

Sẽ có những lúc trong cuộc đời bạn cảm thấy trống trải và cô đơn. Bạn cần một ai đó ở bên cạnh, nhưng tiếc rằng thực tế phũ phàng là không ai hiểu bạn. Những câu nói hay về sự cô đơn ngắn gọn, có thể nói hộ lòng bạn.

1. Tôi không để ý đến quá khứ. Nhưng đừng biến tôi thành người thay thế.
  2. Có những ngày thật kỳ lạ. Một chút đau, một chút mệt mỏi xen lẫn một chút tủi hờn chẳng biết chia sẻ cùng ai.
  3. Tôi vẫn chờ đợi một người yêu tôi nghiêm túc.
  4. Im lặng là cách tốt nhất để nói với ai đó rằng bạn đã tổn thương như thế nào.
  5. Điều ngạc nhiên nhất là tôi vẫn tồn tại trong ký ức của bạn và nhận ra bạn khi bạn ở trước mặt tôi. Cảm ơn bạn, người không quen biết.
  6. Khi tình yêu đến sợ nhất người ta vẫn đón nhận tình yêu, nhưng mình không bao giờ xuất hiện trong trái tim họ.
  7. Hạnh phúc không kéo dài mà nỗi đau thì khắc sâu không thể xóa nhòa.
  8. Rất nhiều thứ đã thay đổi kể từ khi tôi gặp bạn. Những ngày buồn tẻ sau đó bỗng trở nên giông bão.

Những câu nói hay về sự cô đơn trong mùa đông lạnh giá

Cái lạnh giá của những ngày đông khiến nỗi cô đơn sâu sắc hơn bao giờ hết. Trong cái lạnh này bạn cảm thấy rất trống trải, sự cô đơn đến khi mọi thứ dường như đã ổn.

Những câu nói hay về sự cô đơn trong mùa đông lạnh giá

1. Em biết mùa đông là mùa lạnh nhất trong bốn mùa, là mùa của sương giá, lạnh lẽo, cô đơn và buồn bã. Em luôn mong chờ bờ vai và trái tim ấm áp của anh.
  2. Cô đơn hay không thì mùa đông lạnh giá cũng vậy thôi. Không chỉ là một chiếc áo ấm. Dù bạn có người yêu hay chưa thì việc ở cạnh 24/7 không phải lúc nào cũng thành công.
  3. Dù cô đơn, tôi vẫn thích mùa đông, chỉ là tôi lười thôi. Đêm khuya đúng hơn là khoảng thời gian nhiều cảm xúc nhất của những người cô đơn.
  4. Tôi cứ tự hỏi tại sao mình sinh vào mùa đông. Mà sao mùa đông mình không vui, có lẽ mình cô đơn quá lâu.
  5. Những ngày đông lạnh, mưa, gió, buồn. Thôi thì cứ thảnh thơi vì khi cô đơn thì biết làm gì!
  6. Mỗi ngày trôi qua là một ngày cho ta một cảm giác mới, một thái độ sống mới.
  7. Chẳng lạ gì khi càng già ta lại chỉ ước mình bé lại… Vì càng lớn càng cô đơn và buồn bã…
  8. Bất cứ ai ăn kem vào mùa đông đều có thể thưởng thức trọn vẹn hương vị của nó. Đặc biệt ăn chậm không sợ kem chảy
  9. Mùa đông đến rồi trời không lạnh bằng cái lạnh không có em.
  10. Em vốn là một cô gái nhiều mộng mơ và đôi chút lãng mạn, thu đông qua xuân về em vẫn tin sẽ có một ngày sẽ có một người khác làm trái tim vốn đã đóng băng sẽ rung động thật sự…
Hi vọng những câu nói hay về sự cô đơn mà Timbaby.net sẽ giúp bạn giãi bày tâm trạng. Chúc bạn tìm được một bờ vai để tựa vào những lúc yếu lòng như thế này!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên