Những dàn âm thanh 2 kênh chuẩn cho anh em tham khảo

xluckyluckex

Ðề: Những dàn âm thanh 2 kênh chuẩn cho anh em tham khảo

Có ai nhận diện giúp con này giùm mình với ? giá vào khoản bao nhiêu khi sắm em nó vậy ?

Đính kèm

60.1 KB · Xem: 321
Chỉnh sửa lần cuối:

Toietmoi

Well-Known Member
Nhà em đi xem triển lãm nghe nhìn tại Sheraton, tai em không cảm nhận được sự khác biệt của bộ dàn trên 1 tỷ và bộ dàn 100 triệu. Vậy nên em tự cho rằng em là người hạnh phúc nhất :)

mg79

Member

Bác ghép em nó với Castle Conway 3, giá gấp 3 lần B&W 685 của em thì hay hơn là chắc rồi, nhưng có hay hơn vượt trội không bác:) Để em cố^_^. Em vẫn băn khoăn các lựa chọn rẻ tiền hơn để cặp với Onkyo ghẻ của em như RX6 hay B&W 684. Có bác nào đã có mấy bộ ghép như thế này không để lại cho em vài nhời

Em đang ghép Onkyo 9050 + RX6 + Dunebase 3D để nghe lossless, nghe CD thì có con philips Lhh 500. Theo đánh giá của em thì trung âm RX6 khá tốt nhưng tiếng bass mềm. Bác thích tiếng bass lực như jbl JBL thì tránh em này ra nhé

hunghdvt

Member

Em có 1 con Luxman L540
Xin hỏi các bác tư vấn giúp nên ghép với loa nào thì phù hợp nhỉ? Tầm đầu tư khoảng 20tr đổ lại.
Nguồn phát là Oppo 93: chơi CD or mua thêm DAC chơi lossess.

Mong các bác tư vấn giúp. Thanks.

Ðề: Re: Những dàn âm thanh 2 kênh chuẩn cho anh em tham khảo

Nhà em đi xem triển lãm nghe nhìn tại Sheraton, tai em không cảm nhận được sự khác biệt của bộ dàn trên 1 tỷ và bộ dàn 100 triệu. Vậy nên em tự cho rằng em là người hạnh phúc nhất :)
Khác nhau ở chỗ khi phát một bản nhạc bộ dàn 1 tỏi thì kéo mình lại còn 100tr thì đuổi mình đi! hi hi thực ra âm nghe nhạc hay dở còn phụ thuộc vào tâm trạng như các cụ có nói " Người buồn cảnh có vui đâu bao giờ "

Hai0936692383

em xin chào các bác.em đang dùng denon pma 590 không biết có ghép được với đôi loa thùng nào không các bác,

hdhn09

Member

em có Luxman 570 và JBL L100C, em cũng cho là "hợp"

---------- Post added 11-12-2014 at 09:08 ----------

em còn có epos 11 và Naim 3, em cũng cho là "hợp"

hdhn09

Member

nguồn phát em có:
1. PC - Dac end 1865
2. PC - Teac 25xs
3. Teac 25xs
4. Teac 25xs - Dac end 1865

Như vậy có gọi là 4 nguồn phát ko các bác nhỉ?????? :)

hdhn09

Member

Dây dợ em chủ yếu DIY, chả món nào tới 2tr.
Báo cáo em hết.

AH, còn 1 chú Dune HD base 3D vì nó thuộc danh mục "nhìn" là chính nhưng nếu xét về lý thuyết thì em nó cũng làm nguồn phát Lossless tốt. Vì ko dùng nghe 2 kênh nên em chỉ xin phép khoe ở đây thôi.

Audio VIP

Active Member

Nếu nghe nhạc âm thanh rõ ràng êm dịu tiếng hay nên xài amly manran 5005 hoặc 6005 với loa B&W âm thanh hoàn hảo trong trẻo . Cty mình đã .phối nghép nghe thử rất hay . Web audiohoangmai.com
Lh : 0979516774

Audio VIP

Active Member

Tùy giá bác ơi . Bên em xài dac U01 cũng ổn

ngbmanh

Member

Tiếp đi chứ nhỉ - đang cần làm 1 bộ dưới 15 chai. Không biết ở Vũng tàu ở đâu bán nhỉ

Các bác ít tiền như em mà gu nhạc giống em thì tham khảo nhé:
Loa dynaco a25(cũ): khoảng 6 củ thôi, âmli đèn diy se el34: 5 củ, dac đèn diy: 4 củ nghe nhạc nhẹ nhàng, Vocal phê lòi tù và. Hoặc bác nào thích nghe nhạc vàng thì thay âmly luxman 505x khoảng 4-5 củ. Tổng bộ dàn cả dây dợ chưa đến 17 củ đây ( pc làm nguồn phát thì chắc nhà ai cả có) hi hi

Em hay nghe Rock (Metallica; Iron Maiden, Guns n' Rose,...)Các bác cho hỏi nên mua như nào với tầm tiền 15 củ.

Thanks

Bên trên